Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Vậy là bác ít đi xe máy ngoài QL rồi. Xe máy cục kỳ dễ bắn tốc độ (QL chỉ cho phép chạy 50km/h). Chạy QL đường rộng mà chỉ cho chạy 50 km/h nên hầu hết ai cũng dính, Hugo thổi vào 1 lần cả đàn nha bác, mỗi em 2 xị nhẹ nhàng, cười nói rôm rả nha. Không tin hôm nào bác xách xe máy chạy QL 22 (cho gần) thử xem. 100% dính chưởng, trừ khi bác chạy buổi tối hoặc trời mưa hoặc giữa trưa...
Vâng, bác nói đúng, đi QL thì em đi ô tô chứ ít khi đi xe máy lắm. Tuy nhiên sao em có cảm giác xe máy vẫn được ưu tiên hơn ô tô trong vấn đề vi phạm bác ạ.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Những truờng hợp ntn thì cách tốt nhất là chịu trận và sau đó nhờ đến pl nếu còn thở,, xe đi lùi mà tông trúng thì đi tù là biết rồi

• Love
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Vâng, bác nói đúng, đi QL thì em đi ô tô chứ ít khi đi xe máy lắm. Tuy nhiên sao em có cảm giác xe máy vẫn được ưu tiên hơn ô tô trong vấn đề vi phạm bác ạ.
Dù cho đi trong Tp thì xe máy vẫn bị phạt nhiều hơn mà bác. Em nói QL là để nói vụ bắn tốc độ thôi. Đúng là tùy cảm nhận của từng người thôi.

Hạng D
25/10/20
1.545
14.804
98
56
Xưa mình đi Củ Chi xe máy cũng dính 1 lần. Lúc đội TBCC mới thành lập, bào ác chiến luôn. Kêu xem cho hình thì không có. Mình ghi vào bb là chỉ đóng phạt khi có kèm hình. Sau đến hạn thì cũng có hình. Lâu rồi không đi xe máy ra đấy. Mà đi ô tô cũng chưa khi nào gặp được snipper.
hình như :Dnó bắn bằng cam qlgt trên giá long môn!

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Ai dà, chuyện dài nhiều tập đây mà. Người giao thông rất hung hăng khi xuống xe. Lúc chạy, lúc nào cũng cố lạng lách dẫn đầu.
Xe Cont hay xe tải xe dị ứng và nổi nóng mấy trường hợp cúp đầu bắt họ phải thay đổi tốc độ gấp để tránh tsi nạn. Nhiều mem chạy tới oto mà tư duy và hành động cực kỳ nguy hiểm khi lái xe.

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Ừ,QUÊN !HỎI BÁC CÔNG NGHỆ PHOTOSHOP CÓ TỪ BAO GIỜ BÁC NHỈ?EM HỔNG NHỚ:p
Đúng là thời đó đang rộ nghi ngờ dùng app nào chèn mấy thông tin lên ảnh chụp thông thường đấy bác. Theo tinh thần em cũng đòi xem ảnh. Mà mấy anh hông có. Em mới ghi vào bb là chỉ đồng ý phạt khi có hình ảnh (mấy xe khác dúi giống tiền rồi đi hà). Đến hẹn em ghé lại thì có ảnh kèm theo (không loại trừ bị sốp như bác nói). Nên 1 là băn thật, 2 là bắn láo (sốp) chớ lúc đó QL22 chưa có cam tự động.

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Xuống xin lỗi, bắt tay nhau trước thì 99% nhẹ nhàng qua hết, các bác ạ! :) :) :)

Nhưng vẫn có 1% xuống xe dù ngta lỗi, mình xin lỗi , chìa tay ra xin bắt tay, họ vẫn cho mình...ăn đấm trước (!);):D:p