Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.
Thể theo lời kích động của bác Giahy.
Theo chân mợ Cọp quậy cho xóm từng bừng.
Em kính đề nghị các bác trong xóm bóng bàn, quyết thời điểm, thời gian đi, kinh phí, lộ trình, điểm đến, nơi vui chơi, nơi dừng chân .v.v. để làm 1 chuyến Sài Gòn - Hà Nội dịp tết Nguyên Đán sắp tới.
Mời các bác. :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/4/07
1.793
385
83
Re:Xuyên 1 con vịt

Ô hô, chào mừng đại huỵnh đến thủ đô, anh em chiến hữu đâu, chuẩn bị nhịn cơm rượu để đón KAC và gia đình mợ Cọp nào

Hạng C
15/5/07
951
519
93
58

Hehe, hấp dẫn quá. 
, em cũng mong được xiên vịt đây.

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.

Em đưa ra phương án đầu tiên, các bác bóng bàn nhé.
Để vẫn mang ý nghĩa xiên 1 con vịt, ít tốn thời gian, đỡ mệt cho cả đoàn và cho cả bà 2. Em có ý kiến như sau:
Gửi bà 2 ra trước bằng phương tiện tàu hỏa (cái nì em lo được).
Cả đoàn đi bằng máy bay ra HN, ăn chơi nhảy múa, nhận bà 2.
Khi về thì bằng bà 2. Trên đường về ưu tiên dành thời gian tham quan các địa điểm du lịch khu vực Bắc, Bắc Trung bộ. Còn từ Trung, Nam trung bộ trở vào chỉ dừng lại các điểm khi đã mệt
Thời gian thực hiện chuyến đi tầm 10 ngày trở lại.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Nếu Phương Án này thì chỉ đi ra HN thôi, còn xe đi cùng các chiến hữu phía Bắc + thuê xe đi đoàn.
Vui cái chạy xe, nếu đem xe ra HN rồi chi bằng thuê một chiếc 54 chổ chờ sẳn.
Tự lái đi các Bác ơi.

Nếu đi vừa qua tết, đường vắng chạy dể lắm.

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas

Em thấy các bác bóng bàn việc xuyên 1 con vịt ! Theo em thì như thế này :
- Đằng nào lộ trình đã lên kế hoạch thời gian là 10 ngày , trong số đó sẽ mất 2 - 3 ngày cho việc di chuyển ( Lượt xuất phát đi , hay xuất phát về na ná nhau ) , nhưng khi đến đích rồi em nghĩ sẽ dành khá nhiều thời gian cho việc giao lưu ( nhậu nhẹc , khách khứa ), đi tham quan .v.v cùng đó sức khoẻ sẽ không được chuẩn bị tốt cho chuyến về .
Quãng đường từ miền Bắc về Nam cũng gắt hơn ( Các bác nào từng xuyên việt confirm lại dùm em , em chỉ mới quất từ Đà Nẵng - Sài gòn và ngược lại ) , chuyến về cũng là sau tết ( có 1 bác chọn đi sau tết ) . Em nghĩ sau tết, bà con từ các tỉnh quê nhà lại đổ về thành phố , đường sẽ nhộn nhịp hơn - đông đúc , cũng sẽ khó nghĩ lắm nhỉ ...

Tốt nhất hành trình xuyên việt bắt đầu bằng việc chạy xe từ HCM , suốt đường đi cũng sẽ không mệt ( do có chuẩn bị sức khoẻ trước đó ,không vướng nhậu nhẹc hay gì cả ) ... do mục đích đi thăm thú dừng chân đôi nơi rất hay , vì hương vị cận tết trãi trên mọi miền quê nhà đều hay ...
Sau cùng đến Hà nội rồi, tất thẩy sẽ dành toàn bộ thời gian nghỉ ngơi, thăm thú . Sau khi no say hương vị xuân mới ở Hà nội , leo lên tàu ... lại xuyên việt về :d , or bay tàu bay .
Xe cộ gởi tàu về !