Hạng B1
15/5/08
97
5.814
88
Mình thì ngày 30/12 đi từ Biên Hòa lên Bảo Lộc, dự định đi từ 4h00 sáng mà đang phân vân giữa Ql20 và QL55. chưa đi 2 cung đường này lần nào lên cũng lo lắng.
Mình đi QL55 thấy mấy cái tiện theo ý mình:
1. Nối với cao tốc DG-PT nên chạy rất tiện (thấy biển báo hướng đi Tánh Linh thì rẻ xuống là đường DT720 or QL55), và chỉ chạy 1 đoạn ngắn cao tốc là tới đường rẻ nên không thấy mệt. Lúc mình về bằng QL28B xuống cao tốc PT-VH từ nút giao Ma Lâm mà khúc này cho chạy có 80km/h từ đây phải chạy thêm 50km nữa mới tới PT-DG nên mình khá buồn ngủ khi chạy đoạn này.
2. Đường đẹp hơn QL28 vs QL28B, mình chạy từ Sg-ĐL khoản 6h30 ko chậm hơn so với hai đường kia là bao nhiêu mà khoẻ hơn.

1. Nối với cao tốc DG-PT nên chạy rất tiện (thấy biển báo hướng đi Tánh Linh thì rẻ xuống là đường DT720 or QL55), và chỉ chạy 1 đoạn ngắn cao tốc là tới đường rẻ nên không thấy mệt. Lúc mình về bằng QL28B xuống cao tốc PT-VH từ nút giao Ma Lâm mà khúc này cho chạy có 80km/h từ đây phải chạy thêm 50km nữa mới tới PT-DG nên mình khá buồn ngủ khi chạy đoạn này.
2. Đường đẹp hơn QL28 vs QL28B, mình chạy từ Sg-ĐL khoản 6h30 ko chậm hơn so với hai đường kia là bao nhiêu mà khoẻ hơn.
Cám ơn Bác

Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Anh chạy QL55 có qua Bảo Lộc không? Thấy Google map chỉ đường tránh không qua Bảo Lộc ko biết đường này có đẹp ko.

Hạng B1
15/5/08
97
5.814
88
Anh chạy QL55 có qua Bảo Lộc không? Thấy Google map chỉ đường tránh không qua Bảo Lộc ko biết đường này có đẹp ko.
Em có tìm hiểu thì thấy là ko nên đi đường tránh qua BL vì khúc này xấu nên em đi thẳng luôn nhưng khúc ra thì em thấy cũng gần hết thành phố BL rồi.

• Like
Reactions: vhtung
Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Em có tìm hiểu thì thấy là ko nên đi đường tránh qua BL vì khúc này xấu nên em đi thẳng luôn nhưng khúc ra thì em thấy cũng gần hết thành phố BL rồi.
Cảm ơn anh.

• Love
Reactions: Tiguan
Hạng B1
28/12/22
56
3.266
83
33
mới đi tuyến TPHCM - Đà Lạt. Chặng đi QL20 khỏe ru. Chặng về đi thử đèo Đại Ninh, đường gồ ghề, cua khúc khuỷa liên tục, đang đi xe gầm cao máy khỏe mà cảm thấy xót xe vô cùng luôn. Đi trải nghiệm cho biết chứ thực tế đi QL20 chắc vẫn là chân ái cho các chặng sau có quay lại Đà Lạt.
Minh đi đường này 3 tháng trước. Tình hình y như anh tả

• Like
Reactions: sufam
P.Q confirmed
Tập Lái
5/3/19
40
65
21
Tp. HCM
có mưa thì tầm 16h là sương mù nhiều, còn ko mưa thì tầm 18h, trời tối đi Gia Bắc hơi mạo hiểm, bác cân nhắc QL55 như chủ thớt vừa đi xa hơn chút nhưng đỡ hơn
Nghĩa là ql55 đi buổi tối đông đúc, ok hơn không phải đường đèo hoang vu như Gia Bắc dk anh ?

Hạng B1
29/3/23
62
112
33
45
Tuyến đi y như mình mới chạy cách đây mấy ngày. SG-ĐL đi QL55 qua đèo Đa Mi, đường dài nhưng đẹp, dễ đi. Về thì QL28B, nhiều người chê xấu nhưng mình chạy chậm, thong thả ngắm cảnh thì thấy ổn, đường hơi dằn chút thôi, các ổ voi ổ gà như nhiều video trên youtube ko thấy còn, hình như cũng được lấp hết rồi, nhưng kiểu lấp tạm nên không được phẳng.

• Like
Reactions: Tiguan