Hạng B2
13/10/14
399
239
43
35
Xử lý tình huống xe tạt đầu nhanh - tốc độ cao

Ngày hôm qua em đi làm về lúc 17h24p, 19/03/2021 trên đường Lê Lợi, P.Hòa Phú, TP.Thủ Dầu Một, T.Bình Dương hướng đi từ Trung tâm hành chính tỉnh Bình Dương lên Mỹ Phước, Bến Cát hoặc Đồng Xoài Bình Phước. Vừa qua ngã tư đường nhánh, thì có tài xế chạy Honda City biển số 61A-49417 chuyển làn tốc độ cao, xi nhan ép sát em, tình huống nguy hiểm đến mức nếu em không đánh lái sẽ xảy ra va chạm, đồng thời bác tài 16 chỗ đi ngược chiều cũng nháy đèn cảnh báo pha nguy hiểm này.

Em thiết nghĩ nếu trường hợp này người ngồi trên vô lăng chỉ cần giật mình, đánh lái mạnh sang trái qua luôn làn xe bên kia, để né thì chắc tai nạn sẽ không tưởng tượng được.
Các bác có đi đoạn này chú ý các xe vượt nhé.

Giải pháp xử lý tình huống:
Thường xuyên liếc kính chiếu hậu không quá 3s, nếu thấy xe khác bám sát hông với khoảng cách giảm dần và cập sát xe mình thì việc tiếp theo là liếc nhìn nhanh kính chiều hậu, không có xe khác bám đuôi phía sau thì thắng gấp để không va chạm với xe tạt đầu và xe đi chiều ngược lại.

Em kèm video bên dưới:

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/2/10
3.141
2.911
113
Ngày hôm qua em đi làm về lúc 17h24p, 19/03/2021 trên đường Lê Lợi, P.Hòa Phú, TP.Thủ Dầu Một, T.Bình Dương hướng đi từ Trung tâm hành chính tỉnh Bình Dương lên Mỹ Phước, Bến Cát hoặc Đồng Xoài Bình Phước. Vừa qua ngã tư đường nhánh, thì có tài xế chạy Honda City biển số 61A-49417 chuyển làn tốc độ cao, xi nhan ép sát em, tình huống nguy hiểm đến mức nếu em không đánh lái sẽ xảy ra va chạm, đồng thời bác tài 16 chỗ đi ngược chiều cũng nháy đàn cảnh báo pha nguy hiểm này.
Em thiết nghĩ nếu trường hợp này người ngồi trên vô lăng không phải là em mà là 1 bác tài mới hoặc 1 nữ tài xế thì chắc tai nạn khủng khiếp vì bị tạt đầu bên phải đột ngột sẽ giật mình đánh lái sang trái.
Em chạy xe lâu năm nên gặp nhiều trường hợp nhưng chưa gặp trường hợp chạy xe não phẳng kiểu này, các bác nếu gặp trường hợp này sẽ xử lý ra sao???
Em kèm video bên dưới:
Nó đang chạy gấp tới bệnh viện tâm thần bác ơi!

Hạng D
2/5/16
1.928
1.876
143
Ngày hôm qua em đi làm về lúc 17h24p, 19/03/2021 trên đường Lê Lợi, P.Hòa Phú, TP.Thủ Dầu Một, T.Bình Dương hướng đi từ Trung tâm hành chính tỉnh Bình Dương lên Mỹ Phước, Bến Cát hoặc Đồng Xoài Bình Phước. Vừa qua ngã tư đường nhánh, thì có tài xế chạy Honda City biển số 61A-49417 chuyển làn tốc độ cao, xi nhan ép sát em, tình huống nguy hiểm đến mức nếu em không đánh lái sẽ xảy ra va chạm, đồng thời bác tài 16 chỗ đi ngược chiều cũng nháy đàn cảnh báo pha nguy hiểm này.
Em thiết nghĩ nếu trường hợp này người ngồi trên vô lăng không phải là em mà là 1 bác tài mới hoặc 1 nữ tài xế thì chắc tai nạn khủng khiếp vì bị tạt đầu bên phải đột ngột sẽ giật mình đánh lái sang trái.
Em chạy xe lâu năm nên gặp nhiều trường hợp nhưng chưa gặp trường hợp chạy xe não phẳng kiểu này, các bác nếu gặp trường hợp này sẽ xử lý ra sao???
Em kèm video bên dưới:
Hay là do bác chạy cản đường làm nó không vượt được nên cay cú đánh lái dằn mặt?

Hạng C
18/7/11
756
1.265
93
tài city chạy kiểu dằn mặt. chủ thớt phản xạ rất dở. có thể gây tai nạn nghiêm trọng hơn như đối đầu với xe bên kia. nên giữ nguyên tay lái và thắng. nếu có va quẹt không phải lỗi của mình. còn lách qua đối đầu với bên kia chủ thớt ăn hết à, còn thủ phạm thì cười khẩy rồi phóng xe đi mất.