Hạng D
14/9/17
1.142
1.254
113
40
Tân Uyên, Bình Dương
  • Like
Reactions: NgocLuu
Hạng B2
2/12/13
306
549
93
Mình mới có chuyến XV vài tuần trước đây ra Hà Nôi.
Quê Nội Nghệ An, Quê Ngoại Thái Bình , Bạn thân ở Hà Nội.
Bác từ Saigon đi thì cứ cao tốc thôi ra tới Vĩnh Hảo luôn.
Đến cam ranh rẽ cao tốc ra tới Nha Trang. Bác cũng hay về quê nên QL1 Mình ko nói nữa ... đoạn PY + BĐ ok hết rồi ra tới Quảng Ngãi cứ cao tốc mà phi tới Cam lộ luôn.
Còn phía bắc, Bác ra tới Ngã 3 Diễn Châu-NA bác rẽ trái vào QL7 để lên cao tốc chạy một mạch ra tới Hà Nội luôn (TG hêt 3 tiếng ) nhanh.
Còn mình chạy Từ VT XP 4g30 sáng tới Hue City 20g30 tối khỏe re luôn.
chạy vậy có miệt mài quá không bác? em cũng dự tính 3 -4 h xuất phát từ Biên hòa, chạy một mạch để nghỉ đêm tại Huế, 2 tài mà không biết có oải không nữa, chạy nhiều nhưng chưa XV bao giờ

• Like
Reactions: PBHOA and SangBD
Hạng B2
2/12/13
306
549
93
THeo bộ nhớ của em là không có - Ra khỏi cao tốc QN - ĐN Bác ghé cây xăng bên phải ( Qua Ngã từ đèn xanh cắt QL14). Làm đầy bình, Vì Từ đây khi vào CT Cam Lộ là chỉ có đi tè thì dc thôi nhé. Ra khỏ CT vào chỗ chuẩn bị vô Đường HCM đông ( QL15) thì quán ăn đầy.
em ra Huế nghỉ đêm ở đó, bác cho hỏi nếu tầm 8 - 9 h tối mình tới Đà nẵng thì nên phi tiếp tới Huế bằng QL1 hay cao tốc La sơn - túy loan ?

• Like
Reactions: SangBD
Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
em ra Huế nghỉ đêm ở đó, bác cho hỏi nếu tầm 8 - 9 h tối mình tới Đà nẵng thì nên phi tiếp tới Huế bằng QL1 hay cao tốc La sơn - túy loan ?
Nếu 8-9 giờ tối tới Đà Nẵng thì tốt nhất là ngủ ở Đà Nẵng nhe Bác. Còn Bác quyết tâm ra Huế ngủ thì đi cao tốc.

Hạng B2
2/12/13
306
549
93
Nếu 8-9 giờ tối tới Đà Nẵng thì tốt nhất là ngủ ở Đà Nẵng nhe Bác. Còn Bác quyết tâm ra Huế ngủ thì đi cao tốc.
thank bác, ra Huế ngủ vì có hẹn bà con ở ngoài đó

Tập Lái
3/4/23
4
10
3
48
Giờ có cao tốc rồi thì chạy SG - ĐN 14 tiếng có khả thi không các anh nhỉ? :)
Không tính thời gian nghỉ ngơi (dừng xe) thì có khả năng nhưng cũng chỉ là lý thuyết thôi, vì như vậy trung bình 65km/h là rất khó.
Nếu 16 tiếng thì khả thi hơn, trung bình 56km/h
Nếu bác đã có "bảo kê đường" như các xe khách chạy chuyên nghiệp thì OK.
Khi nào hoàn thành 100% cao tốc thì 12-13h là hoàn toàn có thể thực hiện được.
CHÚC BÁC CÓ CHUYẾN DU XUÂN VUI VẺ - H.P VÀ AN TOÀN.
HAPPY LUNAR NEW YEAR 2024

Hạng B2
20/8/12
241
3.778
93
50
bautx.blogspot.com
Không tính thời gian nghỉ ngơi (dừng xe) thì có khả năng nhưng cũng chỉ là lý thuyết thôi, vì như vậy trung bình 65km/h là rất khó.
Nếu 16 tiếng thì khả thi hơn, trung bình 56km/h
Nếu bác đã có "bảo kê đường" như các xe khách chạy chuyên nghiệp thì OK.
Khi nào hoàn thành 100% cao tốc thì 12-13h là hoàn toàn có thể thực hiện được.
CHÚC BÁC CÓ CHUYẾN DU XUÂN VUI VẺ - H.P VÀ AN TOÀN.
HAPPY LUNAR NEW YEAR 2024
Cảm ơn bác, khi chưa có cao tốc qua Ninh Thuận, Bình Thuận thì mình chạy SG - Sa Huỳnh tầm 14 tiếng, rồi ngủ đêm ở Sa Huỳnh. Có mấy đội chạy ra tận Lăng Cô tầm hơn 10h đêm, nhưng mình không thích chạy tối, nên tầm hơn 6h tối là dừng lại nghỉ.
Chúc bác và gia đình chuẩn bị đón Tết vui vẻ, đầm ấm và an lành :)

• Like
Reactions: natifood and SangBD
Tập Lái
9/1/20
22
13
3
54
chạy vậy có miệt mài quá không bác? em cũng dự tính 3 -4 h xuất phát từ Biên hòa, chạy một mạch để nghỉ đêm tại Huế, 2 tài mà không biết có oải không nữa, chạy nhiều nhưng chưa XV bao giờ
Nếu không gấp thì chạy vậy làm gì cho khổ vậy bác?