Hạng C
13/11/09
707
200
43
45
Toàn 2b đi như thế. Đợi xanh mà đi thì nguy hiểm lắm . Lợi dụng chủ trương đúng .

Tập Lái
5/9/14
1
0
1
34
Ho Chi Minh City, Vietnam
Đoạn này mình đi làm hàng ngày, vì nhà mình ngay PVT. Mới sáng nay ra từ PVĐ chuẩn bị qua LQĐ thì mấy anh xxx đứng đấy, thường thì chỉ đứng bên PVT điều tiết giao thông, lúc đầu cũng chả biết bắt lỗi gì, suy nghĩ một hồi ko lẽ bắt quẹo trái. Cách đi của mình như thế này: nếu đèn rẽ trái bên 4B xanh thì 2B quẹo trái vô tư, mà cũng an toàn hơn vì 4B dừng đèn đỏ rồi, còn nếu đèn rẽ trái bên 4B đỏ, thì dừng sát dải phân cách rồi nhìn đèn 4B phía đối diện, nếu đèn giữa đỏ và đèn quẹo trái tắt thì lúc đấy quẹo. Đó giờ đi như vậy chưa bị bắt bao giờ, đó là mình tự suy nghĩ như vậy, và được khá nhiều người làm theo, bây giờ người ta đi như thế cũng nhiều rồi chứ lúc đường mới làm quẹo loạn xạ cả lên, có 1 mình mình đứng chờ đèn quẹo trái bên 4B xanh như thằng khùng, mấy lúc tưởng oto đâm vào 2B quẹo trái rồi ấy chứ.

Hạng C
19/11/09
995
800
93
Sáng nay ngua giao lộ phan văn trị - phạm văn đồng, mấy chú ấy cho đặt cái vòng xoay to vật vã... vài ngày nữa VOV giao thông sẽ thông báo kẹt xe nghiêm trọng ngay ngã tư PVT - PVĐ KKK

Hạng C
19/5/07
806
434
63
Hôm nay ngã tư PVD và PVT đã cho chạy theo vòng xuyến rồi, không còn đèn xanh đỏ nữa.
Sao không làm luôn ở PVD & LQD nhỉ

Tập Lái
18/11/13
47
24
8
Theo mình thì nếu không có biển cấm rẽ trái, khi đèn xanh mình hoàn tòan có quyền rẽ trái. Giao lộ là để chuyển hướng mà. Chỉ phải canh chừng xe 4b thôi.

Hạng D
11/6/14
2.410
12.465
113
Chắc đang thử nghiệm vòng xoay hay sao đấy mà thấy dùng dãy phân cách bằng nhựa và làm vòng rất to

Hạng D
30/5/12
2.632
5.833
113
Em ơi Sài Gòn phố
Khúc này giống với Nguyễn Văn Linh bên PMH, em thấy 2b để quẹo trái toàn quẹo phải xong chờ đen đi thẳng rồi đi.