Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Re:Xuất hiện Trojan do thám doanh nghiệp

Sweety nói:
Khả năng HDD bị bad sector rất cao.
Vì chỉ bị bad sector nên bác tháo HDD ra gắn vào box Ext rồi đưa qua máy khác coppy dữ liệu ra ngoài đã, sau đó thì vọc thoải mái.
BootCD với HirentBoot --> chọn HardDisc tool --> chọn HDD Regenator để cho nó sửa bad. Chú ý là cấp nguồn qua UPS nghen bác. Khoang chạy Fdisc. Mà trước khi PC bị như thế thì bác có vào BIOS chỉnh chọt gì không???
Cảm ơn bác nhiều! Tui không chỉnh trọt gì đâu bác. Trưa qua chia tay các bác xong tui dzọt đi chụp đám cưới đến 21H30 mới về nhà, khởi động máy lên sẵn để lát làm việc... ngồi coi quầy đến 23H00 dọn hàng lên lầu và bật màn hình lên thì thấy nó vẫn là bảng chữ số màu đen như thế (buổi sáng qua có trao đổi vụ này với bác đõ) sau khi bấm "a key" thì nó chạy xíu xong lên cái màn hình xanh nhiều chữ rồi đứng yên vậy luôn...Máy này là desk top, mới update cái bản 12 Symantec đó bác.

Nhưng sáng nay khởi động lên nó vẫn ra màn hình 1 (đen - chữ trắng) sau khi bấm "a key" thì  nó lại vào Windows được bình thường, ngộ hén! Tui xài từ sáng đến giờ vẫn ổn nhưng có thể như bác XX nói: ổ cứng cũ quá rồi. Để xin tiền bà "ấp chứng" mua cái ổ mới 1T về chép hết hình ảnh đi off và kho nhạc 100 Gb ra đã rồi vọc xem sao. Cảm ơn các bác nhé!
Sáng nay quét lại lần nữa chỉ còn 1 con này thôi:

Hạng D
23/6/08
1.246
3.444
178

Mấy cái cookies thôi mà ko vấn đề gì, mỗi lần quét Par C thì nó sẽ xóa hết mấy cái cookies và báo như thế. Bác yên tâm.
Em nghĩ HDD đang bị bad sector nhưng nhẹ thôi. Mà hình như máy của bác Par C định dạng ở NTFS nên windows nó cũng dễ lướt qua. Bác coppy dữ liệu qua HDD khác rồi chạy HDD Reg mà em đã nói ở trên. Tối chạy đến sáng là xong, tùy theo dung lượng HDD nhiều hay ít Gb.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Thanks bác nhé! Hẹn sáng mai gặp bác giúp kiểm tra ổ cứng và linh tinh xèng việc khác...:)

À, bác có bản Symantec cho Win 7 không nhỉ?

Hạng D
23/6/08
1.246
3.444
178

@hcivic: bản Symantect 12 bác mới down về xài tốt trên Xp, Vista và cả Win7 đó bác. Bác định cài lại cái laptop Hp àh??

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Bà chị mới mua máy thấy PM này hay xin ké bác ah. Nhưng tui thấy máy bả cài win 7 và có sẵn 1 chương trình virus gì rồi, tự đông làm việc. Bỏ USB vô nó cũng hỏi mình có quét và fix không hay continuos anh without?...:cool:
Liệu có cài Symantec được không bác?:p

Hạng D
23/6/08
1.246
3.444
178

soft antivirus bây giờ nhiều quá nên em cũng ko rõ nữa. Máy mới mua thường được tặng mấy soft antivirus: AVG, Avira, kapensky... Nhưng em vẫn chuộng symantect hơn, cái này cũng tùy quan điểm người dùng. Symantect 12 hỗ trợ rất mạnh, update liên tục và vẫn đáp ứng tiêu chí XNL ngon, bổ, miễn phí.
Nếu cài symantect 12 thì tốt nhất nên uninstall soft antivirus kia, restart rồi cài. Bác không restart mà cài liền thì nó báo lỗi, cứ restart máy rồi cài và sử dụng vô tư. Update lần đầu tiên xong lại restart máy rồi chạy full scan, sau đó thì yên tâm lo việc khác.

USS confirmed
Hạng C
28/7/10
840
4
18
44
Sài Gòn

Chổ mình có bán và đặt phần mền diệt virus Kapersky bản quền thời gian sử dụng gần 2 năm giá 100k, phần mềm tự update mỗi ngày. Giá này hơi bi rẽ do mình có nguồn phân phối đại lý. Bao hàng chất lượng

LH: Cty Đại Nguyên
4B LƯƠNG HỮU KHÁNH, PNL, Q1 - 3.925.1080 - 3.925.1088

Hạng D
23/6/08
1.246
3.444
178

@hcivic: Bình thường thôi bác ah. Lâu lâu nó đổi IP và test vài IP mới nhằm tăng cường bảo mật thôi. Mọi việc vẫn ok cho dù bác đang download hay upload đều ko bị giáng đoạn gì hết. Em cũng hiểu sơ sơ thôi, vì trước đạy em cũng từng lên OS hỏi giống bác.:D

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Cảm ơn bác Sweety nhé! Mình yên tâm rồi. Máy tính này đang suy yếu về main sau sự cố sét đánh gần 2 năm trước...Card màn hình bị tèo mới thay cái khác cách nay 2 tháng đó bác. Ổ cứng chắc cũng lơ mơ rồi còn RAM  thì 1Gb nhưng không chậm lắm bác ah. Tui tính thay 2 cây 256 bằng 1cây RAM 512 mới chạy song hành với cấy RAM 512 cũ chắc nhanh hơn bác nhỉ? Còn ổ cứng thì cũng phải thay càng sớm càng tốt...:p

@USS: Cảm ơn bác, hôm nào sẽ ghé tham quan tiệm bác. Chúc bác luôn có nhiều việc làm nhé!