Car Audit - Chợ Xe
26/7/22
194
237
43
28
Bác cho hỏi xe (toyota, mitsubishi, mazda, Kia, Huyndai...) bị tua đồng hồ odo, thì khi Car Audit kiểm tra có biết là tua không? và có biết odo trước khi tua không? Tks
thật tế thì chưa có máy nào kiểm được odo thật hết bác (trừ 1 số dòng của Merc, bmw có máy chuyên dụng hãng). còn các hãng khác chỉ dựa vào tình trạng xe, chất xe có hợp lý với odo hiện tại không thôi ạ. Tua thì dễ nhận biết, còn biết odo thật thì khó lắm bác ơi.

Car Audit - Chợ Xe
26/7/22
194
237
43
28
dịch vụ nào cũng lấy tiền, gặp dịt vụ bựa xe thì lỗi bên bán cho thêm tiền để dịt vụ nói vào cho dễ bán coi như ăn dc 2 đầu, xong lun. Sorry những dịch vụ chân chính nhé.
Ngay cã hãng mẹc bự cỡ đó còn lùa mình thì chả hãng nào tử tế. Tốt nhất nên có kinh nghiệm và chút kiến thức về xe hay nhờ người thân quen biết có nghề dễ mua hơn.
bởi vậy dịch vụ này cần phải có uy tín, rõ ràng, minh bạch giữa bên bán và bên mua. Có vậy mới lâu dài được bác ạ.

Car Audit - Chợ Xe
26/7/22
194
237
43
28
Cứ "Audit" xong thì yêu cầu họ ký văn bản cam kết chịu trách nhiệm và kết quả công việc của họ.
bên em lúc nào cũng có bản checklist có mọc hết nè bác :D

Car Audit - Chợ Xe
26/7/22
194
237
43
28
Cafe ôm hả a
Chứ cà phê nào giá trịu bạc hơn đâu
so sánh chi phí check với cafe thì hơi quá, nếu so sánh với số tiền người mua thương lượng với người bán thì thật sự k đáng bao nhiêu á bác ơi. nói thật bác chứ nhiều khi chính em đi xem xe cho khách, chủ xe bớt khách 30-40tr là bình thường. Còn những khách chưa nắm được thủ tục làm hợp đồng mua bán, ủy quyền em sẵn sàng đi theo vào phòng công chứng hỗ trợ (dù theo qui trình là bên em chỉ check tình trạng xe). Theo các bác thì 1tr mấy đáng và nhiều không?

Hạng B1
31/5/19
95
501
53
40
chắc chiếc mazda ở vũng tàu phải k bác :D
Đúng rồi bác ơi, đợt đó mà không có Car Audit kiểm tra là bạn em nó mua luôn chiếc đó rồi, cũng may là nhờ kiểm tra phát hiện ra lỗi mà bạn em nó quay xe không mua nữa

• Like
Reactions: Lực Phạm
Car Audit - Chợ Xe
26/7/22
194
237
43
28
Đúng rồi bác ơi, đợt đó mà không có Car Audit kiểm tra là bạn em nó mua luôn chiếc đó rồi, cũng may là nhờ kiểm tra phát hiện ra lỗi mà bạn em nó quay xe không mua nữa
dạ xe dó giá mềm mà bị nhiều lỗi quá, đúng là đồ ngon thì không rẻ :D

Hạng D
26/3/15
1.349
20.051
113
bên em lúc nào cũng có bản checklist có mọc hết nè bác :D
Audit checklist là công cụ dùng cho auditor, người mua/thuê dịch vụ họ chỉ cần văn bản kết luận cuối cùng kèm cam kết chịu trách nhiệm có chữ ký & con dấu pháp nhân. Bên bác có như vậy thì quá tốt, chúc bên bác ngày càng phát triển

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Các anh có cảm thấy điều giống tôi thấy không :D
Cũng hơi hơi rồi. :D
Nói mới nhớ 6 tháng trước ku e từ ĐN về ngay gần nhà mình tưởng đi mua BDS ai ngờ đi mua xe cũ của Show. Mình nhảy vào coi thì ku e bảo là cái a KT đi chung ảnh xem xe xong rồi chạy thử rồi ok đó con City 2018, nhìn ngoại hềnh ko có tì vết thế là mình lật lật mấy tấm thảm xem xem thấy 1 con ốc nó bị rỉ mà con ốc trong cốp xe nhé. Mình nói bên show vào giải thích là do để đồ trong đó bị chảy nước ra làm rỉ hay do chủ cũ rửa xe bị rỉ chứ con ốc bé vậy ko sao đâu.
Kết luận: "e ơi a chỉ cho e chỗ bất thường rồi còn lấy hay ko do e quyết định nhé"
--> máu dồn lên não lại gặp cô vk cũng ưng ưng nên hắn quyết định lấy lun.
2 tháng sau mang đi làm bảo hiểm sau 1 lần va quẹt thì bên bh (chỗ bạn bè của con e) nó nói là xe a này hơi bị "tã". Rồi đứng hình, nhìn nhau cười thôi :D

• Wow
Reactions: sonk4