Tập Lái
27/2/15
2
1
3
33
Mặc dù bận nhiều việc nhưng hôm nay tranh thủ lúc ăn trưa, em liền vào diễn đàn theo dõi topic.

Không ngờ trường hợp của e được nhiều bác ủng hộ và chia sẽ quá. Em rất cám ơn các bác.
Nhân đây e cũng xin tư vấn một số vấn đề:

nếu chỉ dựa vào clip trên thì có thể kiện xxx về tội gì? Thủ tục thực hiện có phức tạp? Cụ thể ra sao? Gửi đến đâu? Thời gian khiếu nại có tốn nhiều k?

e hỏi vấn đề trên vì chưa tải đc iTunes, ipad lại sử dụng qua vài lần nên sợ dữ liệu bị ghi đè dẫn đến khả năng khôi phục thấp.

E cũng nói luôn là chưa có qcbx hay xxx nào aloo hăm doạ vì thông tin e ghi trong sổ nhật ký của xxx là fake :) tờ tường trình thi k ghi chính xác địa chỉ. E cố tình ghi thế vì để đảm bảo an toàn cho bản thân.
Thực ra tên lúc ghi ở sổ nhật ký là giả nhưng xxx nghi ngờ và yêu cầu cho xem cmnd nên e bị lộ tên thật :))

Một lần nữa xin cám ơn các bác đã ủng hộ và chia sẻ kinh nghiệm.
Mong các clip sau nếu có e sẽ chiến tốt hơn

Thông tin từ Cục CSGT đường bộ - đường sắt - Bộ Công an cho biết, Cục này vừa thiết lập đường dây nóng tiếp nhận thông tin về CSGT vi phạm khi làm nhiệm vụ. Theo đó, người dân nếu phát hiện CSGT làm sai quy trình, điều lệnh, có thể báo qua đường dây nóng 069 42608.
Mã:
https://www.youtube.com/watch?v=AN7wAhdDZrQ

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thanhtu0307
Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Các trường đào tạo CSGT phải xem lại chương trình đào tạo và phương pháp giáo dục của mình, chứ cứ kiểu này thì các trường cũng trở thành bầy sâu mất thôi!

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng C
8/7/14
923
564
93
Một thực tế đáng xấu hổ của CSGT là bị gọi là xxx. Kiểu như sống chung với lũ ấy! Khi lũ về thì sợ đủ thứ. Mất của cải, bị bọn cướp cạn, đủ trò hành dân đen

Hạng B1
10/2/15
62
16
8
Đà Lạt
Haiz.... Giờ tụi xxx ghê gớm quá
theo góp ý của em thì các bác nên làm như sau
biết luật nhưng cứ giả nai là không biết đi:
- xxx nói lấn tuyến thì cứ hỏi lại sao mà lấn tuyến
- xxx nói chạy vào lane xe hơi thì cứ bảo thế biển báo phân làn cắm ở đâu?
- xxx nói càn thì xin cái biên bản và ghi ý kiến vào cho nó lành
Bây giờ bọn xxx đó không từ bỏ mọi thủ đoan để đánh đập dân đen

P/s : tình nguyện tham gia đi chiến với qcbx, moá thấy tụi nó mà ngứa con mắt. Đi 1 mình thì lại éo giám làm gì
ghi ý kiến thì ghi cái gì trong đó bác :D