Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon
Re:Xổ số ủng hộ đội futsal từ OS

Thưa bác...Ngọai, thưa BĐH OS và BTC giải Bóng đá OS!
Dưới đây là ý kiến của riêng miumiusg, với tư cách là 1 thành viên, nếu có gì buồn bực, xin các bác đừng cho là của chung XNL, trừ giải phong cách màtội nghiệp ạ.
Thưa các bác, miu cảm thấy việc tổ chức thí điểm giải xổ số này tại XNL vào thời điểm này là hoàn toàn không ổn. Lý do:
1/ Hiện tại XNL đang tổ chức 1 giải xổ số riêng. Giải này đã trở thành truyền thống của xóm, với mục đích hết sức trong sáng, việc hạch tóan kinh phí và sử dụng kinh phí khá rạch ròi, minh bạch. Tuy nhiên, ngay vào lúc này, đợt xổ số cũng chưa xong, các bàn vé đang rao mời khan tiếng, có thành viên BTC mệt quá đang phải ra bắc điều trị đặc biệt. Thời gian không còn nhiều, mục tiêu hoàn thành bàn số này đã là 1 thử thách.
2/ Việc kêu gọi đóng góp từ các thành viên chưa bao giờ là mặt mạnh của XNL. Với phương châm "Nhà lá đơn sơ, tấm lòng rộng mở", XNL luôn hạn chế kêu gọi đề nghị. Khi gia nhập không có khoản mục chào sân, khi tham gia hoạt động thì chia ngang tài chính (với tính toán đầu tiên bao giờ cũng là rẻ - bổ - ngon) để nhiều thành viên bớt băn khoăn khi đăng ký. Thậm chí khi có 1 hoặc 1 nhóm thành viên nào đó đứng ra mời xóm, thì bao giờ các thành viên khác cũng tự động chia bớt gánh nặng bằng các đóng góp dù ít dù nhiều.
Vì thế, các lời kêu gọi đóng góp bằng hình thức giống nhau nên chăng cần thay đổi cho hợp lý hơn, gắn với quyền lợi của người đóng góp mạnh hơn, để sự kêu gọi không cần phải đại trà, phổ thông. Điều này có thể cũng là 1 lý do khi thu hút các thành viên có hoàn cảnh khác nhau, nhưng đều có mục tiêu kết thân trên mạng.
3/ Đội bóng XNL đang gặp rất nhiều khó khăn. Các thành viên của đội bóng luyện tập rất đều đặn (nếu không nói là trong top của OS về ý thức tập luyện), tuy nhiên các bạn ấy thường tự đóng góp, rất ít nhận được tài trợ hỗ trợ. Đợt xổ số này nhằm động viên tinh thần các bạn, để đội bóng hiểu được XNL đang ở bên các bạn ấy, góp cho các bạn đôi giày, nước uống... chứ không nhiều nhặn gì.
Chính vì vậy, việc tổ chức đồng thời 2 giải xổ số trong XNL dịp này là không phù hợp. Các bác đều hiểu là toàn thể XNL rất có ý thức đề cao tinh thần OS, hoạt động có kỷ luật, có sự tôn trọng, có lòng quyết tâm vì sự lớn mạnh của toàn diễn đàn. Chỉ có điều, dịp ủng hộ này không thuận lợi về thiên thời.
Cũng dễ hiểu khi tổ chức thử nghiệm, có thể sẽ thành công (như ở SFC) mà cũng có thể chưa thành công như ý (như ở XNL). Nhưng nếu các bác không quyết tâm bỏ thớt này đi, mọi người vào đọc rất dễ có cảm giác so sánh: SFC nhiệt tình quá ha, vì OS quá ha, mà XNL sao lại xìu thế này, thích chơi riêng hay sao.... Ôi đau lòng chúng em lắm các bác ơi.
Tất cả vì cái chung thôi ạ, chẳng ai định kiếm lợi riêng trong chuyện quảng đại này, chúng em cũng thấu hiểu sự vất vả nhọc nhằn của BTC lắm ạ. Mong các bác cũng thông cảm cho xóm, giữ lại tinh thần đoàn kết, nhiệt tình và thấu hiểu lẫn nhau. Xin stop cái thớt này lại ở XNL.

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

@miu:
hổng răng mô mợ. cứ để bác Haicuneo làm ăn chút đi... vé cũng rẻ ý mà, quà lại nhiều và cũng hấp dẫn... dzí lại cũng không lo chỉ mối xóm mình là ế đâu:p...vì em đoán đây là sáng kiến được nhân ra từ...xóm nhà lá mà, (hị hị...bác Hai phải dụng chiêu... khích tướng ngay từ đầu mà lị, kết quả đã khích được mợ òi...)
em chỉ muốn nghe bác Hai giải thích, cái bàn vé số này thì đội bóng xóm ta có nhận được n quyền lợi gì, em xin nhịn xôi sáng mua ủng hộ ạ...

