Hạng D
1/9/10
1.665
54
48
0906 90 12 26
Re:Xuyên 1 con vịt

Em mê vụ này lắm ... hè này em xiên 1/2 vịt thôi .... chưa biết đi ngày nào nữa ... Lúa cạn bồ nên hơi ngán ...

Hạng C
19/10/07
589
6
18

Em đang lên lịch 23/06-30/6 SGN-Huế- SGN tổng cộng 8 ngày -7 đểm nhưng chỉ phải nghỉ phép 5 ngày (từ thứ hai-thứ 6). Bác Baogia hoặc các Bác xóm mình nếu có plan thì thu xếp đi chung cho vui. Em đang chuẩn bị book phòng

Hạng B2
6/9/08
292
0
16
49
HCM
www.otosaigon.bonbanh.com

Mấy bác ít có kinh nghiêm Xuyên Vit chứ em 5 lần rúi, em toàn đưa đại gia đình em đi SG-HN-Thái Bình và trở lại năm nào em cũng đi. 2 lần xe 16C 2 lần xe 8C và 1 lần 2xe 8C.
Nêu muốn đi trong dịp Tết các bác nên chọn ngày 24AL xuất phát vì sau khi đưa ông Công ông Táo về trời các bác mới đi được
Kinh nhiệm của em:
Đi xe 16-29c là tốt nhất, phài có 2 tài loại cứng, Xuyên Vịt tài phải cứng, nhiều kinh nghiêm chạy xe, có thể cầm tài an toàn trên 4 tiếng mói đảm bảo lịch trình, dịp Tết là xe tốc hành phang khủng khiếp lắm các bác chạy phải cứng kg thì kg biết hậu quả sẽ ra sao.
TG đi nên sắp xếp như sau:
ng1) SG- Nha Trang (~450km) nghỉ đêm tại NT (nếu đi theo đoàn mất hơn 10h)
ng2) NTr- Huế (~500km) nghỉ tại Huế (đi mất 12h vì đường xấu hơn) tại Huế đường kinh khủng lắm các bác a.
3) Huế - Vinh (~500km) nghỉ tại Vinh (đi mất 12h đường xấu và chật)
4) Vinh- Hà Nội (~400km) Nghỉ lại HN ( Đi mất 10h vì gần đến HN xe rất nhiều)
Cứ cho là xe ngon không trục trặc dọc đường thì cũng phài 4 ngày là cái chắc vì em là tài hạng D mà em củng phài cày hết 2 ngày 2 đêm 2 tài thay nhau chay suốt hành trình SG-HN. nếu đi xe 8c thì có nhiều tài hơn nhưng mệt lắm vì Tài 8c toàn là tai bán chuyên nghiệp.
như em trai em là Phi Tran chỉ cầm tài Xuyen Vit không quá 3h là xin xuống tài vi không thể đi xa hơn được, ban đêm thì không qua 1h là em tèo rôi anh ơi vì chú bị cận thị đi ban đêm đường toàn xe tốc hành pha thẳng vào mặt nên kg thể đi lâu
Chuyến Xuyên Vit năm rồi em phải cầm tài Toyota Zace gần 80% khứ hồi đó các bác, theo em các bác máu Xuyên con Vịt thì nên chọn đi càng sớm càng tốt, sau ngay 26/12AL thì đường kẹt xe khủng khiếp lắm, năm 2010 em đi Ford Transit em bị kẹt xe trên đèo 12h tại Đèo Cả và 4,5h tại đèo Cù Mông chuyến đó em phải đi hết 3ngay 3 đêm nghĩ lại củng thấy sợ nhưng chúng em hầu như năm nào củng về đến Thái Bình an toàn tuyệt đối cả, riêng em thì em có thể cầm tài 6-7h liên tục
Các bác xem xét lại phương án đi và gởi xe bằng Tàu em nghĩ là ổn hơn đó, ra ngoài đó có xe 4 bánh đi lên Lang Sơn, Điện Biên mà chới còn phê gấp 10 lần Xuyên Vịt
Nếu đi em vẫn đăng ký một vé nhà em khoảng 20ng cả lớn và nhỏ
nếu cần Tài em có thể đảm nhận 1 vé tài dưới 30c em chỉ có dấu D à.
Xe mà cỏ thì kg nên Xuyên Vịt khổ lắm, chạy đường trường mà xe cỏ lá thì nhiệu bệnh lắm, xe đời tối thiểu xuyên Vịt phải từ 2005 trở đi xe chất mới xuyên được, dịp tết mà xe có sự cố thì chỉ có ăn tết trên đường thôi, Ford Everest mà Xuyên Vịt là sướng nhất vì xe dài và khỏe rộng thoải mái. đi Innova thì băng ghế sau chật lắm mày dầu Xuyên Vit chỉ tốn khoảng 4,5tr tiền dầu, máy xăng thì gần gấp 2 các bác a, em đang kiếm 1 em Transit 2010 máy dầu để tết này xuyên Vịt, bác nào thấy ai bán xe loại này giá mềm thi nhắn tin dùm em em sẽ hậu tạ thích đáng,
chia sẻ kinh nghiện Xuyên Vịt các bác có thể gọi em 0903869901 em luôn hết minh chia sẻ kinh nghiệm vói các bác trên OS và XNL
Xuyên Vịt thì cho em 1 vé với các bác nhé.
Về bắc ăn tết thì không có gì bắng cả bởi vậy em cứ phải khổ hàng năm các bác ạ.
Thái Bình thì pháo nổ ran trời đêm 30 các bác a, càng lạnh bao nhiêu nhậu càng sướng bấy nhiêu.

