Hạng B2
13/10/14
399
239
43
35
City chạy kiểu bố đời. Chẳng hay trước đó bác chủ có vô tình đắc tội hay không?
Bác nghĩ nếu em đặc tội thì dễ gì chỉ ngoặc đầu xe như thế, rồi tấp trái, tấp phải kiểu chạy cho nhanh, nhưng khổ nổi mắc cái xe buýt với xe tải chẳng lên được :D

Hạng B2
13/10/14
399
239
43
35
còn mấy khúc trước sao anh ko up lên luôn, mà chỉ có 16 giấy thôi? Chắc dằn mặt rồi, ko cho vượt chắc bị dằn mặt.
Khúc tiếp theo là em chạy lên song song hạ kính xuống, bên kia giơ tay chào kiểu hơi vội nên chạy hơi ẩu, mà chạy song song xe có quay được đâu mà up bác :)

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
9/1/16
1.704
3.512
123
Sài Gòn
tài city chạy kiểu dằn mặt. chủ thớt phản xạ rất dở. có thể gây tai nạn nghiêm trọng hơn như đối đầu với xe bên kia. nên giữ nguyên tay lái và thắng. nếu có va quẹt không phải lỗi của mình. còn lách qua đối đầu với bên kia chủ thớt ăn hết à, còn thủ phạm thì cười khẩy rồi phóng xe đi mất.
Pha này city cố ý, thắng nhủi xe luôn thì có cạ không anh? Em đồng ý là không nên lách sang kia, lách sang trở thành đối đầu với 16 chỗ.

Hạng C
18/7/11
756
1.274
93
Trong 16s chỗ nào em xử lý dở vậy bác? góp ý chi tiết để em rút kinh nghiệm với ạ, chứ ngày hôm đó không có sự cố va chạm nào em để xảy ra cả. có thể bác chưa kịp xem hết 16s :D

Pha này city cố ý, thắng nhủi xe luôn thì có cạ không anh? Em đồng ý là không nên lách sang kia, lách sang trở thành đối đầu với 16 chỗ.

Anh chủ lách là dở rồi. Đừng đổ cho phản xạ, phản xạ do thói quen mà ra. Đừng cố tránh va chạm bằng mọi giá, nhiều tình huống mình phải chọn cách nào ít thiệt hại hơn thôi. Va quẹt nó nhẹ nhàng hơn đối đầu nhiều lắm àh. Anh về sg sống thì anh lách cả ngày nhé !

Hạng B2
18/12/19
351
489
63
33
Mấy pha này đừng nên giật lái, cứ giữ nguyên tay lái và thắng, có quẹt thì lỗi nó. Bác giật tay lái đụng bên kia thành ra lỗi của bác đó, mà đấu đầu nữa, rất nguy hiểm. Còn nó có đụng cũng chỉ là quẹt xe thôi, ko nguy hiểm người ngồi.

Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
Tài xế xe Honda City có vẻ chạy yếu, đường trống mà né vào gấp vậy thì chứng tỏ là ko làm chủ được tay lái rồi.
Thấy đoạn sau cũng chen ra chen vào muốn vượt mấy xe phía trước.
Kiểu này dễ đâm chém nhau lắm nè.