Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
A có tính lộn k, e mới từ Huế vô SG đã 650k tiền phí rồi

Anh chi tiết giùm em từ Huế về SG.

Phan Thiết, Phan Rang, Nha Trang, Phú Yên, Quy Nhơn, Quảng Ngãi, Quảng Nam, Đà Nẵng, Huế, Quang Trị, Quảng Bình, Hà Tĩnh, Nghệ An, Thanh Hóa, Ninh Bình trung bình mỗi tỉnh một trạm, có tỉnh có có tỉnh không nhưng một vài tỉnh có 2 chiếc x 35k khaorng 500k. Cao tốc Long Thành Dầu Giây và Cao tốc Ninh Bình Hà Nội hết 200k nữa là hết. Em đi năm 2016, giờ thay đổi ra sao?

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng B2
29/6/17
373
5.107
93
34
Anh chi tiết giùm em từ Huế về SG.

Phan Thiết, Phan Rang, Nha Trang, Phú Yên, Quy Nhơn, Quảng Ngãi, Quảng Nam, Đà Nẵng, Huế, Quang Trị, Quảng Bình, Hà Tĩnh, Nghệ An, Thanh Hóa, Ninh Bình trung bình mỗi tỉnh một trạm, có tỉnh có có tỉnh không nhưng một vài tỉnh có 2 chiếc x 35k khaorng 500k. Cao tốc Long Thành Dầu Giây và Cao tốc Ninh Bình Hà Nội hết 200k nữa là hết. Em đi năm 2016, giờ thay đổi ra sao?
E vứt hết rồi, a cứ tính cho dễ
Long Thành 100k - Phan Thiết 35K - Cà Ná 35k - Phan Rang 35k - Cam Ranh 35k - Ninh Hoà 35k - Đèo Cả 52k - Gần Gành Đá Dĩa 35k - An Nhơn 35k - Giáp Quãng Ngãi 35k - giữa Quãng Ngãi 35k - Cao Tốc Đà Nẵng 90k - Hầm Hải Vân 35k - Phú Bài 35k
Còn 1-2 cái k nhớ , có trạm chỉ 30k

• Like
Reactions: vthanh6 and Tohoa
Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Sau khi ghé Thánh Địa La Vang em theo QL1A đi thẳng ra Quảng Bình, trên đường đi sẽ có bảng chỉ dẫn ra Mộ Bác Giáp, lưu ý khi đến bảng chỉ dẫn " Mộ Đại tướng Võ Nguyên Giáp" cách 3km thì các bác nên đi chậm lại để theo tuyến QL1A cũ rồi rẽ phải sẽ đến, em thì đi theo hướng QL1A mới và do cách đây 2 năm đã viếng mộ bác Giáp nên lần này đi lỡ qua nên lười quay lại.

Hình viếng mộ Bác Giáp
Xuyên Việt hè 2018 - Hạ Long vẫy gọi
Tiếp theo em tới Quảng Bình và theo đường nội ô để đi vào Phong Nha, đường vào rất đẹp, núi non 2 bên đường, khí hậu thì mát mẻ. Phong Nha thấp thoáng từ xa

Em đến ngay giờ trưa nên ghé quán ăn trưa xong sẽ tham quan luôn

Như vậy sau 216km em đã đến Phong Nha từ Huế và tổng hành trình là 1369km từ Bình Dương. EM vào nhà hàng gọi món ăn, nhà hàng phục vụ rất chu đáo và giá cả hợp lý. Nhưng không hiểu sao lúc đi vào thì đã gặp "Cò" phòng và "Cò" Quán chạy đua theo gõ cửa xe đưa name card ... rồi chạy trước xe dẫn mình vào hang??? Em từ chối và bảo đã book sẵn hết nhưng bọn Cò vẫn bám sát. Sau khi rời nhà hàng em đến thẳng khu du lịch và mua vé vào tham quan động
Nhà em thuê luôn 1 thuyền hết 360k và 4 vé vào cổng nữa gần hết 1000k. Thuyền chạy rất chậm, trên thuyền sẽ có 2 lái thuyền và 1 phó nháy đi theo. Làm thế nào đến khi quay ra cũng bị mất ít là 200k tiền ảnh
Tham quan động thì chắc không phải nói nhiều, bác nào cũng biết nên em không đi vào chi tiết. Độ chừng 4h chiều bọn em quay về KS. KS em chọn trên đường trở ra cách động chừng 10km

