Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Qui định khung giờ bật đèn thì chắc như bắp rồi, còn không qui định thì cãi tới sáng luôn. :D
Thiệt sự là phải quy định phải mở đèn xe khi trời tối; hạn chế tầm nhìn và mở đèn từ 6h tối đến 6h sáng h sao thì may ra

Hạng D
30/4/14
1.139
16.579
113
Ý anh là 6h chưa đủ tối để anh mở đèn ?
Tùy ngày tùy tháng nha bác, có ngày 5h chiều đã tối thui nhưng cũng có ngày hơn 18h mà trời vẫn sáng trưng bác nhé.

Quy định mới hợp lý hơn vì trời tối, tầm nhìn lưu thông không bảo đảm thì chả cần luật lệ gì người lưu thông cũng tự giác bật đèn để bảo đảm tính mạng họ rồi.
:3dtanghoaheo:

Hạng B2
12/1/15
215
305
63
Chuẩn bác, cứ 18h-6h là rõ ràng, khỏi mất time tranh cãi. He he
Hihi. Bác nói 18h-6h cho rõ ràng thì coi chưng tụi xxx nó chỉnh đồng hồ nó chạy nhanh là tiêu, đồng hồ bác mới 17h50 mà đồng hồ nó 18h thì cắn lưỡi luôn á.kaka:3dcuoi:

• Like
Reactions: rfhuar1011
Tùy ngày tùy tháng nha bác, có ngày 5h chiều đã tối thui nhưng cũng có ngày hơn 18h mà trời vẫn sáng trưng bác nhé.

Quy định mới hợp lý hơn vì trời tối, tầm nhìn lưu thông không bảo đảm thì chả cần luật lệ gì người lưu thông cũng tự giác bật đèn để bảo đảm tính mạng họ rồi.
:3dtanghoaheo:
Bật khi chập tối cũng an toàn cho mình thôi. Mình sống ở TP thì tầm 5h30 cũng đã tối đen rồi.

Hạng D
23/11/10
1.201
1.268
113
HCM
Hihi. Bác nói 18h-6h cho rõ ràng thì coi chưng tụi xxx nó chỉnh đồng hồ nó chạy nhanh là tiêu, đồng hồ bác mới 17h50 mà đồng hồ nó 18h thì cắn lưỡi luôn á.kaka:3dcuoi:
Em chỉ căn theo giờ chuâtn quốc tế thôi bác, đồng bộ với đồng hạ nguyên tử gì đó bên Thụy Sĩ đó hehe

Hạng B2
12/1/15
215
305
63
Vậy tụi xxx đi làm việc phải mang theo đồng hồ chuẩn đã đồng bộ và có giấy niêm phong, có tem quốc tế với thụy sỹ luôn bác nhỉ?kaka. nên bỏ giờ là được đó bác. trời tối thì bật, còn thấy được (không dựa vào đèn đường) thì cứ chạy. trời còn sáng trưng mà bắt vào kêu không bật đèn thì hỏi nó “anh có nhìn thấy tôi không? thấy thì éo bật đèn vì trời còn sáng” hihi. chọc chơi zui:3dcuoigif: