cấm vượt trên cầu khi có 1 lan đường hỗn hợp (áp dụng cho cả xe trước có cho vươt hay không hoac có tín hiệu rẽ phải) thì vân không được vượt ... còn đương nhiều lan có vạch ke phân lan mà đứt cứ vượt bỏ mẹ chứ (cao tốc 10K km cầu thì chó xxx băt hết à ) mấy chó xxx cứ lấy luật của đường 1 lan đi bắt đường trên 1 lan gặp người không biết mất 1 chai rùi
- e là em cứ phang bừa chạy e còn đéo thèm nhìn e toan kiếm lan xát nhấ xxx e vươt à
- Hom đi cao tốc về trưa hôm qua 12H trưa, hương về đồng văn cống tôi nghiệp 20 xe đi trươc đi lan phải bị cạp long hết e ngứa mắt đang chay lan trai đến đúng chỗ 2 xxx đưng e xi nhan chuyển lan sang phai đạp thêm ga len 70kkm/h mà nó không dám thổi em nó còn lùi lai chứ nếu bác nào đi chỗ này 12h trưa hôm qua thấy 1 CRV chay như bay bên lan phải là em đó xe màu xám xanh
Chăc xxx thấy bác chất quá. Nên k dám hốt chăng

• Like
Reactions: focus06752
Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Chiều qua khi đang trên đường từ tiền giang về sg. Đi qua cầu tân tạo chợ đệm thì em bị xxx quắc zô các bác ạ.
Xxx bắt em lỗi chuyển lane trên cầu. Nhưng mà may thay em đã qua khỏi . Cũng nhờ hôm trước có đọc qua bài của bác gì đó có em bị mất 2 tr cho xxx.
em có quay nhưng mà k biết sao chỉ có 3' trong khi đó lag đứng chiến hơn 15'
đay là đoạn cuối rồi ạ.
cảm ơn các bác đã đọc!

http://youtu.be/0HJdRvLJmCs

Em đăng lên youtube
Tình hình là các xxx vẫn còn bắt lỗi chuyển làn trên cầu tại vị trí này nha các Bác.
Em mới bị vịn hôm tối ngày 09/01/2015. Hôm đó Em không lái xe, nhưng nghe thằng Em lái xe nó nói xxx nói bị lỗi đó, Em xuống xe kêu xxx lập biên bản, xxx nói sẽ lập biên bản ghi đúng lỗi như vậy và sai xxx chịu. Kêu lái xe lấy giấy tờ để lập biên bản, nhưng khi mình mang giấy tờ tới, Em hướng dẫn thằng Em ghi không đồng ý vào biên bản và nói cho xxx rõ là sẽ hướng dẫn tài xế khiếu nại thì xxx nói nhắc nhở và cho đi!

Mà xxx chổ này đông lắm nha các Bác, Em thấy có đến 5-6 người, xe bị bắt vào rất đông vì ngay chổ cái cầu này là chổ giảm từ 3 làn ô tô xuống còn 2 làn ô tô nên không chuyển làn thì sao lên cầu chạy tiếp, và cái cầu này nó nhỏ xíu bằng y chang cái đường chứ nó đâu có lên dốc như mấy cái cầu lớn khác. Tội mấy Bác tài ở tỉnh hoặc tài lạ ít rành luật thì cứ móc bánh mì ra để đc đi và cám ơn xxx rối rít.

Hạng C
Bác chủ đeo hoa tím rịm trên áo chắc chuẩn bị qua gặp nhà gái mà bị thổi bậy nên bực mình sẵn trong người, bởi zị chiến tới cùng làm XXX bối rối quá mà. :)

