Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Hôm nay anh Chà trả nhời trong cuộc họp về vấn đề xe quá tải rồi nhé, chắc chắn là ko có bảo kê đâu cho dù mới"Chỉ nghe dư luận nói suông"(nguyên văn). Nhưng bên TTGT nghi vấn là có.Đíu biết tin ai...
http://tuoitre.vn/tin/chinh-tri-xa-hoi/20150424/xu-ly-triet-de-xe-qua-tai/738098.html
"Trăm nghe không bằng 1 thấy...":confused:
Không biết anh Trà có dịp ghé qua cho ý kiến chứ anh chỉ đạo lính tráng kiểu này chết dân. Anh cứ lên báo tuyên bố hùng hổ nhưng thực tế 90% bà con chạy xe qua đất SG từng phải ngậm đắng nuốt cay dâng bánh mì cho các bác & ôm lấy cục tức mang về:mad:
Tớ đi rất nhiều nơi, qua nhiều tỉnh từ miền trung, miền đông, miền tây... nhưng thú thật ở vài tỉnh miền tây chẳng bao giờ gặp CSGT nhưng dân tình giao thông nghiêm túc lắm (có lẽ do khi phạm luật bị bắt là phạt, không ăn), Bình Dương, Bình Phước... cũng ít thấy bóng dáng CSGT. Chỉ có Đồng Nai, Lâm Đồng, Daklak là nhiều chốt nhưng họ phạt đúng lỗi (có thể ăn chia) và không hoạch họe. Còn SG thì hỡi ôi XXX dày đặc từ các cửa ngõ vào khu trung tâm, làm luật, lợi dụng luật hoạch họe chủ yếu xin đểu ít bánh mì mang về chứ chúng nó cũng chẳng muốn viết biên bản, bác nào rỗi cứ ra ngay trạm Rạch Chiếc mà tận mục sở thị các loại tàu nhanh không có giấy...:(
Tớ mà là bác Trà thì còn lâu loại lính ghẻ như đám Rạch Chiếc mới có cửa đi xin đểu nhá, chúng nó làm luật cả hơn năm nay rồi, dân chúng đều biết cả (dân địa phương, cánh tài xế, xe ôm đầy xung quanh...) có mỗi bác là bị che mắt hay được che mắt hay tự che mắt gì mà ngày càng thấy chúng lộng hành. Bác cho kiểm tra lại cuộc gọi vào số PC67-0838387521 lúc 8h13 ngày 18/4/2015 đi bác sẽ rõ như ban ngày về lũ lính chó của bác vậy mà các bác có chịu xử lý đâu, lên báo làm gì chứ??? Mai bác chạy con xe máy dạo 1 vòng qua xóm Rạch Chiếc biết ngay mà...
:3dnhiumay:

Hạng D
24/3/15
1.637
2.421
113
em từng bị 1 lần đội an lạc, lỗi lưu thông không đúng làn đường mặc dù em đang đi trên làn hỗn hợp đi thẳng rẽ phải.
Lúc đó em đi 1 mình bị 4 thằng xxx xa luân chiến, em thì cứ cương quyết đòi lập biên bản mấy thằng xxx thì cứ bắt em thề nhận lỗi đi rồi mới viết biên bản :D . Nói qua nói lại thì cám đám quăng cục lơ với em quay ra xử xe khác, bực mình em cứ đi theo đòi biên bản nhân tiện cản mũi cả đám không làm ăn được, thấy nuốt không trôi nên 2 thằng xxx tách em ra yêu cầu em về trạm/đội. Ok về thì về nhưng 1 ông phải leo lên xe ngồi vì toàn bộ giấy tờ các ông đang cầm, nhùng nhằng một lúc thì 1 thằng xxx chịu leo lên xe em chạy về đội.
Công nhận mấy thằng xxx phơi nắng ngoài đường hôi bỏ mẹ, vừa hôi chua vừa hôi nắng..lên xe em bật hết quạt mở kiếng mà không át được mùi.

