Hạng D
3/1/09
1.294
10.207
133
Thiệt hả cha nội ? Nên đi cho biết Trung tâm hành hương của người ta. Mình kg có đạo điếc gì hết nhưng vào đó tự nhiên thấy thanh thản lắm. Chiều tà ghé thăm, nhìn cái đổ nát của nhà thờ cũ bên cạnh cái hoành tráng sắp hoàn thành tự dưng trong lòng bâng khuâng lạ lắm.
Năm rồi chở vợ con xuyên Việt, qua cái đoạn ql1A chỗ đường tránh Lệ Thuỷ, tưởng nó vài cây số như các nơi khác, quất một phát 38 km như trên, con gấu ngồi trên xe xếp càng luôn, kg dám hó hé gì ráo.
Góp vài tấm hình với sếp @puma nhen.
chổ này em đi rồi , nhưng sao ăn xin và rác nhiều lắm , wc thì khoá của kg cho xài , chán

Hạng B2
29/5/17
209
700
93
Một trong những kỳ quan của thế giới nhưng chất lượng dịch vụ trên tàu thì chuối lắm.
Tàu 4,5 sao cao cấp đầy. Đặt qua booking hay agoda hoạc đặt trực tiếp với hãng luôn chứ đừng đặt qua mấy cái dv du lịch.

Hạng B2
25/2/13
475
1.341
93
Chắc xe Mẹc nó uống dư dả vậy đó !! Chứ Subaru Nhật lùn của em leo đèo vượt suối về có 6,8-7,4lit1/100km à !!:)
Tết vừa rồi em chạy Từ Vũng Tàu đến Vinh hết khoảng 02tr tiền xăng, chiều vào cũng vậy. quá okie cho 01 con xe 2.0 dẫm động 4 bánh toàn thời gian.

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Tàu 4,5 sao cao cấp đầy. Đặt qua booking hay agoda hoạc đặt trực tiếp với hãng luôn chứ đừng đặt qua mấy cái dv du lịch.
Àh..em nói tour trong ngày. Ko phải nghỉ đêm trên tàu.
Lần đó em mua vé trực tiếp ở bến tàu.

P/s:
“Du lịch Hạ long chỉ có bãi biển công cộng & Vịnh. Bãi biển thì đông khủng khiếp. Chỉ còn Vịnh để đi nhưng dịch vụ thì ko được thân thiện cho lắm. Chán.
Vé vào cổng tham quan Vịnh: 120k/ người lớn;
Trẻ em dưới 7 tuổi = dưới 1,2m: free.
Tham quan động: 50k;
Vé tàu: 100k.
Ngoài ra khi vào "Giếng trời"- nếu có nhu cầu lên thuyền nhỏ giá 100k/ người, time: 40p (có người chèo). Nếu ko thì ở trên tàu thử cảm giác bồng bềnh + mùi dầu máy. Lại chán.
Sáng mai em Móng cái thẳng tiến.”
Xuyên Việt hè 2018 - Hạ Long vẫy gọi
Xuyên Việt hè 2018 - Hạ Long vẫy gọi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
17/4/15
523
20.801
93
Thiệt mà. Chưa đi La vang.
Đồi La Vang
Tôi tìm tôi năm cũ
Thuở dại khờ, thuở say đắm yêu em.
bên rừng thông ngày nào tôi ngồi nhặt.
hoa may vàng vướng víu áo em bay.
lòng hồi hộp, lạy trời hoa dính chặt.
để gỡ hoài, gỡ mãi mặc thời gian.
đường ngày xưa mưa bay mùa thu cũ
đi cùng em, tay nắm chặt không lời.
và mỗi bước tôi rót tràn mỗi bước.
men tình tôi thấm đẫm gót chân hồng.
trong giá lạnh, chiều mưa xưa tôi thấy.
một chuyện tình cay đắng sợ chia xa.
nên đã sống như ngày mai không thể sống
với tình yêu dịu ngọt – kẹo bi tròn.

Hạng C
20/1/13
859
41.624
93
31
Àh..em nói tour trong ngày. Ko phải nghỉ đêm trên tàu.
Lần đó em mua vé trực tiếp ở bến tàu.

P/s:
“Du lịch Hạ long chỉ có bãi biển công cộng & Vịnh. Bãi biển thì đông khủng khiếp. Chỉ còn Vịnh để đi nhưng dịch vụ thì ko được thân thiện cho lắm. Chán.
Vé vào cổng tham quan Vịnh: 120k/ người lớn;
Trẻ em dưới 7 tuổi = dưới 1,2m: free.
Tham quan động: 50k;
Vé tàu: 100k.
Ngoài ra khi vào "Giếng trời"- nếu có nhu cầu lên thuyền nhỏ giá 100k/ người, time: 40p (có người chèo). Nếu ko thì ở trên tàu thử cảm giác bồng bềnh + mùi dầu máy. Lại chán.
Sáng mai em Móng cái thẳng tiến.”
View attachment 1640569 View attachment 1640570
B20 đặt lun ở ks nó chém 400k/n xe đến đón và chở về.

• Like
Reactions: caheo