Hạng C
24/6/07
877
5.706
93
40
khongtainan nói:
vpziki

Chiều nay e đã thấy biển này đã được thay đổi, 2B được đi 2 lane luôn rồi.

Biển này đã đổi thành cho 2B đi làn giữa được gần 2 tuần rồi bác ạ. Từ khi có biển này thì chó vàng và chó cỏ (áo xanh) đã biến mất!

Còn trước đây nữa khi còn cái biển giới hạn tốc độ 30km/h thì đàn chó vàng ngày nào cũng xuất hiện, bắt lỗi tốc độ và sai làn liên tục!

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
sonbach201 nói:
Dân mà dọa công an sẽ bị phạt 5 triệu đồng :D. Thế xxx làm sai, còn hăm dọa, nói chuyện văng tục với dân thì phải phat bao nhiêu đây các bác?
Em dự nhà nước mà thêm cái luật xử phạt xxx nói chuyện thiếu văn hóa với dân thì ngân sách nước nhà bội thu :D

Muốn thế các bác phải làm đến nơi đến chốn chứ lần nào cũng ký vào biên bản không khiếu nại tiếp của xxx đưa ra thì làm mịa gì dc chúng nó :D

Hạng B2
26/7/13
105
13
18
Xin lỗi e bon chen chút xíu mấy bác. .e từng du học 2 năm bên china..bên ấy cũng là đảng cộng sản nhé chứ không phải là tư bản..khi CSGT thổi phạt thì phải đi tới xe..lịch sự gõ cửa va Chào rồi mới nói lỗi vi phạm xong xin phép kiểm tra giấy tờ xe..người bị phạt không cần cải gì hết. .vi khi CSGT bên đó lập bb là đã chịu trách nhiệm trước pháp luật về bb của mình. .người bị lập bb nếu cảm thấy mình đúng thì co quyền yêu cầu khiếu nại. .Không cần mời luật sư vì CSGT khi bị khiếu nại thì sẽ bị đình chỉ và điều tra nội bộ nhé. .bên Hông Kong cũng vậy. .Chỉ có xxx ở vn mình mới như vậy thôi(xin lỗi e kêu CSGT mình la xxx vì e thấy họ không đáng để gọi là CSGT..gọi là xxx là vì quá shit không thể nào diễn tả được. .mấy bác có bức xúc cũng đừng kêu là chó vì cả chó còn không=nữa)

Tập Lái
16/5/11
2
0
0
Haha, e có tin vui muốn chia sẻ với các bác... Sáng nay, e vừa về quê lên ( 2 bánh nhé ), e đã bị mấy anh XXX mặc áo xanh ( chắc 113 ) vịn vì cái lỗi chạy sai lane ngay khúc cua dưới dạ đường dẫn cầu Phú Mỹ, nơi mấy anh XXX áo vàng lộng hành thời gian trước. Thực hư câu chuyện như sau:
Ngay đầu chỗ SECC đã gắn bảng phân làn đường rõ ràng cho 3 lane, 2B bây giờ đi được 2 lane luôn rồi. E cứ phơi phới mà chạy lane giữa thôi ( nhìn xung quanh có 1 mình e chạy, chắc tâm lý người khác họ quen cái thông lệ 2B chạy trong cùng rồi, haha)... Chạy xi nhan rẽ trái chui dạ đường dẫn qua bên kia ( ko hề cán vạch liền ngay cua nhé ), XXX vịn vô, em dừng xe, xin nhan tấp lề, tháo nón - khẩu trang ra và:
Em: Xin lỗi, em vi phạm lỗi gì vậy a!
XXX: Quơ quơ gậy - chỉ chỉ, chạy sai làn.
Em: ??? Sai làn gì a, ngay đầu ngã tư có bảng phân làn rõ ràng là 2B đi cả 2 làn này mà a. Hơn nữa dưới đường còn có hướng mũi tên chỉ hướng đi cho phương tiện kìa a.
XXX: Mũi tên gì.
Em: Kìa, mũi tên sơn trên đường kìa a. E cứ chạy theo hướng dẫn thôi, không lẽ tới cua e chuyển làn cán vạch liền cho a bắt.

XXX: Bảng chỉ dẫn ở đâu. :mad:
Em: ??? Ngay ngã tư Nguyễn Lương Bằng với Nguyễn Văn Linh a ( mịa, đứng phạt mà không biết cái bảng nằm ở đâu, bó tay
)
XXX: Sao người ta chạy ở trong.
Em: Cái đó là chuyện của người ta a, có thể do tâm lý hoặc người ta không biết thôi a =)))))))). Giờ không lẽ e bị phạt vì cái lỗi e không chạy theo người ta

XXX: Thôi! Vậy cho xem giấy tờ, làm việc ở đâu, giấy tờ đủ không?

Em: Vậy giờ a kiểm tra hành chính đúng ko a, e ở tỉnh lên đây làm việc, thì để e đưa giấy tờ a cho a kiểm tra.
XXX: Kiểm tra đầy đủ - đưa lại, đi đi.

Hạng C
24/6/07
877
5.706
93
40
Sáng nay, e vừa về quê lên ( 2 bánh nhé ), e đã bị mấy anh XXX mặc áo xanh ( chắc 113 ) vịn vì cái lỗi chạy sai lane ngay khúc cua dưới dạ đường dẫn cầu Phú Mỹ

Chiều T5 em cũng chạy khúc này, 3 thằng xxx áo Vàng toàn gọi phụ nữ vào để xxx, em chạy hẳn làn ngoài hóng tụi nó vớt vào mà ko thèm :(

Còn của cụ là áo Xanh thì nó làm quái gì có quyền dừng xe cụ mà cụ dừng rồi còn đưa cả giấy tờ cho nó nữa?

forzet nói:
Sáng nay, e vừa về quê lên ( 2 bánh nhé ), e đã bị mấy anh XXX mặc áo xanh ( chắc 113 ) vịn vì cái lỗi chạy sai lane ngay khúc cua dưới dạ đường dẫn cầu Phú Mỹ

Chiều T5 em cũng chạy khúc này, 3 thằng xxx áo Vàng toàn gọi phụ nữ vào để xxx, em chạy hẳn làn ngoài hóng tụi nó vớt vào mà ko thèm :(

Còn của cụ là áo Xanh thì nó làm quái gì có quyền dừng xe cụ mà cụ dừng rồi còn đưa cả giấy tờ cho nó nữa?
Thằng Mimosa là em em các pác, hôm qua nó bị thổi về kể e nghe, e nói nó ngu bỏ mịa, sao mày k hỏi tụi áo xanh: " ủa mấy anh được phép dừng phương tiện xử phạt hả?" lằng nhằng chi cho mất thời gian
. Chỗ này lâu lâu lại xuất hiện cớm Áo vàng, và thấp thoáng là bọn xanh.

Hạng D
7/1/14
1.001
5.959
113
Chỗ này em thường đi qua vào thứ 7 và chủ nhật vẫn thỉnh thoảng gặp tụi xxx thổi bắt lỗi chủ yếu là không bật xi nhan, (vì có hôm em hỏi 1 người bị thổi vì lỗi gì?) chỗ này góc khuất nên có hôm còn gặp các chú 113 nhiệt tình bắt lỗi vi pham giao thông nữa.

Tập Lái
16/5/11
2
0
0
forzet nói:

Em chưa biết cái vụ xanh, vàng bác ah... mới tập tễnh vào nghề thôi :D