Thảo Luận Chung xxx xin đi nhờ!!

Hạng B1
31/5/09
78
0
0
dennis nói:
Nếu như ko phải xxx mà 1 ai đó mặc đồ dân sự ngoắc vô xin đi nhờ mấy bác có cho đi ko?

Có một lần em dừng lại hỏi đường, xong xuôi "nó" (ko phải xxx) xin đi nhờ luôn... thế là đành phải cho đi nhờ. Nhưng vẫn thấy gợn gợn. Nếu bảo em lần sau .... em cũng ko cho đi nhờ. Nếu là có sự vụ tai nạn mà xxx xin đi nhờ thì chắc chắn em sẽ giúp, nhưng tự dưng có xxx lơ thơ một mình đứng đường xin đi nhờ thì em cũng chào bác em đi.

Trong trường hợp bác chủ thớt thì chắc chắn là bác xxx xịn rồi. Chỉ sợ xxx dỏm thôi

Hạng B1
22/1/08
71
5
8
Nếu là mình thì mình sẽ cho đi nhờ. Không phân tích xa.

Xin góp một câu chuyện có thật 100%.

Ở một ngã tư hay có CSGT làm nhiệm vụ (Vì chỗ này nguy cơ kẹt rất cao), lúc trước gần đó có một quán cafe cóc do 2 mẹ con bán. Khi CSGT tới, thường là 2 chú, bà mẹ làm 2 ly cafe đá và mang ra cho 2 chú ấy uống. Uống xong 2 chú mang ly đến trả rồi cảm ơn mà không thấy trả tiền. Rất nhiều lần như thế.

Sáng nào mình cũng đi bộ qua, một lần cty bị cúp điện nên mình ghé vô ngồi uống cafe, thấy cảnh đó nên hỏi bà chủ. Bả nói: Tui không lấy tiền chứ không phải mấy chú không trả. Tiền bạc gì đâu, giàu nghèo gì 1~2 ly cafe, người ta đi làm ngoài nắng ngoài nôi, thấy cũng cực quá, coi như mình mời.

Xin hết

Hạng D
22/5/09
1.056
14.275
113
damhaphu nói:
Nếu là mình thì mình sẽ cho đi nhờ. Không phân tích xa.

Xin góp một câu chuyện có thật 100%.

Ở một ngã tư hay có CSGT làm nhiệm vụ (Vì chỗ này nguy cơ kẹt rất cao), lúc trước gần đó có một quán cafe cóc do 2 mẹ con bán. Khi CSGT tới, thường là 2 chú, bà mẹ làm 2 ly cafe đá và mang ra cho 2 chú ấy uống. Uống xong 2 chú mang ly đến trả rồi cảm ơn mà không thấy trả tiền. Rất nhiều lần như thế.

Sáng nào mình cũng đi bộ qua, một lần cty bị cúp điện nên mình ghé vô ngồi uống cafe, thấy cảnh đó nên hỏi bà chủ. Bả nói: Tui không lấy tiền chứ không phải mấy chú không trả. Tiền bạc gì đâu, giàu nghèo gì 1~2 ly cafe, người ta đi làm ngoài nắng ngoài nôi, thấy cũng cực quá, coi như mình mời.

Xin hết

tiếc quá, em đang đợi 1 câu chuyện cảm động hơn, thể hiện được cái nguyên nhân sâu xa hơn, thể hiện cái sự tốt bụng của chú xxx kia. nếu là em là chú xxx kia thì em chỉ nhận 1 hoặc cùng lắm là 2 lần, nếu bác chủ quán không nhận tiền thì kiên quyết không uống ở đó nữa (uống chùa hòai không áy náy sao trời). giàu nghèo gì 1, 2 ly cafe, có cho có nhận cũng là lẽ thường tình mà, 1 người nhận cafe, 1 người nhận tiền, nhận đi cho vui đôi bên.

Hạng B2
16/6/08
105
1
18
Bác làm vậy mai mốt coi chừng xxx trả thu dó! máy a xxx này nhớ bảng số xe bác rùi đó hehehe,bác tranh thủ đổi vợ mới đi hehehee

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63
oldgoat nói:
Gặp em là em mời bác ấy lên ghế phụ phía trước ngồi, hỏi bác ấy muốn về đâu và sau đó là em phi khí thế luôn, có 1 bác xxx ngồi chễm chệ phía trước thì chạy vô tư:D

Có khi thấy vậy, mấy xe kia còn tránh ra cho bác phi ấy chứ.
Trong chúng ta, không biết có ai có được tinh thần như Lục Vân Tiên, nhưng ít nhất cũng nên giúp, dù gì cũng là con người với nhau mà.
Nói thật là em thì không ngại gì, chỉ ngại máu của người bị nạn vấy trúng mình thôi, ai biết trong máu ấy có bệnh gì.

Hạng D
5/10/09
2.597
1.003
113
39
aloacquy.vn
huanlt nói:
oldgoat nói:
Gặp em là em mời bác ấy lên ghế phụ phía trước ngồi, hỏi bác ấy muốn về đâu và sau đó là em phi khí thế luôn, có 1 bác xxx ngồi chễm chệ phía trước thì chạy vô tư:D

Có khi thấy vậy, mấy xe kia còn tránh ra cho bác phi ấy chứ.
Trong chúng ta, không biết có ai có được tinh thần như Lục Vân Tiên, nhưng ít nhất cũng nên giúp, dù gì cũng là con người với nhau mà.
Nói thật là em thì không ngại gì, chỉ ngại máu của người bị nạn vấy trúng mình thôi, ai biết trong máu ấy có bệnh gì.

Cả 2 Pác và toàn thể Các Pác ah. Em xin muợn một câu hát thế này nha.

SỐNG TRONG ĐỜI SỐNG, CẦN CÓ MỘT TẤM LÒNG

Hạng B2
16/7/09
407
6
18
54
phantan nói:
dennis nói:
Nếu như ko phải xxx mà 1 ai đó mặc đồ dân sự ngoắc vô xin đi nhờ mấy bác có cho đi ko?

KHÔNG

Nếu là LL thì sao bác, em sợ mấy bác OS nhà mình lại không nhao tới đấy ah

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
phh7984 nói:
Số là chiều này e đi làm về gần trạm thu phí an sương có 1 vụ va nhau giữa 2 xe tải trên cầu, e chạy chậm sát con lương để qua 2 xe tai nạn, e nhìn xung quanh thì kg thấy xe của mấy chú, chỉ thấy 3,4 anh xxx đang đo đo gì đó dưới đường, thì có 1 chú xxx vẫy e ra hiệu dừng, e rà phanh lại nhìn ra (chưa kịp hạ kiếng xe) xem xxx vẫy có chuyện gì. thì ra là chú xxx xin quá giang xe, e dọt luôn và nhìn kiếng hậu thấy bác ấy nhìn theo cũng thấy nhột nhột..
E làm vậy đúng kg các bác!!!

Đọc bài của bác, em cũng thấy áy náy. Xe cộ mình đi chơi vài trăm cây số còn được, tiếc gì một đoạn đường.

Hạng D
2/8/09
1.563
84
48
lúc bọn nó phạt mình nó dịu dàng thế cũng đỡ,bọn nó nghĩ mình là ai mà ngoắc vô là chắc chắn mình cho đi nhờ,gặp em là biến cho tôi nhờ,không thèm giao lưu giao liếc gì hết,cho nó nhớ số xe luôn,cứ có tội thì phạt không thì thôi,VN là thế thôi.