Hạng D
5/6/13
1.119
1.201
113
Chào các bác
Sáng qua chủ nhật đang chở gấu mẹ và gấu con đi công chuyện, hẹn khách 8h30 mà đi trễ, đoạn qua cầu rạch đĩa lại nối toa nên em đi luôn làn trong (dù trước đó e đã thấy 2 xxx chạy đi tuần ở khúc dưới), theo sau em là 1 bác Innova.
Đang ngon lành cành đào thì qua cầu, 2 xxx đưa cây gậy thần kỳ chặn em và bác kia lại. Vợ e đc dịp cằn nhằn, xong rồi, đã trễ hẹn còn mất thời gian. Em tự tin an ủi, mất thời gian tí chứ ko mất tiền đâu :D
Em ôm luôn 1 đống giấy tờ, thở cái "PHÙ" bước xuống xe. Fighting:
Chào qua - chào lại (xx nhìn mặt cũng vui vui :D )
xx: Anh cho xem bằng lái
ee: Lỗi gì vậy anh
xx: (tươi cười) a đi sai làn đường
ee: (ngây ngô): sai làn đg là sao anh
xx: đường có 2 làn thì ô tô đi ngoài, xe máy đi trong anh, a đi làn trong trên cầu đó
ee: A cho mình nói tí nhé, mình đi từ trong Phạm Hữu Lầu ra (gần nhà sếp anh í - hehe, e có quen thật nhưng e ko nhờ vì e biết e đúng), đầu ngã 4 có biển hạn chế tốc độ 40-50, ko có biển phân làn đâu anh, ngoài ra trước khi lên cầu thì có mũi tên chỉ hướng đàng hoàng, ko kẹt xe thì mình đi trong, sáng nay kẹt mà đang gấp nên mình đi trong ko sai đâu anh, đg này đi làn nào cũng đc, đừng chuyển làn trên cầu là ok thôi a. Ko chỉ trên cầu mà đoạn dưới kia mình cũng hay đi bên trong lắm, chứ xe bồn xe tải nó cứ bò 20-30, kẹt xe lắm anh, camera mình còn ghi kìa :D
xx: vẫn khằng định lại câu nói trc, giờ tôi lập bb a, có gì a cứ khiếu kiện. A đi vậy xe máy đi ở đâu
ee: (cười) xe máy nó đi đc 2 làn luôn anh, xe ô tô ko đi làn trong là lịch sự thôi, ko kẹt thì ko nói, đàng này kẹt vậy thì cứ đi thôi, chứ đi như anh nói thì kẹt đến trưa luôn. Nhưng thôi, được rồi, a em mình đều có nhiệm vụ, nếu a nói vậy thì đc, anh lập lại câu nói trên mình ghi âm cái rồi cứ lập bb , bữa nào lên đội gặp.
xx: cầm bằng lái lại chiếc bồ câu, tôi lập anh lỗi đi sai làn đường nhé
ee: ko đâu anh, anh lập vậy mà e ký thì coi như e thừa nhận lỗi rồi, a cứ ghi rõ cho e là e đi làn trong đường Ng Hữu Thọ, hướng từ NB -- Q7, ghi rõ vậy cho e, e ký luôn
xx: nhưng biên bản và luật ko có lỗi đó đâu anh
ee: ko, cái này là anh chỉ lập bb ghi rõ thực tế thôi, đại loại bb hiện trg thôi, chứ e đã có lỗi gì đâu, anh cứ làm như mấy a hình sự, vô cái là còng ngta liền, dù chưa biết có phải là tội phạm ko
xx: (lại cười), trừ trường hợp đặc biệt là ko còng thôi anh
ee: mình lại nghĩ ngược lại, trừ trường hợp giết người, khủng bố thì nên còng chứ như mấy em gái viết ba cái linh tinh trên fb thì còng làm gì anh, a có chơi fb, có coii vụ thánh cô, thánh ciếc gì đó ko
xx: (lại cười)
ee: thôi a e mình cũng trình bày xong rồi, mình cắt ngang, a bắt mấy thằng đang chuyển làn trên cầu gây nguy hiểm đi kìa, minh ko có lỗi đâu, kaka
xx: nhưng tôi đang xử lý anh mà, bắt sao đc
ee: vậy thôi lập bb đi, chứ mình hẹn khách rồi, trễ giờ rồi, a e mình đều mất thời gian, mất cơ hội làm ăn hết, haha
xx: (lại cười), bây giờ a nói vậy, tôi hỏi a 1 câu, a trả lời đúng rồi tôi cho a đi
ee: (nghĩ trong đầu, oát đờ eo), nhưng thấy xx cũng vui vẻ nên nói, ok a hỏi đi
xx: a nói các xe ô tô đang đi làn ngoài đúng hay sai
ee: đúng chứ, tất nhiên đúng, mà nếu có đi làn trong cũng đúng luôn, ngta ko dám đi vì 1 là ko biết, 2 là sợ mấy a thôi, mình đi đg này hoài à, hồi trc mấy a hay bắt lắm nhưng mấy a e tài xế la quá nên mới thôi đó, hôm nay a lại bắt
xx: ok, bây giờ a nói a đi làn trong đúng, thì a thừa nhận đi làn ngoài sai đi
ee: (lại oát đờ eo), a nói vậy thì ô tô đi trong, xe máy đi ngoài mới đúng, loạn xị cả lên, còn gì tác dụng của luật giao thông nữa
xx: (lại cười) thôi a đi đi, có gì mai mốt nói chuyện tiếp
ee: ok, có khi bữa nào a đến nhà sếp a nhậu gặp mình đó.

