Hạng D
25/8/16
2.760
5.770
113
Lúc trước e cũng hay dùng bánh mỳ cho nhanh. Nhưng từ khi tham gia OS e đã rút kn cũng như luôn sẵn sàng tinh thần thà BB hơn bánh mỳ. Cũng lái xe cẩn thận hơn nên lâu rồi không bị gì bác ạ.:3dcuoi:
Ok, mấy anh cứ cho em cái BB "bánh bao" chứ em không thích BM "bánh mì". Tinh thần OS:3dhungio2:

Tập Lái
5/7/16
20
73
13
39
Trước giờ giới nghiêm, giờ đó có quyền hỏi "kế hoạch tuần tra kiểm soát" . Nó có đưa hay ko là chuyện của nó
Mình thì nghĩ là khi nào SG hoặc cả nước có biến động, hoặc chiến tranh mới có cái pháp lệnh gọi là "giờ giới nghiêm". Chả hiểu sao các bác cán bộ nhà ta dùng từ bừa bãi từ ông lớn đến ông bé. Nếu chính xác hơn thì phải là "Tuần tra kiểm soát người và xe sau xx giờ hoặc từ xx giờ đến xx giờ". Chứ nhiều khi cũng bị mấy lần ngoắc vô hỏi kiểm tra sau "giờ giới nghiêm", mình hỏi: Ủa có chiến tranh hả cán bộ..., mấy bác gt cứ đực người ra chẳng giải thích được cái cụm từ "giờ giới nghiêm" là cái gì?

Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Mình thì nghĩ là khi nào SG hoặc cả nước có biến động, hoặc chiến tranh mới có cái pháp lệnh gọi là "giờ giới nghiêm". Chả hiểu sao các bác cán bộ nhà ta dùng từ bừa bãi từ ông lớn đến ông bé. Nếu chính xác hơn thì phải là "Tuần tra kiểm soát người và xe sau xx giờ hoặc từ xx giờ đến xx giờ". Chứ nhiều khi cũng bị mấy lần ngoắc vô hỏi kiểm tra sau "giờ giới nghiêm", mình hỏi: Ủa có chiến tranh hả cán bộ..., mấy bác gt cứ đực người ra chẳng giải thích được cái cụm từ "giờ giới nghiêm" là cái gì?
"Giới nghiêm" là xử nghiêm giới trẻ đó bác :3dcuoi:

Hạng B2
22/6/16
428
197
43
Nếu ko mang giấy tờ thì bị mời về đồn CA phường à? Chứ ko có giấy tờ biết phạt ai???

Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Em bị chặn lại thì sau màn chào hỏi xã giao là hỏi xxx liền là kiểm tra hành chính hay bắt lỗi vi phạm chứ không đưa giấy tờ cho xxx theo yêu cầu.