Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Cho nên bọn khốn đó được dịp vặt lông, nhất là vặt lông mấy người lớn, tô phở New City 70k thì ăn 30k bò phở còn 40k là phí nó tặng mình cái yên tâm...ảo.
Em thấy Mazda 6 đẹp hơn, rẻ hơn, chạy cũng hơn Camry.
Chỉ có điều phần sau của Camry thì đúng là rộng hơn mọi xe khác.
Lần nào lên Camry ngồi em cũng vãi đái vì rộng rãi của nó.
Nhưng mà cái đó thật sự không đáng, em thì thích ngồi ghế sau chật một chút, khi xe chạy thấy rất khoẻ.
Còn rộng như Camry ngồi thì bao la nhưng lúc xe chạy xe thắng,... cứ đẩy lên đẩy xuống không rớt lên rớt xuống rất mệt.
Nghe nói đã thấy thiếu khách quan
Ngồi trật cho khỏe nghe đã thấy bịp bợm rồi.
Hơn nữa camry ko chỉ rộng hơn m6 nhé
Nó cách âm hơn nhiều, hệ thống treo cũng tốt hơn, kiểu dáng thì tin chắc đa phần sẽ thích camry mới hơn m6, lại nhập Thái hơn hẳn ông Thaco ráp bằng tôn siêu mỏng.

Hạng B2
21/10/15
284
963
93
35
Thích sedan thì mua, Camry chạy trong 5 năm ngoài thay lốp và phuộc thì chẳng hư gì nếu bảo dưỡng đầy đủ.

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội
Thật ra thì Camry là lựa chọn cực kỳ an toàn, tức là nếu bác mua nó thì kiểu gì bác cũng đúng, chả phải nghĩ ngợi nhiều xét về chất lượng, an toàn, tiện nghi, kinh tế, dịch vụ, thanh khoản v.v. Mazda6 thì chưa được đến mức như vậy. Anyway thì Maz6 lại rẻ hơn kha khá và lại có 1 số thứ hay hơn, nên mới đâm ra lăn tăn. So sánh thì tạm thế này:

Những thứ như nhau:
Mô mem xoắn tối đa: Đều tầm 250nm (em không nhớ chính xác)
Hộp số: Đều là 6 cấp.
Truyền động: Đều là cầu trước giống nhau.

Camry hơn:
Khung gầm vững chãi hơn
Tôn vỏ dầy hơn.
Cách âm tốt hơn.
Hệ thống treo cứng cáp hơn.
Khoang hành khách rộng hơn.
Ghế sau cực rộng, có thể ngả lưng ghế, có bảng điều khiển tại ghế sau rất văn hóa văn nghệ như là Mercedes.
Điều hòa 3 vùng độc lập.
Chất liệu nội thất "có vẻ" tốt hơn.
Khoang hành lý rộng hơn
Danh tiếng về chất lượng, độ bền, ít hỏng vặt hơn.

Mazda6 hơn:
Thiết kế táp lô đẹp hơn (cảm nhận thế vì em thấy nó có hơi hướng của xe Đức đơn giản và tinh tế chứ không uốn lượn như Camry, dù Camry cũng đẹp)
Vô lăng đẹp hơn (dứt khoát)
Lái thật hơn.
Trang bị tiện nghi nhiều hơn (camera 360, Apple Car Play, Androi Auto, sạc không dây v.v.)
An toàn có i Activesense

Như vậy về những thứ cơ bản làm nên chất của cái xe thì Camry hơn. Trang bị tăng thêm thì Mazda 6 lại hơn. Bản thân em thật sự thích Camry hơn vì với em khung gầm, cách âm là cực kỳ quan trọng. Tuy nhiên cái cốt lõi là giá thì Mazda6 lại lợi thế hơn hẳn. Vậy lời khuyên là nếu dư dả đủ khả năng thì Camry, chỉ khi không đủ xèng mới xem Mazda6.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Camry thì hơn Mazda 6 rùi, kiểu như một 9 một 10. Phải nói thẳng như thế dù em là fan của Mazda năm ngoái mua cả CX5 và CX8. Mazda 6 phải đời sau hay đời sau nữa cải tiến nhiều hơn mới có thể bắt kịp Camry.

