Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Vẫn còm cũ, em thấy oto lần làn xe máy nhiều hơn xe máy lấn làn oto. Xe máy lấn làn oto chỉ là cà biệt và bị PL xử lý (hugo kiếm cơm ngay) còn oto lấn nà xe máy éo có thèng Hugo nào đụng đến. Mịa, XH gì đây??? Em phát biểu dựa trên quan điểm của người vừa đi xe máy vừa đi oto nhé.
Đồng ý với bác là có tình trạng xe ô tô chiếm làn xe máy và càng ngày càng nghiêm trọng và là chuyện như cơm bữa rồi, từ trong nội thành ra đến quốc lộ, cứ mỗi khi hơi tắc đường tí là chen vào lane xe máy. Cá nhân em vô cùng bức xúc hành vi này. Tuy nhiên trong bài này em chỉ nói việc tài xế chạy vô văn hóa, cả ô tô (chiếm làn trái) và xe máy (chạy ra giữa đường).

• Like
Reactions: namosa
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Vẫn còm cũ, em thấy oto lần làn xe máy nhiều hơn xe máy lấn làn oto. Xe máy lấn làn oto chỉ là cà biệt và bị PL xử lý (hugo kiếm cơm ngay) còn oto lấn nà xe máy éo có thèng Hugo nào đụng đến. Mịa, XH gì đây??? Em phát biểu dựa trên quan điểm của người vừa đi xe máy vừa đi oto nhé.
Như bác nói đây, ngay trưa nay em đi qua đoạn Tân Vạn gần đến Cầu Đồng Nai. Ngao ngán luôn
Xu hướng giải quyết mâu thuẫn giao thông bằng bạo lực đang có xu hướng gia tăng

• Like
Hạng D
21/12/17
1.771
2.736
113
40
Đồng ý với bác là ô tô lấn xe máy ngày càng nhiều, nhưng nói chung xe máy vẫn được "ưu ái" hơn hẳn ô tô bác nhé, ít nhất là ở chuyện bị thổi phạt. Mấy ông bà xe máy cứ vô tư chạy ngược chiều, vô tư dừng dỗ nơi có biển cấm ngay trước mặt mấy "anh ấy", vô tư quẹo rẽ mà không hề xi nhan, chạy quá tốc độ cũng chẳng ma nào thèm bắn, chạy sai làn thì hú họa mới bị bắt một vụ (chắc do cuối tháng, chưa đủ biên bản theo kế hoạch nên mới bắt)... chứ còn đi ô tô mà thử vi phạm mấy lỗi đó xem... thành mồi ngon ngay.

Có cảm giác "mấy anh" chỉ thích rình bắt ô tô thôi cho nó béo, bắt chi mấy thằng xe máy chả bõ dính mép.

• Like
Hạng F
27/6/12
5.023
11.750
113
Đồng ý với bác là ô tô lấn xe máy ngày càng nhiều, nhưng nói chung xe máy vẫn được "ưu ái" hơn hẳn ô tô bác nhé, ít nhất là ở chuyện bị thổi phạt. Mấy ông bà xe máy cứ vô tư chạy ngược chiều, vô tư dừng dỗ nơi có biển cấm ngay trước mặt mấy "anh ấy", vô tư quẹo rẽ mà không hề xi nhan, chạy quá tốc độ cũng chẳng ma nào thèm bắn, chạy sai làn thì hú họa mới bị bắt một vụ (chắc do cuối tháng, chưa đủ biên bản theo kế hoạch nên mới bắt)... chứ còn đi ô tô mà thử vi phạm mấy lỗi đó xem... thành mồi ngon ngay.

Có cảm giác "mấy anh" chỉ thích rình bắt ô tô thôi cho nó béo, bắt chi mấy thằng xe máy chả bõ dính mép.
Bắt ô tô thơm hơn. - ai đó sết -

Tập Lái
16/6/18
47
44
18
44
Một khúc tiêu đề mà 2 chữ “xu hướng”, chỉ cần: Giải quyết mâu thuẫn giao thông bằng bạo lực đang có xu hướng gia tăng.
Em phải đăng nhập để like bác. Phải công nhận là xu hướng coi thường ngữ pháp chính tả của một số nhà báo xu hướng có xu hướng ngày càng gia tăng theo xu hướng!

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113

Vậy là bác ít đi xe máy ngoài QL rồi. Xe máy cục kỳ dễ bắn tốc độ (QL chỉ cho phép chạy 50km/h). Chạy QL đường rộng mà chỉ cho chạy 50 km/h nên hầu hết ai cũng dính, Hugo thổi vào 1 lần cả đàn nha bác, mỗi em 2 xị nhẹ nhàng, cười nói rôm rả nha. Không tin hôm nào bác xách xe máy chạy QL 22 (cho gần) thử xem. 100% dính chưởng, trừ khi bác chạy buổi tối hoặc trời mưa hoặc giữa trưa...

Hạng F
27/6/12
5.023
11.750
113
Vậy là bác ít đi xe máy ngoài QL rồi. Xe máy cục kỳ dễ bắn tốc độ (QL chỉ cho phép chạy 50km/h). Chạy QL đường rộng mà chỉ cho chạy 50 km/h nên hầu hết ai cũng dính, Hugo thổi vào 1 lần cả đàn nha bác, mỗi em 2 xị nhẹ nhàng, cười nói rôm rả nha. Không tin hôm nào bác xách xe máy chạy QL 22 (cho gần) thử xem. 100% dính chưởng, trừ khi bác chạy buổi tối hoặc trời mưa hoặc giữa trưa...
QL22 bắn thật hay đểu bác?

Hạng D
28/10/12
1.510
1.433
113
ông nào cũng thủ sẵn "hàng" trong xe, nói để phòng vệ chứ nhiều khi đụng chuyện lấy ra súc người trước

Hạng F
27/6/12
5.023
11.750
113
Xưa mình đi Củ Chi xe máy cũng dính 1 lần. Lúc đội TBCC mới thành lập, bào ác chiến luôn. Kêu xem cho hình thì không có. Mình ghi vào bb là chỉ đóng phạt khi có kèm hình. Sau đến hạn thì cũng có hình. Lâu rồi không đi xe máy ra đấy. Mà đi ô tô cũng chưa khi nào gặp được snipper.