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Anh em mình ráng nhớ khoản này- khi CSGT nói: cấm vượt trên cầu thì mình phải nói " d/c nói đúng nhưng chưa đủ, cấm vượt trên cầu hẹp có 1 làn xe ( cầu SG bao năm nay có ai thổi lỗi này đâu, tương tự cầu Rạch Chiếc ).
Trên cầu vạch đứt không có nghĩa là được chuyển thoải mái nếu có bảng cấm vượt, và khi vượt tôi có quan sát và xinhan...
Cấm vượt trên dốc- d/c nói đúng nhưng chưa đủ, cấm vượt trên đầu dốc vì tại đầu dốc sẽ khuất tầm nhìn của mình và mọi người rất nguy hiểm. Tôi vựợt khi mới lên dốc ( hoặc xuống gần hết dốc ) nên tầm quan sát không bị hạn chế...Nếu không còn gì nữa xin phép tôi đi, cảm ơn anh đã nhắc nhở.
Ai cũng có cái tôi nên mình tôn trọng lý lẽ của họ đồng thời đưa ra ý kiến của mình, CSGT cũng là con người có nhận thức, trình độ khác nhau nên nếu họ chưa hiểu hết câu chữ của Luat GTDB cũng là lẽ thừờng, mình phải giải thích cho anh em hiểu ( phần nhiều học qua Sơ cấp, Trung cấp hạn chế nhận thức...)
Ca trực ae chỉ đủ mua ổ bánh mì còn không có nước uống, đứng dưới trời nắng chang chang điều khiển GT cho mọi người di chuyển trong xe máy lạnh, nghe nhạc Trịnh...có lỡ ai thương tình cho 100k mua nước mà mình làm ầm ĩ lên, thật không công bằng chút nào...
Các bác thử nghĩ coi em nói đúng không ?

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Anh em mình ráng nhớ khoản này- khi CSGT nói: cấm vượt trên cầu thì mình phải nói " d/c nói đúng nhưng chưa đủ, cấm vượt trên cầu hẹp có 1 làn xe ( cầu SG bao năm nay có ai thổi lỗi này đâu, tương tự cầu Rạch Chiếc ).
Trên cầu vạch đứt không có nghĩa là được chuyển thoải mái nếu có bảng cấm vượt, và khi vượt tôi có quan sát và xinhan...
Cấm vượt trên dốc- d/c nói đúng nhưng chưa đủ, cấm vượt trên đầu dốc vì tại đầu dốc sẽ khuất tầm nhìn của mình và mọi người rất nguy hiểm. Tôi vựợt khi mới lên dốc ( hoặc xuống gần hết dốc ) nên tầm quan sát không bị hạn chế...Nếu không còn gì nữa xin phép tôi đi, cảm ơn anh đã nhắc nhở.
Ai cũng có cái tôi nên mình tôn trọng lý lẽ của họ đồng thời đưa ra ý kiến của mình, CSGT cũng là con người có nhận thức, trình độ khác nhau nên nếu họ chưa hiểu hết câu chữ của Luat GTDB cũng là lẽ thừờng, mình phải giải thích cho anh em hiểu ( phần nhiều học qua Sơ cấp, Trung cấp hạn chế nhận thức...)
Ca trực ae chỉ đủ mua ổ bánh mì còn không có nước uống, đứng dưới trời nắng chang chang điều khiển GT cho mọi người di chuyển trong xe máy lạnh, nghe nhạc Trịnh...có lỡ ai thương tình cho 100k mua nước mà mình làm ầm ĩ lên, thật không công bằng chút nào...
Các bác thử nghĩ coi em nói đúng không ?
iem đồng ý với bác xxx này :p

klq nhưng.. bác ở Bình Dương hả iem thấy bác chộp hình ở chùa Châu Thới :)

• Like
Reactions: anhai555
Hạng F
23/12/08
5.072
544
113
43
"Bọn nó" đứng đường bình thường chỉ được 15p thôi nha các bác, trừ khi có chuyên đề, lệnh của T.p ký đứng "đu dây điện" thì đc đứng lâu hơn.
Các bác cứ kỳ kèo thời gian hoài, "bọn chúng" vừa mất thời gian, vừa thiếu sở hụi, tội.

• Like
Reactions: anhai555
Hạng F
23/12/08
5.072
544
113
43
Em nhớ bác @nlthanh có vấp vụ này và giải quyết rốt ráo. Mời bác Nlthanh vào phổ biến kinh nghiệm.

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
@ngotpro: bác tinh mắt thật, avatar em chụp trên Chùa Châu Thới, còn nhà thì ở Bà Quẹo-SG.
Bác Phương dem0sao nói chỉ được đứng 15' mà nhiều khi em đứng cả nửa tiếng có thấy ai kiểm tra ghi hình gì đâu, bởi người kiểm tra cũng là...Mà bác gọi em là " bọn..." em buồn quá, hình như bác đổi qua M3 rồi mà chả thấy rửa ráy gì, xe ngon hay sao mà ít thấy qua Gara DV...hihi.

• Like
Reactions: ngotpro