Hạng D
15/8/10
2.436
12
38
vantrung1957 nói:
Mợ chụp như phóng viên báo ảnh nhể,hay mợ trước làm phóng viên, đẹp cho mùa xuân hanoi,đẹp trong lòng người lữ khách tha phương,một chút gì để nhớ miền bắc,nhớ thương để hôm nào làm chuyến xiên vịt về tận Phong Thổ Lai châu,quê nội chưa một lần về,để thắm nén nhang cho ấm lòng ông bà,cho con cháu mãi nhớ về quê bắc,ở đó có dòng họ mình,bà con mình sống quây quần bên ruộng vườn ,đơn sơ mộc mạc nhưng nghĩa tình.xuân về thì vẫn thoang thoảng đâu đây câu (kin lẩu)mà tới nhà nào trong bất kỳ ngày nào cũng được nghe.
Tết nhớ đủ thứ,chuyện cũ chuyện xưa,chuyện nay rồi suy tư tĩnh lặng một mình,trong đêm giao thừa lòng thổn thức bao dự tính sẽ làm ,rồi cũng tới giờ giao thừa,thắp nén nhang cho ông bà tổ tiên cho đất trời,miệng thì lâm râm cầu an bình cho cả nhà cho mọi người ,ngắm con trẻ và thầm nghĩ , mong sao lớn lên chúng ngoan hiền,biết lo làm ăn với đời,để không khổ với đời.....
Bác Trung hôm nay sao giàu cảm xúc thế?

Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon
trước cái đẹp, cảm xúc là điều tất nhiên. Mà cứ đi là có cảm xúc, như Xuân Quỳnh có viết :"Có một thời vừa mới bước ra/ Mùa xuân đã gọi mời trước cửa/ Chẳng ngoái lại vết chân trên cỏ/ Vườn hoa nào cũng ở phía mình đi".
Vui quá được hòa chung cảm xúc với các bác các mợ. Lần sau em hứa em thề lại tận tình ghi hình và phục vụ.

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
yêu những cái nhìn của mợ miu về HN lắm.
để mình sửa cho âm điệu phù hợp với cảm xúc hơn nè: Hà nội Xuân, dăm bảy sắc yêu yêu...:)

Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon
Tối thứ tư miu bay, quyết hưởng cái rét nàng Bân chút nữa. Các bác mà ưngcais bụng thì em lại sô hình lóng ạ!!!!

Hạng B2
29/12/11
365
127
43
thành phố HCM
miumiusg nói:
tâm hồn của đào hơi khó nói rành rọt thành lời, nồng ấm màu hồng đấy mà cứ xa xa, cô độc từng bông nhỏ. vì thế các cụ ngày xưa thường hay dùng từ ghép "đông đào" nhiều. trong cái nắng phía Nam, cây đào vì thế cứ khô khô, tàn tàn, kém tươi hơn mai. chỉ có trong trời đất âm u và lạnh lẽo của phương bắc (10độ lạnh cắt da), đào mới như thắp một ánh sáng nhỏ, duyên và dịu

nếu muốn cho thật tươi, không còn cách nào khác là phải chọn một cây đào thật hoành tráng như ở Cifutra - một khu dân cư hạng sang có kiểu dáng của Phú Mỹ Hưng

hay tại sở giao dịch chứng khoán HN
Hồi đi học pt môm văn mợ xếp thứ mấy vậy????

Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon
Hồi học phổ thông, miu học lớp toán dongsong ạ, không đuợc xếp hạng bao giờ. :((

Hạng D
6/4/12
2.509
671
113
Mùa Noel chắc Hà Nội đẹp hơn trong SG hả mợ. Có hình post lên nhe mợ. em đõ tốn xèng mua vé máy bai ra ngoãi