Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Hình như Bác nhầm thì phải.Thớt đang nói mấy anh xxx đứng trên đường NHC đoạn vừa qua khỏi cổng vào Tân Cảng tí,chứ đâu phải đứng dưới chân cầu Sài Gòn đâu . Đoạn này nếu bác đi xe máy từ NHC về Ung Văn Khiêm thì theo em nghĩ là đường cong chứ đâu phải Bác chuyển hướng.Thân!
Mời bác xem hình ảnh minh họa mà bác Dawngoodman cung cấp để có cái nhìn chính xác hơn ạ

Hạng B2
26/2/08
420
161
43
hanoi
taxivip.com.vn
Đây là giao của 3 làn xe hơi phức tạp và xxx nói thế nào cũng chẳng sai.
1. Điện Biên Phủ về Ung Văn Khiêm hoặc vào Cảng.
2. Nguyễn Hữu Cảnh về Ung Văn Khiêm
3. Từ Tân Cảng đi Ung Văn Kiêm hoặc Cầu SG.
4. 3 Làn xe hơi đi từ Nguyễn Hữu Cảnh về cầu SG.
Hưowngs 1 và 3 có den tín hiệu giao thông.
Cái em chưa hiểu ở giao này là xe máy đi tư NHC lên cầu SG phải đi ntn mới đung:
1. Đánh lái sang phải và đi vào lối từ 3 hay đi vào lan trong cùng của mục 4 ( xung đột với làn xe 4 bánh rẽ phải về Ung Văn Khiêm. xxx với nhiệm vụ hướng dẫn GT thì tốt hơn là đi kiếm bánh mì!!!

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Đây là giao của 3 làn xe hơi phức tạp và xxx nói thế nào cũng chẳng sai.

4. 3 Làn xe hơi đi từ Nguyễn Hữu Cảnh về cầu SG.
Hưowngs 1 và 3 có den tín hiệu giao thông.
Cái em chưa hiểu ở giao này là xe máy đi tư NHC lên cầu SG phải đi ntn mới đung:
1. Đánh lái sang phải và đi vào lối từ 3 hay đi vào lan trong cùng của mục 4 ( xung đột với làn xe 4 bánh rẽ phải về Ung Văn Khiêm. xxx với nhiệm vụ hướng dẫn GT thì tốt hơn là đi kiếm bánh mì!!!
Nếu có biển phân làn theo hướng đi như hình bác Dgoodman chụp thì bác cho xe chạy vào làn đi thẳng + rẽ phải của mục 4 ở trên là đúng luật.

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Nếu có biển phân làn theo hướng đi như hình bác Dgoodman chụp thì bác cho xe chạy vào làn đi thẳng + rẽ phải của mục 4 ở trên là đúng luật.

Hình lão phucminh chụp đó bác.
Biển 411 cắm vị trí đó có tác dụng với 3 lane xe hơi, làn 2 bánh bên phải bảng. Tuy nhiên chỉ cần xem hướng mũi tên để so sánh và biết hướng di chuyển từ NHC vào Tân Cảng được xác định là mũi tên "hướng đi bên phải", thì từ NHC vào đường đó là rẽ phải, có xi nhan phải mới đúng.

• Like
Reactions: sonb
Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Hình lão phucminh chụp đó bác.
Biển 411 cắm vị trí đó có tác dụng với 3 lane xe hơi, làn 2 bánh bên phải bảng. Tuy nhiên chỉ cần xem hướng mũi tên để so sánh và biết hướng di chuyển từ NHC vào Tân Cảng được xác định là mũi tên "hướng đi bên phải", thì từ NHC vào đường đó là rẽ phải, có xi nhan phải mới đúng.
Bác emcutai hỏi về hướng đi lên cầu sài gòn mà bác. Theo em thì bb 411 không phân biệt loại phương tiện.

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Bác emcutai hỏi về hướng đi lên cầu sài gòn mà bác. Theo em thì bb 411 không phân biệt loại phương tiện.

Đồng ý với bác. Em đang nói về trường hợp bác dung76.
411 thì k theo phương tiện, nhưng vị trí cắm ở con lươn nên k có hiệu lực cho 2B trong trường hợp này. tuy nhiên có thể dùng 411 này để giải thích nhanh nhất cho hướng từ NHC sang Tân cảng có chuyển hướng hay k thôi.

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Đồng ý với bác. Em đang nói về trường hợp bác dung76.
411 thì k theo phương tiện, nhưng vị trí cắm ở con lươn nên k có hiệu lực cho 2B trong trường hợp này. tuy nhiên có thể dùng 411 này để giải thích nhanh nhất cho hướng từ NHC sang Tân cảng có chuyển hướng hay k thôi.
ok bác mục đó đã xong em cũng đồng ý là cần xinhan vì có chuyển hướng tại giao lộ.
Còn về câu hỏi của bác emcutai v/v đi xe máy từ NHC về hướng cầu SG (đi thẳng qua gầm cầu vượt rồi mới quẹo phải) thì chạy vào làn đi thẳng /quẹo phải phía bên trái giải p/c cứng, do có bb 411 nên được cho là đúng luật tuy nhiên hơi khó chịu vì nhiều o tô thôi, tốt nhất là đi bên phải giải p/c cứng hết con lươn thì đi thẳng vào giao lộ.

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
ok bác mục đó đã xong em cũng đồng ý là cần xinhan vì có chuyển hướng tại giao lộ.
Còn về câu hỏi của bác emcutai v/v đi xe máy từ NHC về hướng cầu SG (đi thẳng qua gầm cầu vượt rồi mới quẹo phải) thì chạy vào làn đi thẳng /quẹo phải phía bên trái giải p/c cứng, do có bb 411 nên được cho là đúng luật tuy nhiên hơi khó chịu vì nhiều o tô thôi, tốt nhất là đi bên phải giải p/c cứng hết con lươn thì đi thẳng vào giao lộ.

Đồng ý với bác, và cũng phải có xi nhan rẽ phải.

Hạng C
19/6/07
924
282
63
HCM
Từ NHC bác đi thẳng vào ngã tư không hề chuyển lane, từ ngã tư bác đi thẳng tiếp như vậy toàn đi thẳng cả ko chuyển lane thì làm sao mà chuyển hướng dc
Bác nói em nghĩ là sai, theo em từ NHC quẹo vào đường ra Tân Cảng bắt buộc phải mở đèn xi nhan xin chuyển hướng vì đó là giao lộ mình phải báo hiệu cho các xe đi thẳng lên cầu Sài Gòn biết. Bác tưởng tượng không phải xe máy mà là ô tô quẹo vào không bật xi nhan bị cảnh sát bắt thì có cãi được không?

• Like
Reactions: emcutai
Hạng B1
17/5/14
61
12
8
ăn bánh mì nhiều sẽ làm dân oán và xxx cũng sẽ gặp "của thiên trả địa", "họa vô đơn chí"!!!