Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Xin phép comment có ra khỏi đề 1 tí vì đề cập tới Cam Mỹ chứ không phải Vn hay Thái. Hỏi nó hỏng vặt hay không nói thẳng là không! Xe nhà lái hàng ngày đời 2010 Gold LE! Nói nó có options gì để hỏng cũng đúng, nó chả có con mẹ gì cả theo nghĩa hiện tại phải Camera Cảm biến Màn hình Autoplay..vv..vv..chỉ có cơ bản. Nhưng 10 năm rồi chả thấy nó hư cái gì trừ đôi lần đề không nổ do hết battery. Mình cũng lo chứ vì nó già quá rồi ấy vậy mà nó không hư mới sợ. Nói về lái nó thua Bmw và hơn Huyndai, ra freeway chạy tầm 140km/h trở lên qua vài cua Bạn sẽ thấy rất rõ, Mazda không biết vì chưa lái.

Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Người ta hỏi lỗi vặt, các bác cứ tranh cãi chọn Cam hay Ma6.
Để nói thêm về lỗi chính (nó không có lỗi vặt) được hiển thị trên đồng hồ mà con Cam nó có: Đèn check engine cá vàng hiện --> đến kỳ thay nhớt. Đèn móng ngựa hiện--> lốp non hoặc chết cảm biến áp suất --> thay là hết! 10 năm muốn thay cho nó 4 cây bugi mở ra chúng vẫn trắng phau 4 cây thay 1 cây do hơi mòn ( đek hiểu máy làm kiểu gì mà 10 năm chưa ăn nhớt).

Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Xin hỏi a đã thực sự ăn bát phở 2.5q và m6 premium chưa? Để đưa ra so sánh vậy?
Người tiêu dùng thông thái hơn ngày xưa nhiều rồi nhé. Tại sao altis, innova trước dẫn đầu pk giờ top ế? Trong khi camry vẫn giữ vững được vị trí, dù có rất nhiều cạnh tranh từ các mẫu xe giá rẻ như optima và m6?
Đơn giản là vì nó ngon a nhé, đừng có nói tầm bậy là m6 ngon được hơn camry, nó chỉ rẻ hơn thôi
Thì anh thích phở 2.5Q thì a ăn a thấy ngon, người khác ăn phở 2.5 M6 lại thấy ngon.
Cảm nhận mỗi người thôi, sao nói cái nào ngon hơn cái nào.
Ai review mà chê lựa chọn mình chưa a?

• Like
Reactions: npt
Hạng D
3/1/16
1.108
758
113
Camry 2.5Q 2019, sử dụng từ 11/2019 đến nay, chạy dc 13500km, chỉ bảo dưỡng định kỳ tại hãng, không hỏng hóc gì.

• Like
Reactions: Tunguyen90
Hạng F
3/10/15
9.856
12.132
113
E Ăn tô phở bên bên nhà 30k ngon...
E Lên NewCity q2 ăn tô phở ngò gai 70k thấy ko ngon.
Dẫn ông già đi ăn phở, cho ổng 2 lựa chọn trên...ổng kêu thôi lên ăn tô 70k có thương hiệu cho chắc, khỏi đau bụng.
Đôi lúc con người bỏ tiền ra vì cái suy nghĩ là yên tâm...ảo
Cho nên bọn khốn đó được dịp vặt lông, nhất là vặt lông mấy người lớn, tô phở New City 70k thì ăn 30k bò phở còn 40k là phí nó tặng mình cái yên tâm...ảo.
Em thấy Mazda 6 đẹp hơn, rẻ hơn, chạy cũng hơn Camry.
Chỉ có điều phần sau của Camry thì đúng là rộng hơn mọi xe khác.
Lần nào lên Camry ngồi em cũng vãi đái vì rộng rãi của nó.
Nhưng mà cái đó thật sự không đáng, em thì thích ngồi ghế sau chật một chút, khi xe chạy thấy rất khoẻ.
Còn rộng như Camry ngồi thì bao la nhưng lúc xe chạy xe thắng,... cứ đẩy lên đẩy xuống không rớt lên rớt xuống rất mệt.

• Like
Hạng B1
16/12/09
60
66
18
Camry nói riêng, Toyota VN nói chung có 2 scandal cực kỳ nghiêm trọng là lỗi túi khí và thép đểu, muốn biết chi tiết thì cứ google.
Thêm một cái là 2020 rồi mà thằng Camry còn không có nổi cái Apple Carplay.

• Like
Hạng B2
12/2/19
219
112
61
32
View attachment 2276195

Chào các cụ các mợ, chúc các cụ cuối tuần vui vẻ

Sáng sớm xin ý kiến các cụ 1 chút ạ. Nhà em đang có ý định mua xe đang phân vân giữa Camry 2.5Q và Mazda 6 Premium, do thời gian trải nghiệm chưa được nhiều nên những khó chịu vặt trên các xe đều chưa được cảm nhận.

Em xác định xe nào cũng có ưu nhược điểm của nó nhưng cái nào mình cho qua dễ dàng cái nào cảm thấy khó chịu để tính toán ạ.

Vậy kính mong các cụ chia sẻ cho em 1 chút về những khó chịu hay lỗi vặt của em Camry để xem em có thể bỏ qua và rước về không ạ
Em cảm ơn

*Ảnh minh họa
Em mời bác qua showroom em, làm ly cafe, lái thử em Camry nó rồi mình sẽ cảm nhận chính xác nhất nha bác. Bác cần thêm thông tin về xe cứ alo em nha, em hỗ trợ hết mình ạ. Em cám ơn bác ^^.

Hạng F
16/7/15
6.297
25.185
113
đã sợ lỗi vặt thì dĩ nhiên nên chọn camry;
đứa nào càng nhiều option thì càng có nguy cơ lỗi...