Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
Thật không thể tin được, thật là tuyệt vời !
Em đọc cặm cụi từng trang, xong 23 trang muốn nổ đom đóm mắt, hình ảnh và bài viết quá hay & giàu cảm xúc.

Hạng B2
18/9/12
497
841
93
HCM
Thật không thể tin được, thật là tuyệt vời !
Em đọc cặm cụi từng trang, xong 23 trang muốn nổ đom đóm mắt, hình ảnh và bài viết quá hay & giàu cảm xúc.

Cám ơn bác.

Xin lỗi các bác vì 2 ngày cuối mình đi trên QL 14 về Buôn Mê ngủ rồi về HCM, dịp đó đường quá xấu nên không có hình ảnh báo cáo, vả lại đoạn này hầu như ai cũng đã biết rồi nên mình bị tịt hứng.

Nếu anh em nào cần tư vấn về các chuyến đi thế này, mình sẵn sàng tư vấn. Ngoài chuyến này thì hầu như mình đã đi hết các tỉnh thành rất nhiều lần, chủ yếu chụp ảnh du lịch là chính.

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
Năm 2012 em và các anh em bên hội KIA có làm 1 chuyến xuyên Việt 21 ngày, cũng đi nhánh Đông, nhánh Tây Trường Sơn, cũng lên Tây Bắc, vượt qua những đoạn đường đầy bùn nhão, tưởng ko qua được ngủ lại giữa rừng luôn rồi, may phước xuất hiện xe tải họ lái zic zac gạt bùn cho tụi em qua. Năm đó đường lên Điện Biên Phủ bị sạt lở nên tụi em ko đi được.

Nhìn chuyến đi của bác, em thấy em còn sót nhiều nơi mà chuyến đó tụi em chưa tới. Tự nhiên cảm xúc Xuyên Việt lại ùa về, lái xe trên cung đường Tây Bắc thấy mình quá bé nhỏ giữa điệp trùng núi non.

Việt Nam, thật là tuyệt !

Tập Lái
18/4/11
48
5
8
54
Thu Duc
Cám ơn bác đã chia sẻ, mình đã đi nhiều cung đường ngồi đọc bài của bác lại thấy muốn đi quá

Hạng B2
18/9/12
497
841
93
HCM
Cám ơn các bác.

Đi nhiều thấy đất nước mình đẹp lắm, cứ 200 hay 300km lại thay đổi địa hình, dân tộc đa dạng, bãi biển thì đẹp lắm, chỗ nào cũng muốn xuống tắm. Vậy mà không biết giữ gìn để khai thác du lịch sạch, làm ăn manh mún và ăn xổi ở thì lắm. Tiếc lắm.

Tập Lái
30/10/14
26
15
3
50
em đang máu làm chuyến HCM tây, được bác chủ chia sẽ thớt này em như vớ được bí kíp và tự tin hơn rất nhiều. Cám ơn bác chủ rất nhiều. Khi nào em lên lịch chi tiết xong xin được hội kiên bác để tư vấn thêm. Em đi carnival đòn dài với vợ cả và F1 và chỉ có 1 tài nên chắc sẽ chia nhỏ chặng hơn bác.
chúc bác có những chuyến đi thú vị mới.
ah bác cho em hỏi đường từ Hoàng Su Phì qua Lào Cai có tốt không bác.

Hạng B2
18/9/12
497
841
93
HCM
Hoàng Su Phì qua Lào Cai bằng đường qua Sín Mần - Bắc Hà thì Ếch ghẻ 2 cầu như mình đi thì ok, nhưng bác đi chắc là khó. Thông tin đường Tây Bắc mỗi mùa mưa bão đều khác nên mình không dám chắc bác ạ. Nếu an toàn bác vào Hoàng Su Phì chơi rồi vòng ra Tân Quang bằng đường Thông Nguyên cũng hay. Rồi xuống Phố Ràng vòng lên Lào Cai.
Đến được Hà Giang thì cũng nên ghé Nghĩa trang Vị Xuyên thắp mấy cây nhang cho các anh bác ạ, sát đường đi nên cũng tiện.

Bác đi với gia đình là vui lắm rồi, cứ thong thả mà đi. Đợt mình đi từ ngoài đó vào cứ lủi thủi một mình cũng buồn. Tốn rất nhiều tiền điện thoại để tám chuyện từ xa.

Hạng B1
20/2/12
52
41
18
Mình đọc một lèo, bài viết của bác thật tuyệt. Tết này mình đang tính đưa cả vợ con về Vinh theo đường HCM, đi băng Vios 2004. Tuần rồi mình cũng mới độc hành lên Banmê để test đường thấy rất ổn, 2 ngày đi về cũng gần 1000km, chỉ còn lo đoạn từ Kontum ra đến Nghệ An k biết có ổn không, nên đi đường Đông hay đường Tây

Hạng B2
18/9/12
497
841
93
HCM
Mình đọc một lèo, bài viết của bác thật tuyệt. Tết này mình đang tính đưa cả vợ con về Vinh theo đường HCM, đi băng Vios 2004. Tuần rồi mình cũng mới độc hành lên Banmê để test đường thấy rất ổn, 2 ngày đi về cũng gần 1000km, chỉ còn lo đoạn từ Kontum ra đến Nghệ An k biết có ổn không, nên đi đường Đông hay đường Tây

Vụ này tùy bác thôi, nếu bác ngại đi đường vắng thì đi theo HCM ra đến Thạnh Mỹ thì xuống Đà Nẵng đi theo QL1 Đến Đông Hà theo HCM Đông đến Nghệ An.
Còn nếu bác đi nhánh Tây thì không biết Vios 2004 đi OK không? Đường đèo dốc sợ nó hư sảng thì không có bất cứ 1 dịch vụ nào ngoài việc gọi cứu hộ (nhưng không có sóng điện thoại).

Status
Không mở trả lời sau này.