Hạng B2
15/2/10
448
290
63
Ngày trước có đèn rẽ trái cùng pha với rẽ trái bên 4B. Nên khi đèn đỏ (đi thẳng) sáng và đèn rẽ trái (sáng xanh) thì 2B quoẹ => đúng luật. Nhưng khi đèn xanh (đi thẳng) sáng và đèn rẽ trái TẮT (lưu ý là tắt chứ ko phải là chuyển sang đỏ) thì theo luật 2B rẽ trái cũng ko sai

ngay nay, đèn rẽ trái vẫn còn nhưng ko hoạt động. Nên 2B đi đung luật là chờ đèn xanh rồi quoẹ cắt ngang làn xe 4B

• Like
Reactions: boydudon
Hạng D
11/6/14
2.410
12.465
113
K hiểu tại sao đèn rẻ trái tại các giao lộ pvd - pvt, pvd - lqd k sáng nữa, bị hư hay là k cho hoạt động

Hạng C
19/11/09
995
800
93
Em cũng thấy bất hợp lý ở 5 này vì nhà em cách đó 100m, ngay từ đầu khi cho chạy PNĐ thì không có đèn rẽ trái cho xe máy.... sau 1 thời gian chắc máy bác chánh thấy nguy hiểm nên đã gắn thêm đèn rẽ trái cho làn 2B sáng đèn chung với 4B nhưng cũng không khả thi vì làn 2B lúc nào cũng đông nên khi đèn đỏ dừng lại thì họ dừng bít luôn hướng quẹo trái của 2B.... không quẹo được và tới thời điểm này thì có đèn rẽ trái cho 2B nhưng không sáng.
Em chưng kiến 4 vụ tai nạn do oto đụng xe máy ngay ngã 5 này cũng do oto đi thẳng và xe máy quẹo.
XXX thường hay đứng phía đầu đường LQĐ nhưng chưa bao giờ bắt em, em đi làm mỗi ngày trên đoạn ấy, em cũng luôn chuẩn bị tinh thần để bị bắt và chiến chơi nhưng XXX không thèm

• Like
Reactions: Vinh Doan
Em cũng thấy bất hợp lý ở 5 này vì nhà em cách đó 100m, ngay từ đầu khi cho chạy PNĐ thì không có đèn rẽ trái cho xe máy.... sau 1 thời gian chắc máy bác chánh thấy nguy hiểm nên đã gắn thêm đèn rẽ trái cho làn 2B sáng đèn chung với 4B nhưng cũng không khả thi vì làn 2B lúc nào cũng đông nên khi đèn đỏ dừng lại thì họ dừng bít luôn hướng quẹo trái của 2B.... không quẹo được và tới thời điểm này thì có đèn rẽ trái cho 2B nhưng không sáng.
Em chưng kiến 4 vụ tai nạn do oto đụng xe máy ngay ngã 5 này cũng do oto đi thẳng và xe máy quẹo.
XXX thường hay đứng phía đầu đường LQĐ nhưng chưa bao giờ bắt em, em đi làm mỗi ngày trên đoạn ấy, em cũng luôn chuẩn bị tinh thần để bị bắt và chiến chơi nhưng XXX không thèm
Bác nào 2B dừng chờ đúng làn quẹo trái thì sẽ bị bà con phía sau bấm còi inh ỏi cùng với ánh mắt hình viên đạn vì gây cản trở.

Hạng C
19/11/09
995
800
93
Bác nào 2B dừng chờ đúng làn quẹo trái thì sẽ bị bà con phía sau bấm còi inh ỏi cùng với ánh mắt hình viên đạn vì gây cản trở.
Bác ah, một hai người thì được chứ 1 đoàn đứng ở trước mà bác bóp còi inh ỏi coi chừng bác bị ăn đòn đấy

Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
Xác nhận là anh Chánh đã cúp luôn cái đèn rẽ trái cùng sáng với đèn quẹo trái của phần đường 4B. Kiểu này 2B lại bị bắt oan đây. Đèn xanh đi thẳng mà quẹo trái thì nhào ra phần đường 4B rất nguy hiểm, mà me đèn xanh quẹo trái của phần đường 4B rồi đi chung thì dính lỗi vượt đèn đỏ. thảm rồi
Em toàn chờ đèn xanh của làn hỗn hợp thì chạy lên khỏi vạch rùi...chờ. Khi nào đèn rẽ trái của làn oto sáng thì đi. Khỏi mắc lỗi vượt đèn đỏ, khỏi nguy hiểm và ...khỏi bị chửi lun:)

• Like
Reactions: sock13
Hạng B2
18/5/13
154
103
43
Có gì đâu mấy bác lăn tăn nhĩ? Em đi qua đoạn này hoài, cứ ngừng bên trong, dưới vạch sát lề trái rồi đợi đèn rẽ trái bên lane oto xanh rồi rẽ thôi. Có mấy lần xxx đứng đó, em thì cứ vi vu đi thôi :D.

P/s Đừng chạy qua vạch rồi ngừng ngay đầu phân cách nhé các bác :
Thứ 1: Vượt đèn đỏ.
Thứ 2: Cho oto dễ rẽ phải và nếu nó mất thắng thì mình cũng an toàn.

Hạng C
19/11/09
995
800
93
chạy vậy là sai nhé bác, vì đèn rẽ trái chỉ dành cho lane oto thôi nhé, bên làn 2b vẫn có lane rẽ trái nhưng đã bị cúp rồi nhé