Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
15/9/15
193
154
43
Chuyện vừa mới xảy ra tức thì, em đang đi trên đường Trường Chinh quẹo phải qua đường Trương Công Định, có một xxx nhảy ra chỉ em vào với một cái lỗi ngớ ngẩn. Chuyện như sau:

xxx1 : Chào anh, anh vi phạm lỗi quẹo phải không xi nhan.
Em : Chào anh, xe tôi chạy có mở xi nhan quẹo phải đoàng hoàng.
xxx1 : Anh phải mở xi nhan một khoảng trước khi quẹo.
Em : Một khoảng là bao nhiêu (trong khi đó xxx đứng ở góc đường quẹo kế bên ban chỉ huy quân sự mà biết em không mở xi nhan một khoảng). Và em nói OK anh nói tôi không mở xi nhan một khoảng anh cho tôi xem hình ảnh trích xuất camera.
xxx1 : Chỉ em qua một xxx khác. (em tạm gọi là xxx2).
xxx2 : Chào anh, anh bị lỗi gì.
Em : Tôi đang làm việc với xxx1, anh không phải là người bắt tôi, nếu anh muốn làm việc thì anh kêu xxx1 tường thuật lại cho anh, xxx2 ngớ người. Bỗng một xxx khác đi tới ( em gọi là xxx3).
xxx3 : Sao có việc gì?
Em : Tôi không có gì làm việc với mấy anh, xxx1 bắt tôi thì anh ta phải làm việc với tôi.
xxx3 : Tôi kêu xxx1 bắt anh vào đó, giờ anh làm việc với tôi được chưa ( nói chuyện với cái giọng như muốn nạt vào mặt mình)
Em : Anh làm việc với tôi được, vậy nên anh kêu xxx1 tường thuật lại những gì anh ta nói. Tôi không việc gì phải nói đó là lỗi của tôi.
xxx3 : Anh đừng có nói ngang.
Em : Tôi không có nói ngang. Chính các anh bắt láo thì đúng hơn. Bây giờ tôi không mất thời gian với các anh nữa, các anh trích xuất camera cho tôi coi lỗi của tôi, còn không thì các anh cứ ghi biên bản cho tôi đi (bỗng có thêm 1 xxx khác chạy đến em gọi là xxx4).
xxx4 : Giờ anh đòi xem hình ảnh trích xuất camera đúng không.
Em : Đúng giờ cho tôi xem đi, còn không thì lập biên bản.
xxx4 : Giở cuốn sổ thông tư và nghị định cho em xem.(khi người vi phạm yêu cầu xem hình ảnh trích xuất từ camera mà không thể trích xuất được, người vi phạm có thể đến phòng khiếu nại yêu cầu xem hình ảnh vi phạm). Rồi nói là giờ tôi ghi biên bản anh cầm biên bản lên trên phòng khiếu nại yêu cầu xem hình ảnh vi phạm.
Em : OK rồi giờ anh lập biên bản cho tôi đi.(xxx3 nhảy vào)
xxx3 : Bậy giờ anh đòi xem hình ảnh đúng không, rồi chỉ trụ camera trên cột điện cho em xem.
Em : Anh thấy camera nó có xoay không nó chỉ hướng nào tôi quẹo hướng nào. Thôi anh cứ nói tôi lỗi anh lập biên bản cho tôi đi.
xxx3 : Sửng cồ lên nói vậy đem xe về trụ sở trích xuất hình ảnh cho xem.
Em : Anh bắt tôi ở đâu thì làm việc ở đó, mắc gì tôi phải về trụ sở với anh.
xxx2 : Nè lớn mà nói chuyện không có biết đúng sai, ngu như bò.
Em : Anh nói chuyện cho đoàng hoàng anh nói ai ngu như bò.
xxx4 : Xua tay kêu xxx2 im, rồi nói thôi lần này tôi tha cho anh đi.
Em : Không tôi sai anh cứ lập biên bản tôi đi khiếu nại, chẳng việc gì phải tha.
xxx3 : Trả giấy tờ cho mày đi nè.
Em : Lập biên bản đi, trả làm gì, người ta sai thì đi đóng phạt.
xxx3 : Vứt giầy tờ lại cho em, rồi còn chửi thằng điên nói chuyện với nó làm gì.
Em (Cũng bực vì nãy giờ cứ chửi mình) : Tôi điên các anh nói chuyện với người điên thì cũng chẳng hơn gì nhau cả
xxx3 : Đồ con bò.
Em : Đúng đồ con bò thì tự mình xem lại xem ai là con bò. Vì người nó không có hiểu tiếng bò mà nãy giờ đứng sửng cồ.

Em móc điện thoại ra tính chụp hình lại, thì cả đám lên xe phóng đi mất. Trước khi bắt em vào cả đám cũng bắt 4-5 người phụ nữ vào, và chỉ giải quyết 1-2p là xong. Điện thoại của em cùi không có chức năng ghi âm.

p/s : Các bác cho em hỏi khi một xxx bắt mình thì xxx đó phải làm việc với mình hay là nó lại chuyển mình sang 1 xxx khác. Em hơi ngu ngơ trong tình huống này vì lần đầu tiên gặp phải.

Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Cái lò bánh mì này đã tồn tại mấy chục năm rồi, nhưng dạo sau này không đứng thường xuyên. Chắc gần tết nên kiếm thêm.
Còn một lò tương tự nữa là ngã ba Tân Sơn - Quang Trung, mấy bác dặn người nhà cẩn thận.

Hạng B2
15/9/15
193
154
43
Cái lò bánh mì này đã tồn tại mấy chục năm rồi, nhưng dạo sau này không đứng thường xuyên. Chắc gần tết nên kiếm thêm.
Còn một lò tương tự nữa là ngã ba Tân Sơn - Quang Trung, mấy bác dặn người nhà cẩn thận.
Đúng rồi đó bác, ngày nào em cũng đi làm về đường này, cái lò này nó dẹp được một thời gian, bây giờ nó lại tái xuất trở lại

Status
Không mở trả lời sau này.