Tập Lái
26/12/06
47
28
18
otosaigon.com
Phun gầm cũng không cải thiện được nhiều, CRV bánh to bản lớn nên tiếp xúc mặt đường khi chạy gây tiếng ồn khá lớn cách âm cở nào cũng bị hạn chế và khó có thể bằng sedan.
Đổi loại bánh mềm hơn chút có thể cải thiện được ít nhiều.
Không phải taị lốp to đâu bác, ồn là đặc sản của Honda, Civic cũng siêu ồn.

Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
Xe hạng C thì trang bị mức độ thôi bác ạ, tựa như Altis của Toy. qua Camry hay Accord thì khác rồi.
Mà công nhận CRV cũng khá ồn ,chiếc cùng phân khúc như Santa Fe cùng đời cách âm êm ru.

Hạng C
10/7/11
565
118
43

Ồn thì cũng có hơi hơi nhưng mà cũng không tới mức siêu ồn như bác nói. Cái gì cũng có cái này cái kia. Vả lại cái mức là do mình cảm nhận thôi. Hạng C cũng chấp nhận được rồi.

DSG confirmed
Hạng C
13/11/13
710
571
93
Em cũng đang tính đổi xe lên gầm cao tí, mà sao nghe ai cũng nói gầm cao ồn hơn sedan nhiều, cũng lăn tăn ??? Đã test Su vitara - mit outlander và chắc phải ghé qua crv quá .. 2 chiếc kia nội thất khá nhỏ và chật. Tiện thể bác sales HĐ nào đi ngang box em cái gía ngon nhất nhe. thanks

DSG confirmed
Hạng C
13/11/13
710
571
93
Em có câu hỏi cho mấy bác đang chạy crv giúp.
CRV đậu ngoài đừng có nguy cơ bẻ lổ tai hay trộm linh tinh gì nhiều không? Em hay đi lòng vòng ngoài đường nhiều nên ưu tiên chọn mấy em nào mà mấy anh xì ke chê không thèm ghé thăm à. :)

Tập Lái
11/10/15
18
22
3
49
E cũng mới lấy crv 2.4 tháng 11, trước đó cũng can nhắc 2.0 nhưng ghế chỉnh bằng tay là điểm e ko chọn. Chạy chưa được nhiều nhưng cảm nhận rất hài lòng, xe chạy rat bốc, chạy noi thành chọn chế độ eco cũng khá tiết kiệm. Điểm duy nhất e chưa hai lòng lam là xe hơi on chút vì trc đó e chay BMW 318i nhưng mo nhac lớn xíu cũng chấp nhận được. Bản hiện tại thiết kế đầu xe khá hiện đại nên sẽ khó lạc mode, e nghĩ thế...nếu chọn cho nhu cau gia đình thì rất phu hợp. Cảm giác lái tốt nhưng volang hoi nhỏ nên van một tay không sướng lam nhưng co thể khác phục bằng bọc thêm lớp vo thì cho cảm giác tốt hơn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vthanh6
Hạng B2
27/11/10
390
93
28
Em cũng đang tính đổi xe lên gầm cao tí, mà sao nghe ai cũng nói gầm cao ồn hơn sedan nhiều, cũng lăn tăn ??? Đã test Su vitara - mit outlander và chắc phải ghé qua crv quá .. 2 chiếc kia nội thất khá nhỏ và chật. Tiện thể bác sales HĐ nào đi ngang box em cái gía ngon nhất nhe. thanks
theo em chạy phố hoặc đường trường thì suv vẫn hơn sedan do quan sát tốt hơn, gầm cao có thể đi được nhiều địa hình khác nhau,cảm giác lái bốc khi chạy đường trường, sedan trong thành phố chỉ lợi hơn suv ở khoảng ăn xăng. CRV ồn ở mức chấp nhận được còn bác muốn hoàn hảo luôn thì có thể làm cách âm.

Hạng B2
27/11/10
390
93
28
E cũng mới lấy crv 2.4 tháng 11, trước đó cũng can nhắc 2.0 nhưng ghế chỉnh bằng tay là điểm e ko chọn. Chạy chưa được nhiều nhưng cảm nhận rất hài lòng, xe chạy rat bốc, chạy noi thành chọn chế độ eco cũng khá tiết kiệm. Điểm duy nhất e chưa hai lòng lam là xe hơi on chút vì trc đó e chay BMW 318i nhưng mo nhac lớn xíu cũng chấp nhận được. Bản hiện tại thiết kế đầu xe khá hiện đại nên sẽ khó lạc mode, e nghĩ thế...nếu chọn cho nhu cau gia đình thì rất phu hợp. Cảm giác lái tốt nhưng volang hoi nhỏ nên van một tay không sướng lam nhưng co thể khác phục bằng bọc thêm lớp vo thì cho cảm giác tốt hơn.
ghế chỉnh cơm thì đúng thật là không sướng bằng ghế chỉnh điện, cái máy cũng là cái ngon của 2.4. Riêng em thì đã hốt 2.0 do tiết kiệm với lại chủ yếu chạy trong thành phố