Hạng F
23/12/08
5.072
544
113
43
@ngotpro: bác tinh mắt thật, avatar em chụp trên Chùa Châu Thới, còn nhà thì ở Bà Quẹo-SG.
Bác Phương dem0sao nói chỉ được đứng 15' mà nhiều khi em đứng cả nửa tiếng có thấy ai kiểm tra ghi hình gì đâu, bởi người kiểm tra cũng là...Mà bác gọi em là " bọn..." em buồn quá, hình như bác đổi qua M3 rồi mà chả thấy rửa ráy gì, xe ngon hay sao mà ít thấy qua Gara DV...hihi.
Em nhớ bác có làm bên nghành đó đâu ợ?
Em đổi chiếc hatchback 2010 bác ơi.
:3dcuoigif:

• Like
Reactions: anhai555
Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
@dem0sao: mình giỡn xíu thôi bác Phương, đâu có làm bên nghành đó - làm bên Kiểm định à ( như trong Face đó )
- Chúc mừng bác đổi V2 mới như ý, mình thì mơ con M2-2015 mà chưa biết đến bao giờ - tại bà xã muốn dời lên Chung cư khu Bình thạnh để F1 đi học cho gần nên đành hoãn cái sự sung sướng này lại. Bả nói " suốt ngày xe với cộ..." - đâu có thấu hiểu niềm đam mê bất tận của ae mình...hihi

• Like
Reactions: dem0sao
Anh em mình ráng nhớ khoản này- khi CSGT nói: cấm vượt trên cầu thì mình phải nói " d/c nói đúng nhưng chưa đủ, cấm vượt trên cầu hẹp có 1 làn xe ( cầu SG bao năm nay có ai thổi lỗi này đâu, tương tự cầu Rạch Chiếc ).
Trên cầu vạch đứt không có nghĩa là được chuyển thoải mái nếu có bảng cấm vượt, và khi vượt tôi có quan sát và xinhan...
Cấm vượt trên dốc- d/c nói đúng nhưng chưa đủ, cấm vượt trên đầu dốc vì tại đầu dốc sẽ khuất tầm nhìn của mình và mọi người rất nguy hiểm. Tôi vựợt khi mới lên dốc ( hoặc xuống gần hết dốc ) nên tầm quan sát không bị hạn chế...Nếu không còn gì nữa xin phép tôi đi, cảm ơn anh đã nhắc nhở.
Ai cũng có cái tôi nên mình tôn trọng lý lẽ của họ đồng thời đưa ra ý kiến của mình, CSGT cũng là con người có nhận thức, trình độ khác nhau nên nếu họ chưa hiểu hết câu chữ của Luat GTDB cũng là lẽ thừờng, mình phải giải thích cho anh em hiểu ( phần nhiều học qua Sơ cấp, Trung cấp hạn chế nhận thức...)
Ca trực ae chỉ đủ mua ổ bánh mì còn không có nước uống, đứng dưới trời nắng chang chang điều khiển GT cho mọi người di chuyển trong xe máy lạnh, nghe nhạc Trịnh...có lỡ ai thương tình cho 100k mua nước mà mình làm ầm ĩ lên, thật không công bằng chút nào...
Các bác thử nghĩ coi em nói đúng không ?
Vâng . Em đồng ý với bác!

Hạng C
3/3/12
524
369
63
Quận 2, tp. HCM
Vâng . Em đồng ý với bác!
nh em mình ráng nhớ khoản này- khi CSGT nói: cấm vượt trên cầu thì mình phải nói " d/c nói đúng nhưng chưa đủ, cấm vượt trên cầu hẹp có [BCOLOR=rgb(255, 0, 0)]1 làn xe cho mỗi chiều đi và vạch ở đây là VẠCH TIM ĐƯỜNG phân làn cho 2 chiều xe đi ngược nhau .[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]các cụ nói rõ thêm như thế này e nghĩ nó mới Ngậm miệng lại nè[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]Haaa[/BCOLOR]

• Like
Reactions: Ganeskoto
Hạng D
10/4/13
1.368
687
113
Xxx giờ chắc hận cái diễn đờn ô ết lắm, giờ lâu lâu lại bị các bác nhà mình dạy luật 1 bữa, từ từ sẽ chừa cái thói ăn bẩn thôi.tiếc là dân mình còn yếu luật quá, vẫn là miếng mồi thơm cho xxx.

• Like
Reactions: Ganeskoto
Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
"anh lạm dụng chức quyền, nói thẳng luôn.."... thẳng tẹc dzô mặt chúng.
"anh suy nghĩ vậy hôm nay là đúng...." ....mịa....csgt mà nói theo cảm tính, theo luật đi.

Hạng D
31/5/14
3.470
4.299
113
mie nó sẵn đây em cũng bị mà thấy ức chế.

Đường dẫn vào cao tốc Trung Lương, có mấy cái công nhỏ gắn hành lang, xong chỗ đó thẳng băng chứ không nhô lên. Thế là tụi xxx bảo đó là cái cầu, em chạy chuyển lane trên đó thì tụi nó bắt và phạt

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113

Đường dẫn vào cao tốc Trung Lương, có mấy cái công nhỏ gắn hành lang, xong chỗ đó thẳng băng chứ không nhô lên. Thế là tụi xxx bảo đó là cái cầu, em chạy chuyển lane trên đó thì tụi nó bắt và phạt
vạch đứt thì ko sai bác ơi

Hạng B2
20/3/14
431
249
63

Giờ tiếp đến vụ xxx chuyển sang lỗi chuyển làn trên cầu nữa hehe.