O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48
RE: Xuất xứ của Innova

Trích đoạn: thanhld
Innova đúng ra chỉ 7 chỗ, nhưng về VN minh Toy đăng ký thành 8 chỗ để được giảm thuế NK, thuế trước bạ và đánh trúng vào tâm lý người tiêu dùng thích xe 8 chỗ..
Còn nữa bác,để được qua cầu Đồng Nai sau ngày 20/08 nữa chứ

Hạng C
11/7/06
732
9.543
93

mới rồi e thấy toyota bổ nhiệm một người châu âu vào ban quản trị và đó cũng là điều chưa có tiền lệ ở Toyota.Chính toyota cũng nói trong thời buổi cạnh tranh khốc liệt này thì một số nguyên tắc bảo thủ cũng có thể bị phá vỡ, cho nên e nghĩ nếu innova do ks người indo , vn hay Thái thiết kế thì cũng kô bất ngờ.Chính vậy các bác kô nên tranh luận bằng cảm tính mà phải trích dẫn nguồn tin có thật

Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113

Trích đoạn: Love_BMW

mới rồi e thấy toyota bổ nhiệm một người châu âu vào ban quản trị và đó cũng là điều chưa có tiền lệ ở Toyota.Chính toyota cũng nói trong thời buổi cạnh tranh khốc liệt này thì một số nguyên tắc bảo thủ cũng có thể bị phá vỡ, cho nên e nghĩ nếu innova do ks người indo , vn hay Thái thiết kế thì cũng kô bất ngờ.Chính vậy các bác kô nên tranh luận bằng cảm tính mà phải trích dẫn nguồn tin có thật

Thì chính họ nói chưa có tiền lệ nghĩa là trước đây chưa bao giờ xảy ra! Tương tự kiến trúc sư trưởng cũng vậy! Việc ở các công ty phương tây thì đơn giá chứ còn ở Cty Nhật thì họ dù có cởi mở nhưng vẫn còn bảo thủ nhiều lắm!

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Trích đoạn: duy thắng

Bác canthi nói như vậy là có ý gì e ko hiểu
Quả là tôi có hơi lạc đề,vì cứ lăn tăn cái vụ: kể từ 20/8 cấm xe dưới 7 chỗ ngồi qua cầu Đồng Nai đó bác:D,mình đang khổ nên nhìn thấy điểm tuyệt vời của xe 8 chỗ bác ơi:D.Đang bàn sôi nổi nè:
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=562787

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Trích đoạn: canthi_td

Trích đoạn: duy thắng

Bác canthi nói như vậy là có ý gì e ko hiểu
Quả là tôi có hơi lạc đề,vì cứ lăn tăn cái vụ: kể từ 20/8 cấm xe dưới 7 chỗ ngồi qua cầu Đồng Nai đó bác:D,mình đang khổ nên nhìn thấy điểm tuyệt vời của xe 8 chỗ bác ơi:D.Đang bàn sôi nổi nè:
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=562787
Em cũng đang lăn tăn như bác đây,lỡ chạy Zace hay Inno thì nên đi cầu nào đây,cái này chắc fải lấy sổ đăng kiểm ra cãi với mấy chú XXX dài dài.:D:D

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Zace hay In là 8 chỗ mà bác!(sorry tôi kg có xe này nên kg biết).Nếu bị cấm trong vòng 1 tháng có khi tôi phải thuê mà đi thật đấy chứ bác ơi.Nếu cấm...kg biết đến bao giờ thì kg kham nỗi.
Oái,lại lạc đễ rùi:D

Tập Lái
6/3/07
15
0
0

Trích đoạn: thanhld

Trích đoạn: hummerh2

hàng ghế thứ 3 Inno lại ko bằng hàng ghế thứ 3 của Previa, ngồi như hàng thứ 2 và đầu, mặc dù dài bằng Inno:D.........

Innova đúng ra chỉ 7 chỗ, nhưng về VN minh Toy đăng ký thành 8 chỗ để được giảm thuế NK, thuế trước bạ và đánh trúng vào tâm lý người tiêu dùng thích xe 8 chỗ..
Vì vậy Innova hàng ghế cuối ngồi không thoải mái ...
Vì số 7 là thất, số 8 là phát mà, Bọn Phú sỹ này chú ý lắm đến tâm lý khách hàng mà.

Tập Lái
27/3/05
27
0
0

Em nghe phong phanh Ỉn năm nay sẽ là xe hơi của năm ở Mỹ và EU đó các bác
Bác nào đi qua bên đó thấy chạy đầy đường