Tập Lái
27/8/20
32
31
18
Chung cư CBD quận 2 chất lượng xây dựng và dịch vụ thế nào các bác ơi?
giá bán căn hộ phạm vi quận 2 thì chấp nhận được, dịch vụ vệ sinh khá ổn, tuy nhiên lâu lâu ngửi mùi bể phốt xông thẳng thang máy, tầng hầm.
Phí quản lý 9k/m2.
Thiết kế căn hộ không thoáng, ko mở quạt, máy lạnh thì khó mà chịu được.
Trường hợp chọn ẻm, nên lấy Block A để không phải ngắm xe công.

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
cùng thời với con Vista Verde... trong khi con kia nhìn còn mới nguyên
Bác đi so sánh 2 dòng khác nhau vậy, nói chung tầm 2.5 tỷ theo em mà k muốn mua cc cũ ở q2 thì mua dòng La, Homy or thằng này cũng đâu đến nỗi, q2 giờ kiếm hàng 2.5 tỷ mà 2pn k phải 3 thằng này thì còn thằng nào nữa ạ

Tập Lái
8/4/21
17
5
3
34
Ý kiến hay nè! Nhưng CC khu vực này có sổ rồi chỉ có tăng, ko giảm!
Em định mua những căn đã ra sổ rồi (phường Bình Trưng Đông), nhưng sợ mấy căn đã ra sổ rồi thì giá nó cũng đã chạm trần rồi, không thể lên được nữa ạ. Bác cho em xin tí kinh nghiệm với ạ.

Em cảm ơn

Tập Lái
8/4/21
17
5
3
34
Những phi vụ x4,x5 như giai đoạn 2015-2018 đã là quá khứ huy hoàng của 1 chu kỳ rồi bác, 2-3 năm tới còn nhiều điều khó lường nhưng thị trường đang ở giai đoạn ngỉ dưỡng nên giữa chung cư và nhà đất không khác biệt quá nhiều về khía cạnh tích lũy tài sản. Còn bác thớt vì mục tiêu ưu tiên điều kiện sống mà chọn cc thì mình nghĩ nên chọn những chung cư mới bàn giao 1-2 năm, chất lượng ok một tí thì khả năng tăng giá vẫn còn, lại vừa đc ở ngon lành, ko phải cất công mua đất xây nhà.
Xây 1-2 năm và có sổ hồng rồi thì có khả năng tăng giá không thớt? Em đang định xuống tiền cho con Krista của CapitaLand

Tập Lái
8/4/21
17
5
3
34
Lex giờ mua bán có sang tên hợp đồng với CĐT được ko các bác?

Nghe đồn là dc :D

Một Bác nghe đồn, một Bác hình như. Vậy cuối cùng có chốt đc ko ta.

Thông tin mới là không được ạ. Nghe cò nói là CĐT không hỗ trợ sang nhượng vì đang trong giai đoạn nộp hồ sơ ra sổ. Nên mua chỉ ký HĐMB thôi ạ. Em không đủ can đảm :confused::confused::confused::confused: