Hạng C
1/3/07
742
7.809
93
RE: Xin ý kiến mọi người về chiếc Suzuki APV

Cám ơn thông tin của bác Hieu_wrangler quá chừng! Nhờ bác hỏi thêm giúp nếu có thể là xe có bị nóng (vì máy đặt ở dười ghế) khi đi xa không? Xe ồn là do cách âm không tốt hay là bộ phận nhún xe không tốt? Cám ơn Bác nhiều nhiều.

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Bác PHUC muốn mua thì bác ra đại lý SUZUKI ở ngay ngã tư Lê Đại Hành với 3 tháng 2 đó bác,hôm trước ở đây em thấy có trưng bày 1 em Grand Vitara nhìn cũng đc lắm.:)

Hạng C
1/3/07
742
7.809
93

Cám ơn lovecars, mình đã thử ghé các đại lý chính thức của Suzuki (website: www.suzuki.com.vn). Họ đều cho giá hiện nay là 20.300USD + 10 triệu tiền giấy tờ. Có mấy anh em nói rằng ra đại lý ở tỉnh gần gần (Bình Dương, Đồng Nai...) thì sở hụi của họ ít hơn nên giá sẽ rẻ hơn, không biết có đúng không, các bạn chỉ giáo chút nhé.
Nhìn gần xe cũng không xấu đâu (ít nhất là theo con mắt của mình - "con mắt" chỉ có thể ráng sức đến 20.000 thôi! ;)), nếu trang bị thêm các đồ trang trí bên ngoài và bên trong thì khá bắt mắt (tổng công thêm khoảng 4-5 triệu đồng tiền quê mình). Bên trong rộng rãi, băng ghế cuối ngồi thoải mái. Đồ đạt cũng khá nghiêm túc, liền lạc, tuy là không có gì nhiều chỉ những thành phần cơ bản nhất. Nghe nói tiêu hao xăng cũng đúng như bác hieu_wrangler đã đề lô. Sau khi đi xem thêm Premacy tí chút, nếu cứ như tình hình này có lẽ mình sẽ mua vào tháng sau. Khi mua rồi, xin hứa sẽ thông báo cho các bác mọi chuyện để "tuỳ nghi lựa chọn" :D

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Hôm em có g85p 1 bác đi xe APV số tay chạy dịch vụ, bác ấy nói tiêu hao xăng của con này là 8l/100km đường trường và 11~12l/100km đường thành phố. Xem ra nó tiêu hao bằng chiếc Premacy, 1.8, số auto rồi! (cái xác của nó cũng khá nặng với chạy đủ tải thì chắc hao xăng vậy cũng đúng rồi!)

Hạng B1
12/3/07
76
0
0

Theo em các bác tẩy chay con xe này đi... đến bây giờ là lúc nào rồi mà Su còn bán cho khách hành VN mẫu mã lỗi thời thế...;)

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

PHUC ơi,cho mình có ý kiến tí nhé,với tầm tiền như vậy thì mình khuyên PHUC nên mua Jolie SS hoặc Zace 2nd đi sẽ ngon hơn nhiều.

Hạng C
1/3/07
742
7.809
93

Cám ơn Lovercars, mình cũng mới vừa có một anh bạn khuyên là không nên chọn APV, vì có lỗi ồn không khắc phục được và hình như loại này (số tự động) uống xăng cũng nhiều như....anh em tụi mình. Chắc là mình nghe theo lời khuyên của các bạn rồi. Nhưng cũng phân vân quá không biết chọn cái nào đây (vì tiền cũng hẻo nữa). Hay là lại chờ đợi thêm một thời gian nữa?! :):D

Hạng C
1/3/07
742
7.809
93

Vietcab ơi, thật ra nhìn gần cũng không quá xấu đâu (nghĩa là có xấu nhưng mà xấu...ít ít thôi :D[8D]). Mình chỉ hơi lo là vì nghe nói nó ồn mà lại là không khắc phục được (nghe đâu có chuyên gia của Su từ bên Nhật qua mà cũng chịu thua luôn). Đã có chủ xe đem trả xe lại vì lỗi này, mình nghe nói thế. Chứ với giá tiền 20.300USD mà được xe AT, 8 chỗ rộng rãi, các options cơ bản cũng có đủ, máy móc thì chắc là khá tốt rồi (dầu gì cũng là Suzuki của mặt trời mọc),... thì mình thấy cũng hay hay. Có bạn nào đã đi xe này cho thêm ít lời vàng ngọc về chuyện ồn của APV thì quý hoá quá!