Nhưng giá chênh lệch là quá nhiều và cái hơn của Camry so với Mazda 6 là chưa phải những cái hơn quá cốt lõi, đấy là theo quan điểm của em. Nên giá chênh hơn 200 triệu thì nếu mua, là em em sẽ chọn mua Mazda 6, đơn giản vì cái hơn của Camry hiện tại không đáng để em mất thêm hơn 20% cái xe Mazda 6 để mua.

Còn nếu Camry hơn Mazda 6 vài chục thì chọn Camry khỏi suy nghĩ. Hihi

Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
Xin hỏi a đã thực sự ăn bát phở 2.5q và m6 premium chưa? Để đưa ra so sánh vậy?
Người tiêu dùng thông thái hơn ngày xưa nhiều rồi nhé. Tại sao altis, innova trước dẫn đầu pk giờ top ế? Trong khi camry vẫn giữ vững được vị trí, dù có rất nhiều cạnh tranh từ các mẫu xe giá rẻ như optima và m6?
Đơn giản là vì nó ngon a nhé, đừng có nói tầm bậy là m6 ngon được hơn camry, nó chỉ rẻ hơn thôi
Bác đi 2 con rồi sao k nhận xét vài đường quyền giúp anh thớt với.

Hạng B2
21/1/13
371
99
28
Mua mà bác trực tiếp cầm lái thì M6, còn có tài xế bác ngồi sau tận hưởng thì Camry, còn chất lượng thì mấy cái xe sản xuất trong mấy nước thế giới thứ 3 (Thái, VN, Indo...) đều lõm như nhau! Còn vụ giữ giá thì quên đi, thằng nào cũng mất giá chóng mặt!

Tập Lái
3/8/20
1
0
1
30
giá tốt dành cho bác mua CAMRY 2.5Q sang mịn xịn thơm.Hihi LH e nhé 038.228.4533.:p

Hạng D
14/1/13
1.774
1.582
113
Nói chung bác mua con nào thì cứ lái, thích con nào xúc con đó thôi, vì ai cung thích xe của mình & phần lớn ít ai chịu thừa nhận con xe mình tệ cả. Mỗi người mua xe có 1 mục đích riêng & sở thích riêng, bác nào lái thì thích cảm giác lái tốt, chả quan tâm ghế sau làm gì, bác nào thích làm ông chủ là mặc kệ thằng lái, thiếu option hay ồn hay gì việc của nó. Mình đi M6 cũng 4 năm nay rồi, xe mình lái 100%, mỗi năm chừng 25,000km, xe đi hàng ngày, ko đi xe máy, có vài nhận xét như vầy
  • Da Volang tệ vãi, thua con cả chiếc forte cũ của mình, dễ trầy
  • Dàn nhựa trước cũng tương tự cũng thua cả con forte hàn xẻng, nếu ko chăm kỹ mau xuống cấp cực kỳ
  • Vỏ mỏng chắc cũng ko hơn cam là mấy
  • Mâm mình lên 19 vì thích cảm giác lái, nên ngồi phải nói ồn tê tái luôn, cái gì cũng có giá của nó cả, muốn bớt ồn thì xài lốp béo, muốn thể thao thì xài lốp mỏng
  • Đèn tối nên kiểu nào cũng cần nâng cấp lên
  • Máy 2.0 yếu xìu, chở full tải leo đèo muốn vượt xe cũng phải canh me

Bù lại hiện nay chạy 80 rồi nhưng chưa phải sửa mất cứ cái gì, chỉ xăng, nhớt, bảo dưỡng hãng đầy đủ, bố thắng chưa thay, càng trước vẫn tốt, chưa xì nhớt
  • Form xe thể thao nên thấy đẹp, chưa muốn đổi xe
  • Xăng cộ bao tiết kiệm, tầm 8l hỗn hợp thôi. Đường trường chắc tầm hơn 6l, có thể do mình chạy nữa
  • Máy móc nói chung ngon, êm ru
  • Mâm 19, lốp mỏng nên khi dậm ga, cảm giác phê lắm

Túm lại, tuỳ bác cần cái gì ở con xe, & cũng đừng nghe mấy lão trên này tư vấn :)), ra showroom, thích con nào quất con đó, chứ giờ mình 50 tuổi k lẽ đi con M6 trẻ trâu :)) , mà nếu bác 20 k lẽ đi con camri như ông già ?? 2 xe cùng phân khúc nhưng 2 nhóm đối tượng khác nhau.

• Like
Reactions: Khanhngo2212