Hạng B2
5/4/15
377
378
63
37
sài gòn
Biển 103 rất rõ ràng đầu clip, băng rôn cũng chỉ rõ cấm xe hơi rẽ trái từ Cộng hòa vào Út tịch, không cấm quay đầu xe. Xxx không điều tiết, hướng dẫn giao thông(rất lộn xộn như trong clip), nhưng đứng canh me bắt lỗi xe hơi quay đầu hàng ngày. Đa số ko biết luật là mất bánh mì cho xxx. Nhu cầu quay đầu xe là rất lớn vì không thể đi hết Cộng hòa tới Hoàng Hoa Thám (kẹt khủng khiếp) rồi mới quay đầu ngược lại.
Hai khả năng: XXX như vậy không biết luật (khả năng này rất ít vì các ảnh là đại diện pháp luật mà), hoặc biết mà vẫn bắt chẹt dận- như vậy thì giống ăn cướp quá !?

https://www.youtube.com/watch?v=dgYPNjOUcb4
bác chủ bị bắt hoàn toàn thuyết phục vì có biển cấm chà bá. cái chuyện cấm rẽ tức là cấm quay đầu thì 100 tài xế hết 98 tài xế biết rồi. nên bác chủ cần cafe cà pháo học hỏi thêm. chắc còn nhìu cái bác cần update

Hạng C
1/1/12
530
375
63
bác chủ bị bắt hoàn toàn thuyết phục vì có biển cấm chà bá. cái chuyện cấm rẽ tức là cấm quay đầu thì 100 tài xế hết 98 tài xế biết rồi. nên bác chủ cần cafe cà pháo học hỏi thêm. chắc còn nhìu cái bác cần update
Thêm bác này nữa :D
Hồi đó em học Hải Nam cô dạy như cái máy cấm rẽ trái là cấm quay đầu luôn cho nhanh, giờ thì biết ko phải lúc nào cũng vậy :D
Bác đọc thêm comment trên để biết chi tiết :D

Hạng B1
23/9/15
92
115
33
48
Cấm rẽ trái là cấm quay đầu luôn mà bác?

Em thấy đúng mà bác, cấm rẽ trái, thì đâu đc quay đầu. Nó cấm theo giờ

Cấm rẽ trái ko đc quay đầu- cấm quay đầu thì đc rẽ trái. Điều cơ bản khi học luật lái b2 mà bác chủ

Hồi trước bác mua bằng lái fai ko ?

Âm thanh nghe hay quá. Lỗi này bác chủ sai thật rồi nếu lọt vào khung giờ của biển báo.

Đề nghị mấy anh đứng qua 1 bên cho dễ đếm nhoen :3dcuoi:

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Biển 103 rất rõ ràng đầu clip, băng rôn cũng chỉ rõ cấm xe hơi rẽ trái từ Cộng hòa vào Út tịch, không cấm quay đầu xe. Xxx không điều tiết, hướng dẫn giao thông(rất lộn xộn như trong clip), nhưng đứng canh me bắt lỗi xe hơi quay đầu hàng ngày. Đa số ko biết luật là mất bánh mì cho xxx. Nhu cầu quay đầu xe là rất lớn vì không thể đi hết Cộng hòa tới Hoàng Hoa Thám (kẹt khủng khiếp) rồi mới quay đầu ngược lại.
Hai khả năng: XXX như vậy không biết luật (khả năng này rất ít vì các ảnh là đại diện pháp luật mà), hoặc biết mà vẫn bắt chẹt dận- như vậy thì giống ăn cướp quá !?

https://www.youtube.com/watch?v=dgYPNjOUcb4
Chửi xong gòi bác đi thẳng luôn phải hem?
xxx có dám mần gì hem?

• Like
Reactions: tttrung2000
Hạng B1
8/10/13
99
74
18
Số hiệu biển báo: 103c
Tên biển báo: Cấm ôtô rẽ trái
Chi tiết: Đường cấm tất cả các loại xe cơ giới kể cả môtô 3 bánh có thùng xe rẽ trái, trừ môtô hai bánh, xe gắn máy và các xe được ưu tiên theo luật lệ nhà nước.
http://autopro.com.vn/ky-thuat-tu-v...bien-bao-cam-thuong-gap-20120427043417959.chn

Quay đầu = rẽ 2 lần. cấm rẽ rồi thì sao bác quay đầu đc.

Hóng Hóng Hóng

• Like
Reactions: tambiq8
Hạng B2
11/10/09
445
273
63
34
HCM
-AE lái xe chia sẻ kinh nhiệm dựa trên luật, ae lưu ý đây là biển cấm, và nếu những gì biển cấm này không cấm thì ta được làm. Vậy ae đọc lại về biển 103 tránh mất tiền oan hoặc bất tiện cho mình
- LX đã đi quá vạch người đi bộ, sau đó mới vòng quay lại, các bác xem kỹ lại clip. Khi các bác đi qua rồi quay lại thì không dính lỗi, còn xe của bác chạy dọc trên vạch thì dính. (còn đi qua thì kiểu gì chả cản vạch vì vạch nó nằm ngang đường)
- Em nói xong, xxx cúp đuôi đi thẳng, ngày nào em cũng phải "giáo dục" luật cho mấy xxx này
- Nói thật, nếu lx sai thì xxx không bao giờ bỏ qua cho các bác đâu. Bác mà có chạy thì cũng bị "giữ chân anh thật chặt" ngay... logic là ở đó nữa. Thân

Hạng C
1/1/12
530
375
63
Số hiệu biển báo: 103c
Tên biển báo: Cấm ôtô rẽ trái
Chi tiết: Đường cấm tất cả các loại xe cơ giới kể cả môtô 3 bánh có thùng xe rẽ trái, trừ môtô hai bánh, xe gắn máy và các xe được ưu tiên theo luật lệ nhà nước.
http://autopro.com.vn/ky-thuat-tu-v...bien-bao-cam-thuong-gap-20120427043417959.chn

Quay đầu = rẽ 2 lần. cấm rẽ rồi thì sao bác quay đầu đc.

Hóng Hóng Hóng
Luật nào qui định quay đầu = rẽ trãi 2 lần :D

• Like
Reactions: LOCPHATNGUYEN