Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.414
113
Sài Gòn
Các bác cho hỏi. Mâm 2.0 chỉ 17in so với mâm 19in 1 cầu của CX5. Có khác biệt quá không?
Em đang chạy sedan 17in, giờ chuyển qua gầm gầm cao mà cũng 17in có huề vốn?

Hạng C
27/11/10
533
145
43
Các bác cho hỏi. Mâm 2.0 chỉ 17in so với mâm 19in 1 cầu của CX5. Có khác biệt quá không?

Mặc dù cũng chỉ có 17in nhưng mà bộ khung làm khác thành ra nó vẫn là gầm cao. Có thể mâm hơi nhỏ chút nhưng khi chạy rồi bác sẽ thấy rõ được nó khác nhau ntn. Bây giờ ngồi so thì cũng hơi khó.

Hạng B2
27/11/10
390
93
28
Thứ nhất : đúng là mâm 19 in nhìn hoành tráng hơn bác ợ nhưng nếu xét về cảm giác lái, nội thất thì crv vẫn ngon cx5
Thứ hai: là tùy thuộc vào nhu cầu sử dụng của bác nữa, tại gầm cao có cái lợi của nó như đi được nhiều địa hình khác nhau, quan sát tốt,.. mâm 17 in dù sao vẫn có mạnh mẽ, khỏe khoắn của nó, quan trọng là tiện dụng, cảm giác lái ngon là được :D

Hạng B2
12/8/15
264
60
28
28
Hồ Chí Minh
Thứ nhất : đúng là mâm 19 in nhìn hoành tráng hơn bác ợ nhưng nếu xét về cảm giác lái, nội thất thì crv vẫn ngon cx5
Thứ hai: là tùy thuộc vào nhu cầu sử dụng của bác nữa, tại gầm cao có cái lợi của nó như đi được nhiều địa hình khác nhau, quan sát tốt,.. mâm 17 in dù sao vẫn có mạnh mẽ, khỏe khoắn của nó, quan trọng là tiện dụng, cảm giác lái ngon là được :D

Mâm 17in của CRV em thấy vẫn thể hiện được hết vẻ nam tính của nó mà. Em thấy chạy trong thành phố thì gầm vậy là cũng được rồi. Quan trọng là cái động cơ và cảm giác khi mình lái chứ.

Hạng B2
27/11/10
390
93
28
Mâm 17in của CRV em thấy vẫn thể hiện được hết vẻ nam tính của nó mà. Em thấy chạy trong thành phố thì gầm vậy là cũng được rồi. Quan trọng là cái động cơ và cảm giác khi mình lái chứ.
chạy trong thành phố đường xá chỗ em ổ gà, ổ voi không mà chạy gầm cao khỏe, đầm hơn nhiều so với sedan

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
27/11/10
533
145
43

Em thấy mặc dù mâm 17in nhưng mà cũng chạy ổn, chạy ào ào khi đường ngập. Chạy thì chắc hơn hẳn nhiều con sedan rồi.