Về đội lại điệp khúc thề nhận lỗi, nói qua nói lại không hiểu sao thằng cha xxx trực ban thấy nhức đầu quá liền bốc điện thoại gọi cho đội trưởng. Lúc sau nghe thằng xxx bắt em nghe điện thoại của ai đó rồi phân bua "con đúng mà tại thằng đó nó ngang"

Cả đám bỏ đi đâu đó cho em ngồi một mình 15p nữa thì đội trưởng bận mayo quần dài gọi ra sau vườn..trả giấy tờ nói anh em đi nắng chắc có gì đó sau sót, thôi con có ghi âm quay film gì thì coi như xí xóa bỏ qua.
Bác @duynguyen kiên cường quá

Hạng B2
7/3/13
301
148
43
"Trăm nghe không bằng 1 thấy...":confused:
Không biết anh Trà có dịp ghé qua cho ý kiến chứ anh chỉ đạo lính tráng kiểu này chết dân. Anh cứ lên báo tuyên bố hùng hổ nhưng thực tế 90% bà con chạy xe qua đất SG từng phải ngậm đắng nuốt cay dâng bánh mì cho các bác & ôm lấy cục tức mang về:mad:
Tớ đi rất nhiều nơi, qua nhiều tỉnh từ miền trung, miền đông, miền tây... nhưng thú thật ở vài tỉnh miền tây chẳng bao giờ gặp CSGT nhưng dân tình giao thông nghiêm túc lắm (có lẽ do khi phạm luật bị bắt là phạt, không ăn), Bình Dương, Bình Phước... cũng ít thấy bóng dáng CSGT. Chỉ có Đồng Nai, Lâm Đồng, Daklak là nhiều chốt nhưng họ phạt đúng lỗi (có thể ăn chia) và không hoạch họe. Còn SG thì hỡi ôi XXX dày đặc từ các cửa ngõ vào khu trung tâm, làm luật, lợi dụng luật hoạch họe chủ yếu xin đểu ít bánh mì mang về chứ chúng nó cũng chẳng muốn viết biên bản, bác nào rỗi cứ ra ngay trạm Rạch Chiếc mà tận mục sở thị các loại tàu nhanh không có giấy...:(
Tớ mà là bác Trà thì còn lâu loại lính ghẻ như đám Rạch Chiếc mới có cửa đi xin đểu nhá, chúng nó làm luật cả hơn năm nay rồi, dân chúng đều biết cả (dân địa phương, cánh tài xế, xe ôm đầy xung quanh...) có mỗi bác là bị che mắt hay được che mắt hay tự che mắt gì mà ngày càng thấy chúng lộng hành. Bác cho kiểm tra lại cuộc gọi vào số PC67-0838387521 lúc 8h13 ngày 18/4/2015 đi bác sẽ rõ như ban ngày về lũ lính chó của bác vậy mà các bác có chịu xử lý đâu, lên báo làm gì chứ??? Mai bác chạy con xe máy dạo 1 vòng qua xóm Rạch Chiếc biết ngay mà...
:3dnhiumay:

Nói riết cũng vậy thôi bác ạ, người ta lo " nhiều việc" hơi đâu nghe dan nói. Chửi nhiều khéo khi mang họa vào thân, giờ xã hội nó vậy rồi, biết để tránh thôi

• Like
Reactions: BinAn
Hạng D
24/3/15
1.637
2.421
113
Nói riết cũng vậy thôi bác ạ, người ta lo " nhiều việc" hơi đâu nghe dan nói. Chửi nhiều khéo khi mang họa vào thân, giờ xã hội nó vậy rồi, biết để tránh thôi
Biết rồi, khổ lắm, nói mãi..

Tập Lái
4/4/15
34
20
8
Tức làm gì!? Trừu đao đoạn thuỷ thuỷ cánh lưu, cử bôi tiêu sầu sầu cánh sầu. Dịch: rút dao chém xuống nuoc nuoc càng chảy mạnh, nâng chén tiêu sầu càng sầu thêm. Hãy tập sống chung với lũ cho đời bớt bệnh!

• Like
Hạng D
24/3/15
1.637
2.421
113
Tức làm gì!? Trừu đao đoạn thuỷ thuỷ cánh lưu, cử bôi tiêu sầu sầu cánh sầu. Dịch: rút dao chém xuống nuoc nuoc càng chảy mạnh, nâng chén tiêu sầu càng sầu thêm. Hãy tập sống chung với lũ cho đời bớt bệnh!

Hạng B1
10/12/14
65
156
33
48
Ở xứ thiên đg này, chủ phải è lưng ra làm nuôi lũ đầy tớ mà vẫn chưa được yên thân

• Like