Tập Lái
2/11/05
48
0
0
Hà Nội
Các bác giúp em với, em mới cưới em này được một tuần. Khi chạy thấy tiếng máy dội vào xe, tiếng ù và cả tiếng ống xả rất khó chịu, hay là em chạy 4 chỗ quen rồi? Có cách nào khắc phục hoặc ít nhất hạn chế được nó không các bác? Mọi vấn đề khác như cần số rung, bước số không hợp lý vv... đối với em đều có thể chấp nhận được nhưng tiếng ù thì quả thực rất khó chịu và mệt khi đi đường dài.
Các bác tư vấn giùm nhé.

Tập Lái
2/11/05
48
0
0
Hà Nội
RE: Xử lý tiếng máy và tiếng ù của Innova

Bác otosaigon ơi, em thấy bác đang online. Bác có cao kiến gì tư vấn cho em cái

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

box này chỗ nào bác Puma a. chỉ em với. Em củng công nhận là Innova CÁCH ÂM không tốt lắm, xe chạy bên ngoài bên trong nghe khá rõ... hom wa em đi Tiền Giang, nghe tiếng hú tưởng là xe mình cửa đóng chưa kín, ai dè là của xe tãi chạy phí a trước..chay gần mấy xe gắn máy đang chạy 80km/h, củng nghe tiếng máy xe khá rõ, chán ghê, đúng là tiền nào của nấy

Tập Lái
2/11/05
48
0
0
Hà Nội

Bác luuhong à, sáng nay em đã tham khảo ý kiến một số chuyên gia, em thấy họ nói đúng là xét ở một góc độ nào đó thì tiếng ồn của xe và khả năng cách âm là 2 vấn đề khác nhau. Em thấy nếu đỗ yên một chỗ đóng cửa và ngồi trong xe thì tiếng ồn vọng từ ngoài vào của INNOVA là bình thường (so với các xe cùng hạng) vì em cũng đã chạy một số loại xe 4 chỗ cũng thấy vậy cả. Như vậy khả năng cách âm của INNOVA có thể tạm chấp nhận được vì chúng ta chẳng có lựa chọn nào hơn v tầm tiền như vậy. Nếu bác thấy không hài lòng có thể làm cách âm ở chỗ Linh Lomo.
Tiếng ồn và tiếng ù em nói là khi xe chạy và theo em là do chính chiếc xe của mình tạo ra, nó giống như khi bác chạy mà ép số vậy, cái này xử lý bằng cách nào thì em cũng đang phải nhờ các cao thủ đây. Theo em làm cách âm chưa chắc đã hết.
Bác làm chuột bạch đi, nếu ổn thì em làm theo bác và sẽ hậu tạ bác nhé

Hạng B2
18/8/06
269
15
18

Bác cứ chạy khoảng 5000 lm đi. sẽ nhẹ máy và tiếng ù sẽ giảm hẳn

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Hình như bác Pdviet 2000 nói đúng, em củng cảm nhận như vậy... lúc xe đứng yên, trong xe êm re, em ko dám làm chuột bạch đâu, hảng xe ko bảo hành lở có bề gì bị hư hỏng , xe em mới đi gần 900km hà, nó lên 90 lẹ lắm, nếu ko để ý kềm gas là nó vọt lên 90 như chơi

Tập Lái
2/11/05
48
0
0
Hà Nội

Cảm ơn bác Hòa Thượng và Drnikon, em sẽ về thử và theo dõi xem sao. Mà bác Hòa Thượng có thể giải thích rõ hơn được không ạ.

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Nội thất-độ dàn ngoài. Mấy cái cách âm đó
Xuống kính 1 tí như bác Hoà Thượng bẩu còn có thêm 1 công dụng nữa là: Nếu trời se se lạnh thì kính không bị mờ khi mở máy lạnh