Hạng B2
10/5/20
107
76
28
32
đi để hưởng thụ thì mua mazda6, đi để sau này bán thì camry thôi bác....
Chuẩn chỉnh bác, nhưng con M6 nhìn chung 2 đời trước vừa rồi thì giá bán cũng hông thấp chênh mấy đâu.
Hai con trên, chênh lệch xa về giá, còn lại thì tuỳ thuộc vào ý chủ thớt mua, thớt thích thiết kế nào, option ra sao, và vợ thớt thích con nào, kaka.

• Like
Reactions: xlive
Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
E Ăn tô phở bên bên nhà 30k ngon...
E Lên NewCity q2 ăn tô phở ngò gai 70k thấy ko ngon.
Dẫn ông già đi ăn phở, cho ổng 2 lựa chọn trên...ổng kêu thôi lên ăn tô 70k có thương hiệu cho chắc, khỏi đau bụng.
Đôi lúc con người bỏ tiền ra vì cái suy nghĩ là yên tâm...ảo

Hạng C
22/3/16
973
9.055
93
Có đủ khả năng thì đương nhiên là mua camry rồi
Nó hơn m6 moi mặt trừ cái giá

M6 phía sau chật - Cam phía sau có điều hòa + ngả ghế + rộng rãi
M6 ồn hơn Cam
M6 đi ko êm = Cam
Nhưng M6 vô lăng lái thật hơn Cam
Giá M6 ngon hơn Cam

Nếu hay đi 1 mình hoặc chỉ có chở vợ ghế phụ thì quất M6 đi bác, dư tiền đưa vợ đi chơi :)). Còn nếu hay chở >3 người thì Cam ngon hơn

Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Bác này góp ý chuẩn quá , đang tính post vậy vì mình từng sở hữu Camry 3.5Q 2010 ( 3 năm ) , Mazda 6 premium 2018 ( 8 tháng ) , và giờ là 2.5Q ( 2016 ) 7 tháng rồi . Camry Thailand 2019 thì cả ngoại hình và nội thất đều đẹp nữa , option thì quá ổn rồi . Có cái là khi lái thử Camry 2019 thì thấy nội thất có vẻ chật hơn form cũ do xe làm dáng mỏng hơn nên trần thấp , tư thế ngồi cũng thấp , mâm to bánh mỏng nên độ ồn so với form cũ ko hơn là mấy . Nhưng mà cách âm so với Mazda 6 thì là hơn hẳn . Cảm giác lái thì form 2016 ko bằng nhưng form Thailand thì ko thua kém gì cả . Chênh nhau khi ra giấy tờ gần 250tr thì coi như ko cùng phân khúc rồi nhé các bác ..
M6 phía sau chật - Cam phía sau có điều hòa + ngả ghế + rộng rãi
M6 ồn hơn Cam
M6 đi ko êm = Cam
Nhưng M6 vô lăng lái thật hơn Cam
Giá M6 ngon hơn Cam

Nếu hay đi 1 mình hoặc chỉ có chở vợ ghế phụ thì quất M6 đi bác, dư tiền đưa vợ đi chơi :)). Còn nếu hay chở >3 người thì Cam ngon hơn

Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
Xe nào cũng vậy thôi. Việt nam đừng so với mỹ làm gì. Pác nghĩ toy mỹ hơn toy việt. Còn mazda m6 mỹ nó giống m6 của viẹt hả. Hay Kia việt nó giống kia mỹ.
Ít nhất nó k cắt hết trang bị mà giá thì vẫn như bản full. Quảng cáo thì lấy hình ảnh bên Thái "tràng ngập tiện nghi", rồi lại mang về bản "Limited". Suốt ngày rêu rao k hỏng vặt, thì nó cắt hết rồi còn gì mà hỏng.

Hạng B2
23/7/17
439
311
63
39
Accord thì còn có thể so sánh với Cam chứ M6 thì Next ( không cùng đẳng cấp ) . Ở VN Madza mới bán được nhiều xe vì cái mác JAV chứ trên thế giới tuổi tôm gì

Hạng C
10/12/12
899
2.045
93
Mua Accord đi bác, thật, đủ lúa thì đừng mua 2 con kia. or ông vay bank kiếm con A-Vãi-lol mà chạy cho sướng đời người....:D :D

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
E Ăn tô phở bên bên nhà 30k ngon...
E Lên NewCity q2 ăn tô phở ngò gai 70k thấy ko ngon.
Dẫn ông già đi ăn phở, cho ổng 2 lựa chọn trên...ổng kêu thôi lên ăn tô 70k có thương hiệu cho chắc, khỏi đau bụng.
Đôi lúc con người bỏ tiền ra vì cái suy nghĩ là yên tâm...ảo
Xin hỏi a đã thực sự ăn bát phở 2.5q và m6 premium chưa? Để đưa ra so sánh vậy?
Người tiêu dùng thông thái hơn ngày xưa nhiều rồi nhé. Tại sao altis, innova trước dẫn đầu pk giờ top ế? Trong khi camry vẫn giữ vững được vị trí, dù có rất nhiều cạnh tranh từ các mẫu xe giá rẻ như optima và m6?
Đơn giản là vì nó ngon a nhé, đừng có nói tầm bậy là m6 ngon được hơn camry, nó chỉ rẻ hơn thôi

Tập Lái
30/11/16
1
1
0
Mazda 6 đẹp thật , option miên man , cảm giác lái ngon hơn Cẩm ly nhờ có G-vectoring control , nhưng sự thật Cẩm ly vẫn là tượng đài hạng D ở VN rồi , nhìn M6 vậy thôi 1-2 năm nữa nhìn form dáng mau chán lắm , không bền dáng như Cẩm ly đc , nội thất M6 mấy năm sử dụng xuống nữa thì ồn lắm.

• Like
Reactions: npt
Hạng D
24/10/15
3.602
2.474
113
33
trên đây ko bao nhiêu người đi camry đâu bác chủ, nên châc lỗi vặt của camry ko ai biêt đâu bác