Hạng B2
27/11/06
326
19
18
ho chi minh
RE: Xử lý tiếng máy và tiếng ù của Innova

Khi chạy xe thì hé kính xuống 1 tí, 1mm thôi là tiếng ù trong xe trôi ra ngoài hết.
thiệt hả bác,nhưng tiếng máy ra ngoài ,nhưng tiếng xe ở ngoài vào còn ồn hơn thì sao.

O.S.P.D
29/6/04
246
3
18

Hay bác thử cách này xem sao, bảo đảm không nghe tiếng ồn máy và bên ngoài.
1. Chạy xe đến 324 Trần Phú Q.5, HCM
2. Thay toàn bộ loa giấy theo xe bằng loa DB
3. Gắn thêm cái Sub hơi DB
Bảo đảm 100% êm tai :D, phương pháp này gọi là :D:D:D (tui làm rồi, chẳng ồn gì cả :D)

Hạng B2
14/6/05
363
0
16
53
huyphatco.com

Máy thằng này nhỏ nhu ZACE mà kéo cái xác to vậy sao mà không ồn.

Quả thật là rất ồn. Đăng đi trong phố còn nghe được nhạc, ra đường dài, ngồi ghế sau khỏi nghe luôn.

Hạng B1
11/10/06
82
18
8

Theo ý kiến cá nhân em, độ cách âm của Innova là được, hơn đứt Zace, Jolie, Everest và ngang ngửa Grandis. Nếu các bác dán thêm chống ồn thì sẽ rất tốt. Tiếng ù các bác nói ở đây theo em là do chạy ép số. Nếu chịu khó về số sẽ không bao giờ bị ù.

Hạng B2
27/11/06
326
19
18
ho chi minh

xe innnova không biết thay lốp miche gì đó không biết có còn tiếng ồn không nữa,nghe anh em ca lốp xe này quá

Tập Lái
2/11/05
48
0
0
Hà Nội

Chủ nhật vừa rồi em đẫ thử chạy và hé kính xuống theo gợi ý của bác Hòa Thượng, nói chung là có đỡ nhưng không nhiều và nếu xuống kính hơi quá tay lại nghe tiếng gió ồn vọng từ ngoài vào.
Nếu chạy đủ gia tốc sẽ đỡ ù rất nhiều, tuy nhiên để luôn đủ gia tốc thì phải thường xuyên về tới số 2 trong thành phố (chạy trọng nội thành Hà Nội và không phải giờ cao điểm) và ít khi chạy được ở số 5 ở đường trường (em thử ở đường Hà Nội đi Thái Nguyên). Kết luận: máy yếu
Một điểm nữa em thấy khi dừng xe thì vòng tua máy giữ ở mức 1200 vòng phút và rất ù, sau khoảng 15 giây thì máy trở về 700 vòng phút và hết ù hoàn toàn.
Các bác đang chạy em này có cảm nhận như em không thì cho em biết nhé, nếu chỉ một mình xe em bị em sẽ mang xe đến yêu cầu chỉnh lại.

Hạng B2
19/7/06
115
0
0

Cảm nhận của bác đúng rồi xe INN nào cũng thế thôi, sáng ra nổ máy lúc nó xuống gần 1000 vòng ù kinh lắm, em toàn không đợi đến lúc nó ù đi luôn, xe này lái trong phố thì mệt, không sướng bằng VIOS ghẻ, không biết bác PDViet lái xe lâu chưa, nếu bác lái quen chắc cũng đỡ ù hơn đấy, INN là SUV mà, nên phải ù nó mới hoành tráng chứ

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: toshiba

Cảm nhận của bác đúng rồi xe INN nào cũng thế thôi, sáng ra nổ máy lúc nó xuống gần 1000 vòng ù kinh lắm, em toàn không đợi đến lúc nó ù đi luôn, xe này lái trong phố thì mệt, không sướng bằng VIOS ghẻ, không biết bác PDViet lái xe lâu chưa, nếu bác lái quen chắc cũng đỡ ù hơn đấy, INN là SUV mà, nên phải ù nó mới hoành tráng chứ

Bác cho Innova vào dòng xe SUV thì em chịu bác rồi ;):D

Hạng B2
19/7/06
115
0
0

Em đùa đó mà, vì em thấy nó kêu ù ù to và lúc tắt chìa khóa nó cũng nổ thêm một ít giống LAND nên em gọi là SUV, INN trong dự án IMV em thấy gọi nó là minivan, còn việt nam thì gọi là xe đa công dụng