4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Hoan nghênh bác chủ!
Mình cũng hay đi lane phải đường này, nhưng cảm giác vẫn chưa tự tin lắm, nhưng giờ thì ok rùi!
Tks bác!

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
BB là xác định vụ việc xãy ra như Bác chủ nói là OK. Có lỗi hay không, đem bb về đội mới kết luận và quyết định xử lý.
Đa phần xxx lập bb lợi dụng quyền hạn và sự kém hiểu biết của tx mà ghi xác định lỗi như chắc chắn, nếu kí vào là thua toàn tập.
Mà cái bb nó cũng gần như ép tx vào lỗi luôn với tên: "BIÊN BẢN VI PHẠM HÀNH CHÍNH trong lĩnh vực giao thông đường bộ" kiểu như chưa ra tòa mà đã có án vậy. Bố láo thật...

• Like
Reactions: caac
Hạng D
22/5/08
1.680
1.297
113
BB là xác định vụ việc xãy ra như Bác chủ nói là OK. Có lỗi hay không, đem bb về đội mới kết luận và quyết định xử lý.
Đa phần xxx lập bb lợi dụng quyền hạn và sự kém hiểu biết của tx mà ghi xác định lỗi như chắc chắn, nếu kí vào là thua toàn tập.
Mà cái bb nó cũng gần như ép tx vào lỗi luôn với tên: "BIÊN BẢN VI PHẠM HÀNH CHÍNH trong lĩnh vực giao thông đường bộ" kiểu như chưa ra tòa mà đã có án vậy. Bố láo thật...
Hoj tưởng vậy là thắng nhưng thực ra có lợi cho ta. Đã có bác bị lập bb như vậy, ký luôn mà khiếu nại thắng đấy.

Hạng D
5/6/13
1.119
1.201
113
Đố bác kiếm được cái mũi tên chỉ hướng lên cầu đấy ! Mờ tịt giờ có mà thấy bằng niềm tin nhé bác !
Đúng là mờ nhưng Vẫn có nha bác, trước khi vào vòng xoay, chỗ tòa nhà gì đó của dầu khí là vẫn có.
Mong mấy anh chánh vẽ lại cho a e dễ quan sát

Hạng D
5/6/13
1.119
1.201
113
- Theo QCVN 41:2012 việc phân làn đường xe cơ giới và xe thô sơ được thể hiện qua vạch kẻ có số hiệu 1.2 (phụ lục H).
- Khi lưu thông trên đường có 2 làn đường nhưng không có biển phân làn đường, xxx áp dụng điều 13 luật GTĐB và cho là xe cơ giới chỉ được đi làn đường bên trái :
--> điều này đúng nếu đường đó là đường 1 chiều và 2 làn đường đó được phân làn bằng vạch kẻ số hiệu 1.2 theo quy định.
--> điều này không đúng nếu không thỏa các điều kiện như điều 13 luật GTĐB và QC 41:2012 đã nêu.

Khó bác nhỉ, vạch 1.2 là chiều rộng 20cm. ko lẽ phải đem thước đo xong rồi cãi :D.
Mà nói chung đi đg 1 chiều cũng ko ai ngu đến nỗi chạy vô làn trong đâu :D

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Mình sẵn sàng cho lập bb lỗi sai làn đường luôn, bữa sau lên Đội chất vấn : đoạn đường này oto không được phép đi làn nào vậy, các đồng chí làm ơn chỉ ra lỗi sai làn đường trên đoạn đường này cho tôi xem thử ???

Bác phải bắt ghi rõ đoạn đường nào, đi hướng nào,... nhá :D