Hạng C
22/12/14
559
834
93
Theo lịch, ngày 23 tết em từ Bình Dương đi Vũng Tàu, chắc tầm 4 -> 5h chiều. Em nghe bảo tầm đấy đông lắm, liệu có kẹt xe không các bác? Khoảng mấy tiếng thì đến VT ạ?

• Like
Reactions: Nguyenbacuong
Hạng B2
26/4/23
290
364
63
56
Lúc nào em lên con xe gầm cao em sẽ cố gắng trãi nghiệm tuyến này.
AH17 là đường quốc lộ nên chạy rất ngon. Sedan chạy đầy chứ có phải đường xấu đâu mà sợ. :D
AH17 là một con đường trong hệ thống đường Xuyên Á chạy hoàn toàn trên lãnh thổ Việt Nam. Tuyến đường bắt đầu tại thành phố Đà Nẵng, đi theo các tuyến quốc lộ 14B, 14, 13, 51 và kết thúc tại thành phố Vũng Tàu.
Theo Wikipedia.

• Like
Reactions: MeSubaruMuaXeCo
Hạng C
22/12/14
559
834
93
AH17 là đường quốc lộ nên chạy rất ngon. Sedan chạy đầy chứ có phải đường xấu đâu mà sợ. :D
AH17 là một con đường trong hệ thống đường Xuyên Á chạy hoàn toàn trên lãnh thổ Việt Nam. Tuyến đường bắt đầu tại thành phố Đà Nẵng, đi theo các tuyến quốc lộ 14B, 14, 13, 51 và kết thúc tại thành phố Vũng Tàu.
Theo Wikipedia.

Cơ bản đường đồi núi, sợ mưa lũ, sạt lỡ bác ơi. Đi gầm cao vẫn tự tin hơn bác.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Em mới đi Huế về bổ sung ít thông tin về đường sá cho các bác, em chỉ cập nhật đoạn từ Vĩnh Hảo đến Huế:
1. Vĩnh Hảo-Nha Trang: đường tốt nhưng làn sát con lươn vẫn có ít ổ gà và lượn sóng do vệt bánh xe.
2. Nha Trang-Ninh Hoà: đường xấu, nhiều sóng trâu do vá đường
3. Ninh Hoà-hầm Đèo cả: Đường tốt có thể chạy với tốc độ tối đa cho phép
4. Phú Yên: đoạn đầu từ hầm Đèo Cả đến Tuy Hoà đường xấu, từ Tuy Hoà trở ra đã được sửa tương đối tốt.
5. Bình Định: hầu như đường xấu toàn tuyến, ổ gà nhỏ sâu nhiều nên ae nhớ chú ý để hạn chế sập gầm nổ vỏ
6. Quảng Ngãi: đường xấu nhưng đỡ hơn đoạn Bình Định, đoạn cuối cao tốc hơi mấp mô nên ae hạn chế tốc độ khi qua các mố cầu
6. Đà Nẵng: đoạn đường dẫn từ cuối cao tốc đến hầm Hải Vân cực xấu
7. Huế: đoạn từ hầm Hải Vân đến TP Huế đường sửa tương đối tốt, còn khúc đường tránh thì hơi sốc do vá đường
Nếu ace về theo hướng QL1 thì nên đi làn 2 vì làn sát con lươn thường có ổ gà và hiện tượng lún sâu vệt bánh xe nếu không vững lái rất dễ lệt lái
Vài điều trải nghiệm để ace chuẩn bị cho chuyến du xuân vui vẻ

Hạng C
22/12/14
559
834
93
Em mới đi Huế về bổ sung ít thông tin về đường sá cho các bác, em chỉ cập nhật đoạn từ Vĩnh Hảo đến Huế:
1. Vĩnh Hảo-Nha Trang: đường tốt nhưng làn sát con lươn vẫn có ít ổ gà và lượn sóng do vệt bánh xe.
4. Phú Yên: đoạn đầu từ hầm Đèo Cả đến Tuy Hoà đường xấu, từ Tuy Hoà trở ra đã được sửa tương đối tốt.
5. Bình Định: hầu như đường xấu toàn tuyến, ổ gà nhỏ sâu nhiều nên ae nhớ chú ý để hạn chế sập gầm nổ vỏ
6. Quảng Ngãi: đường xấu nhưng đỡ hơn đoạn Bình Định, đoạn cuối cao tốc hơi mấp mô nên ae hạn chế tốc độ khi qua các mố cầu
7. Huế: đoạn từ hầm Hải Vân đến TP Huế đường sửa tương đối tốt, còn khúc đường tránh thì hơi sốc do vá đường
Nếu ace về theo hướng QL1 thì nên đi làn 2 vì làn sát con lươn thường có ổ gà và hiện tượng lún sâu vệt bánh xe nếu không vững lái rất dễ lệt lái

Rất bổ ích, em cảm ơn bác!

Hạng C
22/12/14
559
834
93

Hình như bác không đi cao tốc Túy Loan - La Sơn đúng không ạ?

Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Hình như bác không đi cao tốc Túy Loan - La Sơn đúng không ạ?
Đúng rồi bác, trước khi mình đi thì trên cao tốc sạt lở núi chiếm hết mặt đường, bên đường bộ có làm đường tạm trên nền đất sẵn nhưng gồ ghề chỉ có xe gầm cao đi được nên mình chọn QL1a, mấy đợt trước toàn chạy cao tốc La Sơn-Tuý Loan, bác chạy từ Cam Lộ thì cứ đúng tốc thôi nếu có vượt xe thì cần dứt khoát, chú ý bảng 60 vì nhiều đoạn cua gấp

Hạng C
22/12/14
559
834
93
Có bác nào biết đoạn QL1 qua Phú Yên, Bình Định đã xong chưa, hoặc lúc nào xong không ạ? Em thấy sửa hình như cũng lâu rồi mà.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Có bác nào biết đoạn QL1 qua Phú Yên, Bình Định đã xong chưa, hoặc lúc nào xong không ạ? Em thấy sửa hình như cũng lâu rồi mà.
Em có đăng phía trên đó bác, em mới đi Huế vô. Nói chung đoạn Phú Yên Bình Định vẫn còn sửa nhưng đã tốt hơn trước, nhưng bác đi vẫn phải để ý nhiều vì còn ổ gà sâu lác đác và nhiều sóng trâu, nếu đi cả nhà thì phía sau sẽ hơi ê ẩm xíu