kaka, hồi xưa e mà cãi là cãi khí thế lắm, nhưng nhờ kinh nghiệm các bác share nên giờ e bình tĩnh, tươi cười, cũng ko cần quay fim ảnh gì hết, có chuyện mới quay thôi. e có bật ghi âm mà ồn quá nghe ko rõ nên delete rồi.
Nhân tiện cho e hỏi, post clip lên như thế nào các bác nhỉ, dung lượng tối đa bi nhiêu.
Chúc các bác 1 tuần làm việc hiệu quả, lái xe an toàn và chấp hành luật giao thông nhé.
Rảnh rỗi e sẽ post vài clip hôm qua cái thằng xe khách biển số campuchia chạy ẩu coi chơi, nó chạy sau kẹt xe mà cứ fa hoài, muốn nhảy xuống đập cho nó 1 trận, nhưng nó là xe lớn nên thôi, haha

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Cứ nói năng nhẹ nhành, hợp lý, lô-gic là được.
Cần gì dẫn điều này, điều nọ, thông tư này, thông tư kia.
Rách việc bác nhỉ

Hạng D
10/12/13
2.505
6.117
113
Like bác.

Nhưng có 1 điểm em chưa hiểu là có bảng cấm vượt trên cầu Rạch Đĩa ko bác? bác nói có vẻ chưa chuẩn nếu ko có biển cấm vượt trên cầu.

• Like
Reactions: ntt61 and nam_forza
Hạng D
5/6/13
1.119
1.201
113
Cứ nói năng nhẹ nhành, hợp lý, lô-gic là được.
Cần gì dẫn điều này, điều nọ, thông tư này, thông tư kia.
Rách việc bác nhỉ
chính xác bác ạ, vì em ko phải dân luật, với lại tính em ghét ai phô trương lắm, làm cứ như là luật sư, nhiều khi xxx nó ghét thêm, đặc điểm của người mình là vậy mà, ai phô trương là bị ghét à

• Like
Reactions: LOCPHATNGUYEN
Hạng D
5/6/13
1.119
1.201
113
Like bác.

Nhưng có 1 điểm em chưa hiểu là có bảng cấm vượt trên cầu Rạch Đĩa ko bác? bác nói có vẻ chưa chuẩn nếu ko có biển cấm vượt trên cầu.
ko có bảng cấm bác ạ, chỉ có vạch liền thôi, nhiều bác cứ đi tới giữa cầu rồi lại bẻ ngang chuyển làn nguy hiểm cho xe máy đang lên cầu, đặc biệt là mấy e taxi, e mà xxx thì e canh mấy lỗi đó phạt, keke

• Like
Reactions: ntt61 and Mustafa
Hạng D
10/12/13
2.505
6.117
113
ko có bảng cấm bác ạ, chỉ có vạch liền thôi, nhiều bác cứ đi tới giữa cầu rồi lại bẻ ngang chuyển làn nguy hiểm cho xe máy đang lên cầu, đặc biệt là mấy e taxi, e mà xxx thì e canh mấy lỗi đó phạt, keke
Vạch liền bắt là chuẩn luôn.

EM like phát nữa nhá.

Hạng F
1/6/15
5.555
28.606
113
"xx: cầm bằng lái lại chiếc bồ câu, tôi lập anh lỗi đi sai làn đường nhé
ee: ko đâu anh, anh lập vậy mà e ký thì coi như e thừa nhận lỗi rồi, a cứ ghi rõ cho e là e đi làn trong đường Ng Hữu Thọ, hướng từ NB -- Q7, ghi rõ vậy cho e, e ký luôn"
Khúc này hay, tham khảo được nè, dễ dính lắm.

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng B2
18/10/14
135
300
63
"xx: cầm bằng lái lại chiếc bồ câu, tôi lập anh lỗi đi sai làn đường nhé
ee: ko đâu anh, anh lập vậy mà e ký thì coi như e thừa nhận lỗi rồi, a cứ ghi rõ cho e là e đi làn trong đường Ng Hữu Thọ, hướng từ NB -- Q7, ghi rõ vậy cho e, e ký luôn"

Khúc này hay, tham khảo được nè, dễ dính lắm.

Mình sẵn sàng cho lập bb lỗi sai làn đường luôn, bữa sau lên Đội chất vấn : đoạn đường này oto không được phép đi làn nào vậy, các đồng chí làm ơn chỉ ra lỗi sai làn đường trên đoạn đường này cho tôi xem thử ???

Hạng B2
30/8/12
214
121
43
F17, Q: Gò Vấp, Tp.HCM
Em hỏi ngu phát. Nếu là đường 2 làn, không có biển 412, mặc định là mình thích đi làn nào thì đi (chỉ là văn hóa giao thông, làn trong nhường cho xe máy nếu ko kẹt làn ngoài). Ko áp dụng biển, nhưng theo luật là xe cơ giới đi làn ngoài cùng bên trái, xe thô sơ đi làn trong. Nếu xxx áp dụng chiêu đó thì mình đối phó ntn ạ?

Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
hic.. đường em đi (làn trong) mỗi ngày... xxx có 1 bài. mà giờ em cũng ngại chiến với xxx lắm. bác hdtoan cả năm rồi ko thấy kết quả :(