Hạng C
1/3/07
742
7.809
93
Nhờ các bạn có thông tin về chiếc Suzuki APV giúp ý kiến với (Cảm giác lái, tiêu hao nhiên liệu, độ bền v.v...). Cám ơn rất nhiều!

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur
RE: Xin ý kiến mọi người về chiếc Suzuki APV

nếu thường xuyên đi trên 4 người thì múc được đấy bác... Nghe bọn nó nói là chạy đầm lắm, bốc hơn Vít, ko nóng đít tẹo nào, độ thêm lip, kit, bánh béo... nhìn cũng được...

Hạng C
1/3/07
742
7.809
93

Cám ơn ý kiến của bman và khanhvt. Các bạn có thông tin về tiêu hao nhiên liệu hay độ tin cậy (có bền không? có hư hỏng vặt không?...), mức độ thoải mái khi ngồi trong xe (vì mình thấy chiều rộng của xe hơi nhỏ hơn các xe khác) cho mình biết thêm với. Mình thích đi xe số sàn, nhưng mà chiếc số sàn Suzuki APV thì lại không có những options như tự động (đèn sương mù, kính chiếu hậu điện,...), những thứ này không biết có lắp thêm được không? Cho mình xin thông tin thêm nhé!

Hạng C
1/3/07
742
7.809
93

Có bạn nào có thông tin về giá và địa điểm bán ở Tp.HCM không ạ? Xin cho tí ý kiến vàng ngọc. Mình thường nghe nói rằng thương lượng tốt thì sẽ có giá tốt, nhưng mà chưa biết giá tốt nhất là bao nhiêu và có thể đạt được cái đó ở nơi đâu! Khổ thế, chưa có kinh nghiệm gì về vấn đề này cả.

Hạng B1
19/10/06
96
0
6
53

về ngoại hình thì rất nhiều người chê là xấu

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Con APV này anh em ít chạy nên chắc không tư vấn cho bác được nhiều đâu. MT thì không có chỉnh hậu điện như AT nhưng cũng không quan trọng lắm. Theo mình máy Suzuki ổn, mình có con Blind Van Carry máy 1.0 chạy nhiều lắm, chở hàng tùm lum, hơn trăm ngàn km mới đụng đến máy. Máy dưới yên thì cũng ok, không nóng đâu bác.
Nếu bác thích em này thì lấy thôi, hơi ốm và cao nhưng đi gia đình thì cũng ok thôi :)
Tốc độ bác cũng đừng lo, Con Carry ròm ròm chở hàng em chạy cũng đến 80km/h vẫn kiểm soát tốt :)

Hạng C
1/3/07
742
7.809
93

Cám ơn thông tin của npt nhé!

Có thông tin thêm cho bác đây (do tài xế mailinh cung cấp):
Xăng: lúc đầu khoảng 7.5l/km máy lạnh đường trường. Nội đô khoảng 8.5l/100km. Sau khoảng 5k km thì mức kia sẽ giảm xuống chút ít 7l;8l/100km. Bám đường tốt khi vào cua ở tốc độ 80km/h, nếu chạy hơn thì cảm giác bồng bềnh. Ồn. Đặc biệt radio hay gặp sự cố. có xe đi 700km đã phải sửa. Đầu dĩa bị nhảy khi đi vào đường xóc (không biết là option tiêu chuẩn của APV hay lắp thêm). Thân vỏ mỏng. Máy lạnh không được lạnh lắm nếu ngồi sau và khi giữa trưa. Máy bền hay ko thì phải chạy lâu mới biết.