Hạng C
23/5/12
663
835
93
Số là em đang trên đường đi làm về ngay MaxiMark Cộng Hoà thì bị thổi zô.
XXX1: a có mang giấy tờ không,cho kiểm tra.
Mình: tui bị lỗi gì anh?
XXX1: làn này quẹo mà a lấy ra trễ quá
Mình: lấy trễ hay sớm thì có quan trọng gì không anh?
XXX1: biển báo tuốt đằng kia mà đến đây a mới chuyển làn là sai rồi.
Mình: ai nói anh có chuyện đó, cho anh nói lại đó. Anh nói lấy ra trễ là sai thì sai làm sao, a nói tui nghe coi. A có thấy cái bảng 4.11 đằng kia không, 2 làn trong đi thẳng,làn ngoài để rẻ trái. Giờ tui đi thẳng trên làn giữa,mà a nói tui sai là sai thế nào?
Nói đến đây,mình thấy bạn XXX1 có vẻ mất bình tĩnh nên lảng đi, bạn XXX2 đến ( bạn này chửi mình lúc sau nè).
XXX2: tụi tui gọi a lại là để nhắc nhở anh chứ có nói a sai đâu.
Mình:tui không có gì để anh phải nhắc nhở. Tui đi thẳng thì tui chuyển sang làn giữa để đi. Chuyển làn sớm hay muộn là chuyện của tui. Nếu anh nói lỗi thì là lỗi gì?
Xong câu này thì đến XXX đội trưởng ra giảng hoà.
XXX đội trưởng: thôi a không có lỗi gì thì a đi đi.
Mình chỉ luôn: a này(thằng chửi mình) với a này ( đội trưởng) không có quyền gì làm việc với tui. Mấy a phải kêu a kia kìa,a Phan Tấn Lực đó,đến làm việc và xin lỗi vì đã làm mất thời gian của tui.
XXX đội trưởng: thôi,xin lỗi a được chưa.
Lúc này thì thằng XXX2 kế bên chửi mình " Biến mẹ mày đi"
Mình gằn giọng : đây là đội Tân Sơn Nhất phải không?
Trên đây chỉ là lượt thuật cho dễ đọc, nhưng tinh thần và nội dung là thế, không thêm không bớt chỗ nào, trong clip có vài đoạn cãi nhau như mổ bò :))
p/s: các bác cho em hỏi có phải đây là đội Tân Sơn Nhất không? Địa chỉ ở đâu? Sáng mai e nghỉ làm lên khiếu nại bắt thằng XXX2 phải xin lỗi em.
---------------------------------------
Kính các bác! Sáng nay lúc 8h30 26/3/2015 em có lên đội TSN ở 139 Trần Huy Liệu, PN. Sau khi nộp đơn khiếu nại cho chú trung tá trực ban, em ngồi chờ khoảng 20p thì gặp anh đại uý đội trưởng. Em cũng trình bày vấn đề như trên. Ảnh kêu ku XXX2 chửi em xuống xác minh sự việc. Sau đó, ảnh coi clip. Cuối cùng ảnh thay mặt đội xin lỗi em vì thái độ không đúng mực của lính với nhân dân, ảnh bắt ku kia làm bản tường trình. Sau đó em cảm ơn và ra về lúc 9h30.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
like tinh thần của bác, em hóng tiếp, chúc bác sức khỏe để chiến với tụi nó

Hạng D
28/6/13
1.138
18.175
113
Bọn TSN đấy, nó nằm ở Trần Huy Liệu, gần ngã 4 Ng văn trỗi

Hạng D
7/7/13
4.000
17.426
113
Tan Phu, HCM
Chiến rất bình tĩnh,rành rọt và đứt khoát, chúc mừng bác chủ đã chiến thắng trở về:3dtanghoa:

Hạng B1
4/9/14
88
118
33
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em cũng hay đi đường này thấy làn ngoài cùng cho rẽ trái, trên làn này có vạch sọc sọc vậy trong trường hợp này bác chủ thớt lấy ra trễ vậy có cán qua mấy cái vạch đó không? Trong trường hợp mình cán qua mấy cái vạch đó xong lấy ra làn giữa rồi đi thẳng thì có bị xxx phạt ko các pác? Mức phạt là bi nhiu?

• Like
Reactions: ngotpro