Hạng B1
27/6/06
85
0
0
RE: Xin ý kiến mọi người về chiếc Suzuki APV

toi chay xe nay tu thang 6/2006, loai MT. Noi chung la on, may lanh chay rat khoe, may êm, gầm cao, chỗ ngồi rộng rãi. Tôi mua với giá 19K

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM

trời ơi 19k mà kg múc Jolie hay ZACE cho rồi, múc chiếc này phí quá. Mai mốt bán lại kg đươc...

Hạng C
1/3/07
742
7.809
93

Doremon thân mến, bạn có thể cho biết thêm về mức độ tiêu hao xăng, độ ồn khi đi nội thành - ngoại thị, nhận xét về giảm xóc trước và sau, có hư hỏng lặt vặt không? Bạn hài lòng và không hài lòng về điểm nào không ạ?
Tôi đang chú ý đến chiếc này (họ báo giá AT 20.300USD + 10 triệu giấy tờ) vì với giá đó, xe mới thì hình như lựa chọn này khá hay đối với những người mua để chạy lâu dài và không đặt nặng vấn đề hình thức bên ngoài (dĩ nhiên, đây chỉ là ý kiến riêng của mình tôi thôi). Thêm nữa, là khi mua bạn mua ở Đại lý nào vậy ạ, vì nơi tôi hỏi, họ báo MT 19.400 chắc giá luôn! Cám ơn nhiều nhiều.

Hạng B2
30/1/06
436
17
18
SÀI GÒN
www.facebook.com

Bác thich thì múc thôi, em này ở bangkok chạy cũng nhiều rồi, mẫu mã là mới chứ không phải là cổ lổ như bác nào nói đâu. Nội thất bên trong trông đẹp phết. Cuối năm ngoái nhà em cũng xém lấy em này nhưng phút cuối có thêm xiền nên múc em khác rồi.

Hạng B1
27/6/06
85
0
0

toi chay duong truong 8 ng, dieu hoa het gan 9l/100 km. xe ngoi cao rao nen khong ai bi say xe. Xe chay hoi ồn, vỏ xe mỏng. Nhung nói chung là: xe bé, chở nhiều người vào ngõ hẹp thoải mái. Toi mua ngoài Hà Nội. Ko biet giá bay h the nào.

Hạng C
1/3/07
742
7.809
93

Cám ơn thông tin của Doremon, mình cảm thấy tin tưởng hơn về APV rồi. Doremon có thể cho biết thêm là ồn cỡ nào không? Ngồi band cuối nói chuyện với tài khi chạy đường trường có được không? Nhún sau của xe có xóc lắm không ạ? Cám ơn nhiều.

Hạng B1
27/6/06
85
0
0

bac xem thong so ky thuat cua xe ma xem. xe nay 1.6 nen khi cho du nguoi thi di rat đầm. tiếng ồn thì ko vấn đề gì đâu, giảm sóc thì cũng ổn nhưng về độ đầm xe thì không so sánh dc vơi Zace hay Zolie. Noi chung, mục đích mua xe của tôi là: giá vừa tiền, xe mới, chở được nhiều người, nhỏ gọn, đỗ vừa trong sân nhà.

Hạng C
1/3/07
742
7.809
93

Quá hay luôn Doremon ơi, vì mục tiêu của mình cũng...y như bạn vậy. Được thêm một cái nữa là hiện nay chiếc AT cũng giảm xuống thêm một mớ rồi, còn 20.300!

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Kiểu wagon nên có dáng như vậy mà. TO bên Nhật Bổn cũng có những chiếc dáng giống Su APV. Bác yên tâm múc em nó đi. Xong rồi cho cảm nhận nhé.

Hạng B2
4/9/06
354
7
18
49

Trích đoạn: BMW7

Theo em các bác tẩy chay con xe này đi... đến bây giờ là lúc nào rồi mà Su còn bán cho khách hành VN mẫu mã lỗi thời thế...;)

Cái này không lỗi thời mẫu mã đâu bác... Con này lúc em ở Jakarta đầu năm 2005 là bên đó mới bắt đầu lắp ráp và có anh bạn mua chiếc này liền. Đúng là với dân mình thì kiểu dáng của em này không được bắt mắt lắm. Nhưng với tầm tiền 20k mà xe mới 100%, AT, mâm hợp kim, chỉnh điện thì cũng ok rồi... Còn máy móc thì nói chung là của bền tại người. KIA chạy taxi mà vẫn cày được bao nhiêu năm thì bác lo gì Su