Xung quanh vụ việc Hyundai Kinh Dương Vương giao "nhầm" xe Elantra | HYUNDAI

1. Vietrung

Vietrung Tập Lái

Bỏ cả trăm triệu mua xe mà ko tìm hỉu cái mà mình sắp mua, lại đi nghe mấy chú sâu phán gì nghe đó thì cũng chịu bác, thôi thì mình có tiền thì mình có quyền bác nhể... :D
    yoyo8533 thích bài này.
  2. Minh Lữ

Minh Lữ Hạng B2

Bác chủ có nói lần đầu mua xe và k biết là xe có esp thì sẽ có nút bật on/off bên trái dưới chỗ volang (sau này so sánh với xe khác mới biết) nói chung là k có kinh nghiệm + bị sale dắt + nôn có xe mới = ngậm trái đắng thôi. Xem như 1 bài học cho các bác lần đầu mua xe.
    yoyo8533 thích bài này.
  3. super7series

super7series Hạng D

Đi mua vàng hay hột xoàn , thích gì lựa nấy nhé. Đừng tin vào mồm mấy con bán hàng. Dễ mà !
  4. quangvu313

quangvu313 Hạng B2

E lần đầu mua con xe ranger 2.2 2017 cũng đã bị như khổ chủ
    Thời điểm mua 03/2017, tâm trạng khá háo hức, đinh ninh chắc mẩn là mua xe năm 2017 thì chắc chắn sẽ nhận đc xe sx 2017
    Nhưng cũng vì lần đầu mua xe thiếu hiểu biết + sale ko có tâm, mập mờ trong việc giải thích và tư vấn nên e đã mua phải con xe hàng tồn sx 2016 vs giá của xe sx 2017
    Đau đớn hơn, 2 tháng sau khi lấy xe, e phát hiện ra model sx từ 05/2017 đc trang bị ESP với giá tương đương.
    1 bài học nhớ đời cho sự thiếu hiểu biết và bất cẩn !!
    city_modulo2013, blackandwhite, zace40002 người thích bài viết này.
  5. DKmarket

DKmarket Hạng C

Model năm nào vs năm sản xuất vs năm đăng kiểm lần đầu.
    Đó là 3 khái niệm mà người mua xe cần chú ý. Quan trọng nhất là năm sản xuất vì thị trường tính đời xe khi mua bán và bên đăng kiểm đều căn cứ theo số này. :D
    zace4000super7series thích bài viết này.
  6. nukenuky

nukenuky Hạng B2

Khi mua thì trong hợp đồng ghi rõ năm sản xuất, khi nhận xe thì cứ tra số vin, lên mạng nhiều web cho gõ vin vào nó cho biết năm sản xuất. Vậy là ổn chưa các bác?
    xxxe thích bài này.
  7. xxxe

xxxe Hạng B2

Đều là sản xuất 2018 nhưng model 2017 không có ESP bác ơi. Như bác nói thì đâu có tranh chấp làm gì