Hạng D
5/4/07
1.793
344
83
RE: Xuất xứ của Innova

Theo em nghĩ trong trường hợp này bác previa có lý bác ạ, trên báo OTOxe máy đợt tháng 5 hay 6 gì đó em có nhớ là xảy ra 1 việc: đó là chức danh chủ tịch LEXUS bắc mỹ lần đầu tiên giao cho 1 người Mỹ,do chính sách các công ty phải thay đổi để cạnh tranh. Em cung biết là Nhật nó yêu nuớc, đến cái giấy vệ sinh nó cũng muốn dùng của Nhật, hoặc nó mua cái nhãn hiệu có nguồng gốc Nhật.Quay lại trường hợp trên, theo em nghĩ xe do 1 người Indo xuất sắc thiết kế và chú Indo đó làm việc cho TOY đông nam á, thấm nhuần tư tưởng văn hóa người Đông Nam Á
Có gì sai mong bác chỉ giáo.
Báo cáo với bác là tại các công ty Toy trên thế giới thì chức danh Kỹ sư trưởng bao giờ cũng là của Người Nhật đảm trách bác ạ...cho nên Inno cũng như các dòng xe khác trong dự án IMV đều phải có sự phê duyệt của người Nhật bác ơi...em làm cho Nhật lâu em biết...

Các bác người bản địa làm tại công ty Nhật chỉ thực thi các công việc và phương hướng định sẵn do chief engineer Nhật chỉ đạo hết và thực chất thì các bản vẽ thiết kế đều phải do Nhật phê duyệt hết..Đó là tính chất của công ty Nhật mất rồi cho nên họ rất kỹ càng và tỷ mẩn...

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Ai sx thì cũng không thành vấn đề dù là Kim Chi hay Viet Nam...quan trọng là giá xe hợp lý chất lượng lắp rap ổn định và chế độ hậu mãi tốt.

Tập Lái
15/8/07
42
0
0

Trích đoạn: duy thắng

Bác hilux cài đặt Vietkey rùi chọn chế độ Unicode dựng sẵn là OK
Cám ơn bác nhá

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Triết lý của TOYOTA là "how to make" quan trọng hơn là "Where to make" các bác ạ nên khỏi phải lăn tăn vụ này đi,toàn cầu hóa mà, cứ thấy Made by TOY là được. Ngay cả ĐT di động cũng thế đa phần là made by XYZ chứ ít thấy Made in ABC lắm!:D:D:D
Hôm nọ em đi mua máy tính xách tay cửa hàng bảo máy TOSHIBA gắn "Made in China" là hàng thật còn gắn "Made in Japan" là hàng rởm, thế mới kinh!