Tập Lái
27/9/17
20
10
3
37
Xe nhà mà sao mâý bác khổ thế nhỉ, thức đêm hôm chạy, quá mệt mỏi cho tài và cho cả người ngồi nhất là con nít. Nhà e năm nào cũng về BD đều nghỉ 1 chặn sau đó đi về !

Hạng D
26/3/15
1.352
20.243
113
Bác có biết trồng rau khum, nếu biết thì kiếm cái đám ruộng nào miền ngoải là có cớ về quê ăn tết thui mừ. kkkkk
Thôi, rau đấy giờ ship đầy vào trong này rồi hehe

Hạng B2
13/11/15
387
8.252
93
38
Cảm ơn bác, khi chưa có cao tốc qua Ninh Thuận, Bình Thuận thì mình chạy SG - Sa Huỳnh tầm 14 tiếng, rồi ngủ đêm ở Sa Huỳnh. Có mấy đội chạy ra tận Lăng Cô tầm hơn 10h đêm, nhưng mình không thích chạy tối, nên tầm hơn 6h tối là dừng lại nghỉ.
Chúc bác và gia đình chuẩn bị đón Tết vui vẻ, đầm ấm và an lành :)
Em 28 định SG-Duc Pho khoảng hơn 12 tiếng, chắc được Bác nhỉ...

• Wow
  • Like
Reactions: qvu and Baron
Hạng B2
20/8/12
240
3.611
93
50
bautx.blogspot.com
Em 28 định SG-Duc Pho khoảng hơn 12 tiếng, chắc được Bác nhỉ...
Mình toàn bắt đầu đi lúc 3h30 sáng nên đường vắng, nếu bác đi sớm không bị mất thời gian ở SG thì mình nghĩ được, vì bây giờ cao tốc đến Nha Trang rút ngắn được mấy tiếng :)

• Like
Reactions: longsan
Hạng B1
15/11/17
60
72
21
HCM
thuyluchoanggia.com
tết năm nay đường xá nhẹ đầu hơn năm ngoái
1/ đoạn saigon - nha tramg bác nào đi trước vui lòng cập nhật cho anh em đi sau đoạn vinh hao-cam lam, vì nghe ( BÁO NÓI) đã thông xe kỹ thuật nhưng không biết có cho xe di chuyển vào chưa
2/ đoạn nha trang - quang ngai bác nào đi trước vui lòng cập nhật cho anh em đi sau đoạn qua phú yên ( nên đi ven biển hay là theo QL1) đoạn này em mới đi hôm tháng 10 theo QL1A thấy củng tạm ổn nhưng đường vẫn xấu
3/ đoạn quang ngai - quang tri từ quảng ngãi đến đà nẵng thì CT ngon rồi, còn từ đà nẵng đi quảng trị theo CT La Sơn túy loan năm ngoái CT mới cho đi nên ít xe thấy tạm ổn, năm nay không biết thế nào, vì đoạn này đường CT hẹp không có con lươn cứng, vài km mới có đoạn cho vượt, vì vậy Bác nào di chuyển trước vui lòng chia sẻ giúp là nên đi CT La Sơn-Túy Loan hơn hay là nên đi QL1A
4/ đoạn từ Đông Hà đến Hà Tĩnh theo em các Bác nên đi theo QL1A vào đường ven biển rồi vào lại QL1A đến Hà Tĩnh sẽ ổn hơn, nếu đi theo QL15-HCM em thấy không ổn lắm vì đường nhỏ và vắng, lỡ xe có biến kể như bị ăn hành,
5/ từ Hà tĩnh về ngoài kia thì không có lựa chọn rồi, năm ngoái đi ngang đoạn Nghệ An hơi khoai nhưng năm nay có CT Vinh - Thanh Hóa rồi

• Like
Reactions: longsan
Hạng B2
13/11/15
387
8.252
93
38
Mình toàn bắt đầu đi lúc 3h30 sáng nên đường vắng, nếu bác đi sớm không bị mất thời gian ở SG thì mình nghĩ được, vì bây giờ cao tốc đến Nha Trang rút ngắn được mấy tiếng :)
Hy vọng 28 cũng bắt đầu vắng hơn rồi...nên 12-13h là OK Bác...

• Like
Reactions: Baron and SangBD