Hạng B2
6/9/08
292
0
16
49
HCM
www.otosaigon.bonbanh.com

Các bác mà tổ chức được Xuyên Vịt vào 01/08 đến 12/08 là đẹp nhất F1 củng đang rảnh, vì thời tiết rất đẹp, đi tết nguyên dán hơi bị rét chứ kg phải là lạnh đâu nhé
quyết tâm làm cái OFF cho hoành tráng các bác, cho F1 biết non sông Việt Nam đẹp như thế nào nhể..

Hạng D
14/9/08
2.044
33
38
53

Từ 8/6 đến 17/6 nhà em sẽ 'áp tải' nhà Hải Uyên ( có thể có thêm sự góp mặt của nhà Phi trâu)ra Huế.
Dự tính xuất phát theo hướng tây nguyên-ghé Ban mê thăm ông bạn già Xuân.lv và xin xỏ ly cafe +...chầu nhậu. Nếu ổng hiếu khách thì ở lại 1 đêm,còn ko thì đua luôn ra Kon tum thăm ông bạn ...sắp già Auto room.
Xuống đèo Măng đen hoặc Lò xo tuỳ theo...ý trời.Nếu ra Quảng ngãi phải gặp lại ông giám đốc Accqng. Nghỉ lại và lang thang Huế chừng 3 đêm thì đua vào Đà nẵng cụng ly với OS miền trung.Chạy vào Bình Định lại cafe cùng mini06.
Cuối cùng dừng chân tại KS Olympic-Nha trang,gặp ông chủ KS cũng là thành viên XNL...nhậu típ!
Chương trình nửa con dzịt trong tháng 6 của em đại khái là vậy.
Trân trọng kính mời các bác cùng tham gia cho vui ạ.
PS: Thời gian ko thay đổi nhưng hành trình có thể thay đổi tuỳ theo...hứng bất tử!

Hạng D
4/1/08
1.243
539
113
Đồng cỏ
www.canhacungvui.vn

Lộ hàng hết rùi Lão Đại ơi! Đi chơi nhiều mà cứ khoe ra người ta bảo...Rảnh nhể?
Chắc chắn nhà em đi chứ còn có thể gì nữa!

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

@phitrau.Daingu: nghe nhà hải uyên đi em đã thấy ngứa cẳng roài, chỉ kẹt NN có lịch học tiếng Đức và mỗi ngày 2 bữa cơm chay cúng cho chồng thoai... HIC!:(

inctran nói:
Các bác mà tổ chức được Xuyên Vịt vào 01/08 đến 12/08 là đẹp nhất F1 củng đang rảnh, vì thời tiết rất đẹp, đi tết nguyên dán hơi bị rét chứ kg phải là lạnh đâu nhé
quyết tâm làm cái OFF cho hoành tráng các bác, cho F1 biết non sông Việt Nam đẹp như thế nào nhể..
không ngờ bác inctran kinh nghiệm xin vịt đầy mình thế này, chia sẻ đóng góp với bà con thật hữu ích. XNL mà đi chắc không thiếu bác đâu nhỉ!

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/1/10
2.305
1.563
113
Bình Thạnh, HCM

Em thèm quá trời mà không có Time. Tết thì phải về quê nên chưa thực hiện được giấc mơ xuyên vịt.

Hạng D
3/12/07
1.434
2.589
113

e cũng mún đi mà, nhà chưa có điều kiện...nếu e đi đuợc với các bác thì các bác sẽ ko bị...bắc kì bắt nạt nhé kekeke:))