Hạng B1
2/4/05
79
2
0
HCM
RE: Xử lý thế nào khi gặp trường hợp này ????

Bác Duy chí lý , nhưng sao vào trung tâm chơi giờ bác ...

Hạng D
7/3/07
2.225
54.239
113

Trích đoạn: tuanle

113 bây giờ dễ gì gọi đc nữa bác! toàn chuyển về phường hết thôi, mua cái rìu nhỏ (búa đẽo) 10.000VND 1 cái thủ trong xe, nhỏ gọn nhưng mà nhìn rợn gáy lắm, chỉ cần bác lăm lăm cái rìu thì bố nó cũng không dám xông vào (trừ khi nó xỉn quá):D
Thì mình bảo là sắp có án mạng xảy ra. Nếu mấy anh không xuống ráng chịu trách nhiệm à :). Chứ ngồi đó chờ CA phường tới, chắc tụi nó luộc mình chín rồi

Hạng B2
6/2/07
266
7
18
53
HÀ NỘI

trích đoạn:
có lẽ làm chuyến lên hà khẩu kiếm cái gì đó thủ vào xe
Bác có biết chỗ bán dùi cui điện ko? hôm trước em sang Hà Khẩu tìm mãi ko thấy

Hạng B2
22/3/07
253
1
16

Bác thử lấy vợt bắt muỗi chế lại xem. Nguyên tắc nó cũng giống roi điện đó. Nhưng nhớ xin giấy phép sử dụng nghen.

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

To : Bác celica , Em đã nói đi với ma mặc áo giấy mà ! nếu Bác vào trung tâm thì phải xem mục đích là gì ? chở ai ? hehhehe. Thật tình đôi khi do phải giao dịch khách hàng, ....này nọ chứ ở TP đi xe máy Em thấy tiện hơn !!thậm chí đi nhậu đi taxi lại khỏe ! nói vui vậy thôi , chứ cái gì cũng có mặt ưu mặt khuyết mà

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113

thấy mình bắt nạt được nó thì ... còn ko thì ngồi im tìm cách chạy ( quay đầu de... ) ... còn ko được nữa thì 113 :) còn bác nào sang thì nó nhào vào xe bác bác cứ lủi thẳng chết ráng chịu ( tự vệ )

Hạng B2
26/12/06
136
0
16

Kéo 1/3 kiếng xuống! bấm còi liên tục rồi la "cướp....cướp", hiệu quả lắm đấy....

Hạng C
30/9/06
635
2
18
53

Nhiều lúc sự việc diễn ra nhanh quá làm mình chả kịp thủ gì các Bác ah, cách của bác van_trung97 cũng hay lắm các Bác nhĩ.....
Em cũng bị chặn đầu xe 1 lân ở Củ chi, nói thật các bác lúc đó em cũng run lắm nhưng cũng còn bình tĩnh 1 chút và thằng cha đó quần xanh áo trắng bỏ trong quần nên cũng đỡ.
Chưyện là thế này các bác ah: hôm 28/3 đưa vợ cả đi thi ở củ chi, mợ rớt ở cảm ứng nên lên Mộc bài chơi luôn. Chiều về đến Củ chi, lúc tới 1 ngã tư không đèn gì cả, có 1 chú U-oat màu đỏ đen 52Y****từ bên trái em rẽ trai về SG, em cho xe tư từ để nối đuôi chú ấy luôn, nhưng không thấy chú ấy chạy nên em cho xe vào trong để qua, qua một đoạn em cho xe về lại lan du lịch, do em chủ quan và thiếu kinh nghiệm với lại đinh ninh chú ấy chưa chạy,em quên không xin đường và đã ep chú ấy chút ...chút.... Thế là chú ấy chạy lên chỉ chỏ và quát tháo lung tung, nhưng em chả nghe gì chả em biết là có chuyện rồi, và em cũng chả biết cách nào để xin lỗi cả , run quá nên theo phản xạ em chỉ biết đưa tay lên vẫy vẫy như là xin lỗi vậy. Thế là đến ngã tư, chú ấy chặn ngay trước đầu xe của em, chú ấy nhảy xuống tay chỉ thẳng vào mặt em và chạy đến mở cử xe em ra quát:
-Đ.mẹ! mày tưởng chạy xe mới thì muốn ép ai thì ép hả, Đ.mẹ,mày bỏ kính ra tao coi (vì lúc đó trời nắng nên em mang kính mát)
-Em run quá nói: dạ em mới có bằng nên chưa có kinh nghiệm mong anh bỏ qua cho, chứ em có muốn ép ai đâu.
-chú ấy tiếp,Đ.mẹ ! mày muốn chết tao ép một cái một là mày chết ngay, và chú ấy rút name card đưa cho em và nói, mày biết thằng X ở Củ chi này không, mày không tin thì gọi đi coi có phải số ĐT của tao không?
-Nhìn qua name card em thấy chú này cũng có học nên em bớt run và nhẹ cả ngưởi, lúc đó em nhớ ra là hôm trước có cho thằng nhóc đi nhổ cái răng và có lấy ở đó 1 cái card, thế là em móc bóp rút cái card của ấy đưa cho chú.
-chú ấy xen qua và nói: Ah đồng nghiệp hả, chú ấy kể tên một số đồng nghiệp của chú áy ở Sg hỏi em có biết không, em dạ lấy dạ để chứ có biết gì đầu, thế là chú ấy bắt tay em va bye ...bye..... rồi lên xe đi tiếp. thế là nhờ cái card của ông nha sĩ mà em thóat.
Theo em, ngoài cái ống nước các bác nên thủ thêm vài chục cái card đủ loại nghề nghiệp để có lúc lại cần như em vậy, nhớ chọn card ông nào chức vừa vừa thôi nhé, người nỗi tiếng quá mình đưa ra là toi luôn đó.
-Và cho em xin lỗi nếu bác nha sĩ có đọc được chuyện của em nhé.

Hạng C
30/9/06
635
2
18
53

Đính chính:
Chú ấy làm trong nghành Y nên chú ấy nhận Nha sĩ là đồng nghiệp, chứ Chú ấy không phải là nha sĩ.
Chú ấy chức to lắm các bác ah.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: ttvo
- đám đông lúc nào cũng trúng....
He he, bác mần chính trị được đó :D
Đa số thắng thiểu số :D
Thiểu số mà dám nói đa số trật, hả ?!
He he !