Resort rất đẹp và lãng mạn, đặc biệt là toàn khách Tây, không thấy khách Việt đâu cả. Nơi đây hơi vắng nên em order cơm chiều tại nhà hàng của Resort luôn

Giá cả cũng hợp lý cho bữa cơm ngon.
Em trở về phòng nghỉ chuẩn bị cho hành trình tiếp theo
Ngày 5: Phong Nha - Thanh Hóa

Sáng sớm ăn sáng tại khách sạn để đi sớm về Thanh Hóa vì đoạn này hơi xa nên em khởi hành sớm

Đoạn này xe cont và tải chạy rất láo, mình toàn mém sạt lề

Ỷ lớn nên chúng không ngán ai

Em ghé làm gói kẹo cu đơ. Điều đặc biệt vùng này, em đi từ Quảng Trị, Quảng Bình ra đến Nghệ An, Thanh Hóa đều thấy nhà nào cũng trồng cây lộc vừng

Một xe CSGT làm nhiệm vụ bên đường, đậu xe theo phong cách Mỹ

Vào đến đây em thấy bảng Cửa Lò, nghe danh đẹp lắm nên em quyết quẹo vào để xem thế nào

Nhưng mới vào được 1 đoạn em phải chạy mất dép vì bị gõ kính và xe 2 bánh chạy đeo bám kinh dị

Hạng D
30/3/05
2.353
15.409
113
Sau khi ghé Thánh Địa La Vang em theo QL1A đi thẳng ra Quảng Bình, trên đường đi sẽ có bảng chỉ dẫn ra Mộ Bác Giáp, lưu ý khi đến bảng chỉ dẫn " Mộ Đại tướng Võ Nguyên Giáp" cách 3km thì các bác nên đi chậm lại để theo tuyến QL1A cũ rồi rẽ phải sẽ đến, em thì đi theo hướng QL1A mới và do cách đây 2 năm đã viếng mộ bác Giáp nên lần này đi lỡ qua nên lười quay lại.

Hình viếng mộ Bác Giáp
View attachment 1639779 View attachment 1639780 Tiếp theo em tới Quảng Bình và theo đường nội ô để đi vào Phong Nha, đường vào rất đẹp, núi non 2 bên đường, khí hậu thì mát mẻ. Phong Nha thấp thoáng từ xa
View attachment 1639781
Em đến ngay giờ trưa nên ghé quán ăn trưa xong sẽ tham quan luôn
View attachment 1639782 View attachment 1639783 View attachment 1639784 View attachment 1639785 View attachment 1639786
Như vậy sau 216km em đã đến Phong Nha từ Huế và tổng hành trình là 1369km từ Bình Dương. EM vào nhà hàng gọi món ăn, nhà hàng phục vụ rất chu đáo và giá cả hợp lý. Nhưng không hiểu sao lúc đi vào thì đã gặp "Cò" phòng và "Cò" Quán chạy đua theo gõ cửa xe đưa name card ... rồi chạy trước xe dẫn mình vào hang??? Em từ chối và bảo đã book sẵn hết nhưng bọn Cò vẫn bám sát. Sau khi rời nhà hàng em đến thẳng khu du lịch và mua vé vào tham quan động
View attachment 1639789 View attachment 1639790 View attachment 1639791 View attachment 1639792 Nhà em thuê luôn 1 thuyền hết 360k và 4 vé vào cổng nữa gần hết 1000k. Thuyền chạy rất chậm, trên thuyền sẽ có 2 lái thuyền và 1 phó nháy đi theo. Làm thế nào đến khi quay ra cũng bị mất ít là 200k tiền ảnh
Tham quan động thì chắc không phải nói nhiều, bác nào cũng biết nên em không đi vào chi tiết. Độ chừng 4h chiều bọn em quay về KS. KS em chọn trên đường trở ra cách động chừng 10km
View attachment 1639794 View attachment 1639795 View attachment 1639796
Resort rất đẹp và lãng mạn, đặc biệt là toàn khách Tây, không thấy khách Việt đâu cả. Nơi đây hơi vắng nên em order cơm chiều tại nhà hàng của Resort luôn
View attachment 1639798 View attachment 1639799 View attachment 1639800
Giá cả cũng hợp lý cho bữa cơm ngon.
Em trở về phòng nghỉ chuẩn bị cho hành trình tiếp theo
Ngày 5: Phong Nha - Thanh Hóa

