Tập Lái
10/5/19
1
0
1
34
Mọi người cho em xin tí ý kiến về căn Pegasuite 2 này nha
Tình hình là nhà em có đăng ký mua 2 căn duplex ở đây với giá xấp xỉ 3 tỉ / 1 căn. Hợp đồng đặt cọc ký hồi tháng 1/2018 thanh toán được 25%. Hơn 1 năm nay nhà em lu bu nên không theo dõi chỉ biết là nó chưa xin được giấy phép nên chưa xây được gì và cũng không thanh toán thêm.
Đến tháng 7/2019 sẽ là tới hẹn 18 tháng thì gần đây nhà em có lên văn phòng Phương Việt hỏi thì nó báo là đã xin được giấy phép và tháng 5 sẽ bắt đầu xây móng. Nếu vẫn muốn giữ thì tháng 7 tới xây móng xong sẽ ký hợp đồng mua bán và thanh toán theo tiến độ như hợp đồng, Nếu KHÔNG muốn giữ thì sẽ thanh toán hợp đồng đặt cọc trả lại tiền và phạt theo như trong HĐ ĐC đã ký.

Theo mấy Anh/ Chị thì nhà em có nên tiếp tục giữ lại dự án này không ?

Em xin cảm ơn.

Tập Lái
28/5/19
2
1
3
43
Tôi cũng dính ở đậy 1 căn, cuối tuần rồi có ghé qua xem thấy có máy móc và đào bới lên không biết có phải đang làm móng không nữa.

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Ặc 18 tháng mà mới đào móng, chia buồn với các bác
bác chủ xem pháp lý của nó có ổn ko, nó bán hết căn hộ rồi hả bác?

Hạng B1
9/1/17
85
33
3
Bác cứ giữ đó đi...chứ phạt cũng chả bao nhiêu
chỉ cần dự án xây thì có lời thôi.
Như Pegasuite 1 đấy :D :D

Hạng B2
7/3/14
141
569
93
Sao căn này lại dính pháp lí vậy mấy bác?
có ai hóng dc ko?

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Nó bàn giao pega1 thì kiếm được một mớ roài. Giấy phép xd đã đc thông từ t4 roài bác. Nên khả năng cao là sẽ làm.
Mọi người cho em xin tí ý kiến về căn Pegasuite 2 này nha
Tình hình là nhà em có đăng ký mua 2 căn duplex ở đây với giá xấp xỉ 3 tỉ / 1 căn. Hợp đồng đặt cọc ký hồi tháng 1/2018 thanh toán được 25%. Hơn 1 năm nay nhà em lu bu nên không theo dõi chỉ biết là nó chưa xin được giấy phép nên chưa xây được gì và cũng không thanh toán thêm.
Đến tháng 7/2019 sẽ là tới hẹn 18 tháng thì gần đây nhà em có lên văn phòng Phương Việt hỏi thì nó báo là đã xin được giấy phép và tháng 5 sẽ bắt đầu xây móng. Nếu vẫn muốn giữ thì tháng 7 tới xây móng xong sẽ ký hợp đồng mua bán và thanh toán theo tiến độ như hợp đồng, Nếu KHÔNG muốn giữ thì sẽ thanh toán hợp đồng đặt cọc trả lại tiền và phạt theo như trong HĐ ĐC đã ký.

Theo mấy Anh/ Chị thì nhà em có nên tiếp tục giữ lại dự án này không ?

Em xin cảm ơn.

Tập Lái
28/5/19
2
1
3
43
Dự án này sợ nhất là con đường đi vô đây, chỉ có một đoạn là đường nhựa còn lại là đường đất, chưa kể các kho hàng, xí nghiệp rất nhiều nên xe tải chạy thôi rồi, chán toàn tập. Ban đầu mình mua căn hộ này cũng chỉ vì cây cầu Bình Tiên nhưng giờ cầu BT không biết khi nào mới làm.

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Q8 khu pega chuyển đổi xem ra còn nhiều vấn đề :D. Cái bãi rác cuối đường ko biết chuyển đc ko nữa :(
Dự án này sợ nhất là con đường đi vô đây, chỉ có một đoạn là đường nhựa còn lại là đường đất, chưa kể các kho hàng, xí nghiệp rất nhiều nên xe tải chạy thôi rồi, chán toàn tập. Ban đầu mình mua căn hộ này cũng chỉ vì cây cầu Bình Tiên nhưng giờ cầu BT không biết khi nào mới làm.

Hạng B2
11/12/12
219
329
78
Pegasuit 1 gần như là xây dựng không có công viên sân chơi ở đâu cả. Người nhà mình dọn về ở thấy nản lắm đa.