Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Re:Xuất hiện Trojan do thám doanh nghiệp

Tui mở ra không thấy bản 12 bác ui! Nó là bản 1 hay bản 2 hay trong thư mục dành cho XP hở bác? Trong thư mục dành cho XP cũng chỉ thấy bản 10-part1 và bản 10-part2 thôi, không thấy bản 12 đâu.:cool:

Tập Lái
30/11/10
34
0
6

cái ông này nguy hiểm lắm nghe. cẩn thận kẻo mất hết thông tin mật đó ^^

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

chevy_123 nói:
cái ông này nguy hiểm lắm nghe. cẩn thận kẻo mất hết thông tin mật đó ^^
Cảm ơn bác. Hình như vậy đó bác, hôm bữa có 2tay vô quán uống nước loay hoay tính hack vô tài khoản giao dịch CK của tui hay sao đó. May mà tiền trỏng còn có 100k vì tui luôn mua bán ít khi để tiền lại trỏng...

@Sweety: cảm ơn bác nhiều! Tui down xong rồi, giờ sẽ rmove cái bản 10 đi và cài thử xem được không...:p
Giờ bật máy lên là nó báo như vầy ở chỗ mũi tên vàng:

Hạng D
3/5/09
2.214
48
0

Em thì mù về khoản này nhưng theo em biết, cảnh báo của bác Hcivic gặp do bác tắt chế độ update ưự động của thằng Window, vì vậy nó sẽ hiện hàng ngày cho tới khi bác turn on. Cái này thì kệ nó bác ạh.

Hạng D
23/6/08
1.246
3.444
178

@hcivic: Bác SVG nói chuẩn đó bác. Với Xp thì em luôn tắt chế độ auto update và Windows firewall. Khi cài symantect 12 thì nó cũng tự tắt window firewall luôn hà, nó đảm nhiệm rất good bác ah. Mới cài lần đầu, cứ để nó tự chạy liveUpdate, restart rồi chọn full scan để nó nhớ toàn bộ hệ thống. sau lần scan đầu tiên này thì bác yên tâm nhé

Hạng D
21/10/08
3.646
70.253
113
Miền Không Xác Định

Máy của bác Hcivic mới hay cũ vậy? nếu là máy cũ thì ổ cứng lão rồi đó. Nhưng cứ làm vài động tác xem sao:
- Bác rút dây điện của case ra. Bấm giữ nút nguồn 1 thời gian. Gắn dây vào rồi bật máy lên.
- Nếu không được thì buộc phải tháo nắp máy ra. Bác rút dây cáp ổ cứng ra rồi gắn vô lại, khởi động máy. Mình làm như vậy là nghi ngờ dây cáp dữ liệu ổ cứng không tiếp xúc tốt, bác nên làm như vậy với mọi dây cáp trong thùng máy. Nếu bác có 1 máy khác thì tháo ổ cứng ra, ráp vô máy đó xem nó có hoạt dộng bình thường không. Đổi dây cáp khác.
- Boot máy = đĩa hiren. gõ lệnh: fdisk /mbr
- Vẫn không được thì chỉ có nước fdisk và format ổ cứng rồi cài windows lại thôi. Nếu có dữ kiệu quá quan trọng thì phải nhờ người chuyên nghiệp cứu dùm.

Hạng D
23/6/08
1.246
3.444
178

Khả năng HDD bị bad sector rất cao.
Vì chỉ bị bad sector nên bác tháo HDD ra gắn vào box Ext rồi đưa qua máy khác coppy dữ liệu ra ngoài đã, sau đó thì vọc thoải mái.
BootCD với HirentBoot --> chọn HardDisc tool --> chọn HDD Regenator để cho nó sửa bad. Chú ý là cấp nguồn qua UPS nghen bác. Khoang chạy Fdisc. Mà trước khi PC bị như thế thì bác có vào BIOS chỉnh chọt gì không???