Sáng sớm ăn sáng tại khách sạn để đi sớm về Thanh Hóa vì đoạn này hơi xa nên em khởi hành sớm
View attachment 1639811 View attachment 1639812 View attachment 1639813
Đoạn này xe cont và tải chạy rất láo, mình toàn mém sạt lề

Ỷ lớn nên chúng không ngán ai
View attachment 1639814 View attachment 1639815
Em ghé làm gói kẹo cu đơ. Điều đặc biệt vùng này, em đi từ Quảng Trị, Quảng Bình ra đến Nghệ An, Thanh Hóa đều thấy nhà nào cũng trồng cây lộc vừng
View attachment 1639816

Một xe CSGT làm nhiệm vụ bên đường, đậu xe theo phong cách Mỹ
View attachment 1639817
Vào đến đây em thấy bảng Cửa Lò, nghe danh đẹp lắm nên em quyết quẹo vào để xem thế nào
View attachment 1639818
Nhưng mới vào được 1 đoạn em phải chạy mất dép vì bị gõ kính và xe 2 bánh chạy đeo bám kinh dị
Vậy đoạn bị xe tải lấn làn là không có con lươn dài không bác? Thấy bác đi máu quá, chắc phải làm 1 chuyến.

• Like
Reactions: puma.com and puma
Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Một anh chạy theo gõ cửa xe và đưa name card, nhìn mặt thấy hãi luôn, đến lúc về em xem name card thì thấy thế này

Thế là em chạy ra ngoài theo hướng QL1A đi thẳng, đi 1 đoạn ghé trạm dừng chân ăn trưa. Phải nói đợt này em vô toàn những quán ngon và giá cả hợp lý

Đặc biệt ở đây kiếm ly cà phê không ra, sau khi ăn trưa và nghỉ ngơi em tiếp hành trình. trên đường đi gặp anh hùng lương sơn bạc vác gậy ra thi thố tài năng

Em đi hết Nghệ An đến Thanh Hóa, vừa đến là thấy xxx đứng đầy đường

Do kinh nghiệm năm rồi nên những khúc vạch vôi liền có cho tiền em cũng không lấn, nên cứ lần lượt chạy qua trong ánh nhìn của mấy anh xxx

Đến lúc này em quẹo vào để chuẩn bị vào thăm 1 người anh em kết nghĩa ở Thanh Hóa ở xã Định Tiến huyện yên Định, đi qua ven đê sông Mã thì gặp đội Juventus đi hành hương

S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.905
133
Tay trái ban tay phải. Ko tin được.
Anh puma cho xin thêm hình La vang. E chưa đi chỗ đó, nên tf mò muốn biết.
Thiệt hả cha nội ? Nên đi cho biết Trung tâm hành hương của người ta. Mình kg có đạo điếc gì hết nhưng vào đó tự nhiên thấy thanh thản lắm. Chiều tà ghé thăm, nhìn cái đổ nát của nhà thờ cũ bên cạnh cái hoành tráng sắp hoàn thành tự dưng trong lòng bâng khuâng lạ lắm.
Năm rồi chở vợ con xuyên Việt, qua cái đoạn ql1A chỗ đường tránh Lệ Thuỷ, tưởng nó vài cây số như các nơi khác, quất một phát 38 km như trên, con gấu ngồi trên xe xếp càng luôn, kg dám hó hé gì ráo.
Góp vài tấm hình với sếp @puma nhen.

Hạng F
9/8/09
6.395
68.689
113
TFC
xaydungquocgia.com
Thiệt hả cha nội ? Nên đi cho biết Trung tâm hành hương của người ta. Mình kg có đạo điếc gì hết nhưng vào đó tự nhiên thấy thanh thản lắm. Chiều tà ghé thăm, nhìn cái đổ nát của nhà thờ cũ bên cạnh cái hoành tráng sắp hoàn thành tự dưng trong lòng bâng khuâng lạ lắm.
Năm rồi chở vợ con xuyên Việt, qua cái đoạn ql1A chỗ đường tránh Lệ Thuỷ, tưởng nó vài cây số như các nơi khác, quất một phát 38 km như trên, con gấu ngồi trên xe xếp càng luôn, kg dám hó hé gì ráo.
Góp vài tấm hình với sếp @puma nhen.
Thiệt mà. Chưa đi La vang.