Last edited by a moderator:
Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon

@motai: em thì thấy có sao mợ ạ. Mợ đã ghé lại xem cái quầy vé bên kia rồi quay trở lại xem quầy vé bên này bao giờ chưa. E chỉ sợ chẳng quầy nào xong được mà quay số, các bác BTC lãnh đủ thôi ạ chứ làm ăn gì nổi. còn em thì ko can hệ gì.

Hạng B2
21/8/09
306
1
0
34

Chào các bác!
Việc làm ra chương trình xổ số của Haicuneo chỉ đơn thuần là ủng hộ các đội bóng tham gia giải OS 2012 . Haicuneo đã tự bỏ tiền túi ra để mua bơm điện, đi gỏ cửa từng nhà cung cấp để kêu gọi họ cho tặng phẩm để đem về làm chương trình xổ số cho các chi hội chứ không riêng vì SFC hay XNL. Khi bắt đầu chương trình thì Haicuneo lại chọn SFC và XNL làm trước với mong muốn 2 chi hội mà mình đã từng sinh hoạt sẽ vận động được một số tiền gây quỹ hổ trợ đôị bóng chứ không có mục đích "làm ăn" hay vụ lợi nào cả, các bác đừng nghĩ sai tội nghiệp cho Haicuneo này.
Có thể chương trình này không phù hợp với tính cách của Xóm hoặc vì đã có một chương trình tương tự rồi nên không khả thi khi thực hiện?! Nếu làm các bác khó xử thì Haicuneo này xin rút chương trình này lại và hẹn với Xóm lần khác vậy!
Sorry đã làm các bác XNL phải bận lòng.:)
Thân!

Hạng D
22/2/08
4.299
452
83
53
google.com

Cảm ơn bác haicuneo đã nhiệt huyết với XNL
. Chương trình này chưa thành công vì do yếu tố thiên thời.

Nếu bác thương thì thương cho trót, phần giải thưởng của bác tặng lại cho xóm để làm giải thưởng cho bàn vé số XNL truyền thống luôn nếu được.
Đa tạ bác, khổ tâm vì chúng em

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.

Chúng em tinh thần thì vô biên, nhưng sức người thì có hạn. Vì thế, em ủng hộ bàn vé nhà trước đã, nếu còn dư sức thì mới tham gia bàn này được.

Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon

toyZace nói:

Cảm ơn HT đã nói đúng điều mà toàn xóm nghĩ mà chưa nói ra. Tấm lòng nhiệt tình của bác haicuneo luôn là niềm vui của tòan xóm, chúng em thích ơi là thích, mừng ơi là mừng, cảm ơn bác nhiều nhiều. còn cái chuyện chúng em hay nói tếu là làm ăn, tham nhũng, chạy chức, hưởng lợi... toàn là những câu từ hài hước vẫn thường dùng trào lộng vậy bác ơi, bác đừng để bụng. Mà nếu bác để bụng là bọn em sẽ chạy theo, năn nỉ, kỳ kèo, nũng nịu, đe dọa, bạo lực đến khi nào Ngoại cười mới thôi ngoại nha.

Hạng B2
21/8/09
306
1
0
34

toyZace nói:

Nếu bác thương thì thương cho trót, phần giải thưởng của bác tặng lại cho xóm để làm giải thưởng cho bàn vé số XNL truyền thống luôn nếu được.
Đa tạ bác, khổ tâm vì chúng em
Ngoài giải thưởng của Haicuneo thì còn có combo quà tặng của bác @phuongcarall ủng hộ. Việc này Haicuneo đã bàn trước với bác ấy hôm thứ Bảy rồi, dù cho XNL không thực hiện xổ số theo chương trình thì vẫn gửi lại để các bác xổ số theo chương trình của XNL. Xổ kiểu nào cũng chơi, xổ...liền cũng được! Hehe

Hôm nào thuận tiện sẽ khuân quà qua cho bác nhé!:)

Hạng D
23/10/09
1.382
3.285
113
42
www.khamdinhky.com
dailywine.vn

Hesovi nói:
+ GIÁ VÉ:
- 01 vé = 50.000đ (Năm mươi ngàn đồng)
- 03 vé = 130.000đ (Một trăm ba mươi ngàn đồng)
- 06 vé = 250.000đ (Hai trăm năm mươi ngàn đồng)
4 vé bao nhiêu vậy bác ?
Bác T bắt giò BTC hen. Hôm trước phone bác nhưng không được, chưa có dịp làm phiền lại Bác.

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

thế là em vẫn còn cơ hội trúng cái Bờm-điên hử?... tội nghịp bác Hai, qua xóm nhà lá lồm eng, chẻng lồm được cái chi, lại mất cả chì lẫn chài rứa hỉ !!! khục khục khục...
thôi bác đừng bùn hé... lần sau mà không trùng ốp-sần hay sì-tai là XNL ủng hộ hết khả năng... em hứa với bác motai sẽ mở hàng cho đắt ạ...